Hạng B2
13/7/10
221
794
123
HCM
Xe này nếu Fi e dự khoảng 80-90Km/lít , e đi con vision mua năm 2011 đến bây giờ còn khoảng 70km/lit
So ra tay ga e ưng nhất con này về độ hao xăng.

Hạng B2
30/11/07
189
5
18
thuthao nói:
Xe này nếu Fi e dự khoảng 80-90Km/lít , e đi con vision mua năm 2011 đến bây giờ còn khoảng 70km/lit

Hôm nào cho em nghía chiếc Vision của bác để em học hỏi, chiếc Vision trong gia đình em chưa bao giờ biết con số 60 km/l là gì cả...............

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
thuthao nói:
xe của bác vừa đi vừa tắt máy đẩy bộ phải ko?bác có biết Việt Nam mình cấm đốt pháo được mấy năm rồi Ko?

Hạng F
22/10/09
8.170
30.030
113
thuthao nói:
thiệt ko bác, nếu ít hao thế sao Honda ko quảng bá rùm beng như suzuki?

Hạng B2
1/1/12
117
1.353
93
Trước giờ chạy xe số em cũng chẳng để ý mấy nhưng đoán chừng cũng tầm 55 - 60km/l. Giờ nghe chạy cả 100km/l em choán, có thiệt kg các bác?

Hạng F
22/10/09
8.170
30.030
113
kinh tế ngày càng khó khăn quá, chắc bán Fu Neo , xuống cấp đi suzuki viva cho nó lành...

Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Sorry em đào mộ chút. Chẳng là em cũng đang tính để xe tay ga cho mẹ đi chợ lòng vòng, còn em mua xe mới tiết kiệm nhiên liệu. Đã chấm em Viva Fi này vì thấy quảng cáo và truyền miệng là ăn xăng ít nhất hiện nay. Nhưng thực tế em đi mỗi ngày trên đường căng mắt tìm kiếm vẫn không thấy ai chạy em nó cả.
Ngoài ra có một vấn đề khác mà trước giờ em không có thiện cảm với xe máy Yamaha và Suzuki, đó chính là sự xuống máy nhanh. Điển hình là 2 chiếc Nouvo của ông cậu và thằng bạn kêu như là bò rống, xe honda thì đỡ kêu hơn. Em chỉ nhận xét theo cảm nhận riêng dựa trên thực tế của em thôi, mấy bác đừng ném đá (4 bánh em vẫn chạy Suzuki đấy thôi :)).
Các bác vô thớt này comment chắc là hoặc đang chạy em nó, hoặc cũng có kinh nghiệm với nó, cho em một ít lời khuyên với:
- Xe chạy sau một thời gian có xuống máy nhanh và máy kêu to không? (Em có cảm giác là xe Yamaha và Suzuki máy xuống nhanh)
- Tiêu hao nhiên liệu thực tế (chạy trong đường TP) có thực sự ít hao xăng như quảng cáo không? Phần % gia giảm so với quảng cáo là bao nhiêu?
- Cốp xe có rộng rãi không? Để vừa được mấy nón bảo hiểm nửa đầu?
- Bà xã thì bảo là nên mua xe tay ga ( Honda Lead Fi, Kymco Like Fi, Hayate Fi), tốn xăng hơn xe số Fi một chút nhưng khi cần đi đâu (đi đám, sự kiện) nhìn vẫn sang hơn xe số. Các bác thấy ý của bà xã em có hợp lý không ạ?
Em xin cảm ơn.