Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
:D truong hop khong la gi xu ta nhat may ong xe vua
online mobile
trungctu nói:
oldman_saigon nói:
Kiện sở gtcc đi bác

Mấy xe kia đều chạy chậm, chỉ có mợ Bi-em đạp ầm ầm thôi... Chắc về cho con ăn - chồng bú....

Hạng D
21/11/06
1.083
8
38
Kệ s9i bác,không tắm mưa thì tắm sông đở nhe bác..e zọt..ke...ke

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
gauxam nói:
Chắc mợ này sợ chạy chậm chưa qua hết vũng nước thì xe chết máy nên đạp lút ga ;)
Đường thành phố làm sao lút ga đươc bác.
Thực tế người chạy 4 bánh không phải ai cũng cố ý đâu, vũng nước ngập sâu thì chạy 30 km/ h cũng toé nước lên rồi. Mà 30km/h người lái không cảm thấy nhanh đâu. Nhiều khi trong xe đâu cảm nhận được độ sâu của vũng nước, khi thấy nước văng thì muộn rồi, sao thắng gấp được, nhất là phụ nữ thì khả năng cảm nhận khi lái càng kém. Trách là trách cái hạ tầng không ra gì, Bác chủ nên kiện cái đơn vị quản lý cái hạ tầng thì đúng hơn.... Đồng ý là người lái 4 bánh cần lưu ý văng nước 2 bánh khi qua các vũng nước, nhưng có khi đó không phải là cố ý đâu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/2/12
1.435
8
38
Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Happy Car nói:
gauxam nói:
Chắc mợ này sợ chạy chậm chưa qua hết vũng nước thì xe chết máy nên đạp lút ga ;)
Đường thành phố làm sao lút ga đươc bác.
Thực tế người chạy 4 bánh không phải ai cũng cố ý đâu, vũng nước ngập sâu thì chạy 30 km/ h cũng toé nước lên rồi. Mà 30km/h người lái không cảm thấy nhanh đâu. Nhiều khi trong xe đâu cảm nhận được độ sâu của vũng nước, khi thấy nước văng thì muộn rồi, sao thắng gấp được, nhất là phụ nữ thì khả năng cảm nhận khi lái càng kém. Trách là trách cái hạ tầng không ra gì, Bác chủ nên kiện cái đơn vị quản lý cái hạ tầng thì đúng hơn.... Đồng ý là người lái 4 bánh cần lưu ý văng nước 2 bánh khi qua các vũng nước, nhưng có khi đó không phải là cố ý đâu.

Đồng ý với bác.
Để chạy xe ngang The Manor không bị văng nước, lái xe phải phanh hẳn lại để bò với tốc độ 15km/h.

Đang chạy 40-50 km/h, nhiêu lái xe chỉ nhớm phanh và nghĩ vậy đã đủ chậm rồi, nên vẫn bị văng. Thông thường có bị một lần rồi thì lái xe mới biết để rút kinh nghiệm lần sau chạy chậm hơn nữa.

Rất thông cảm với trường hợp bác chủ.

Hạng B2
14/11/12
106
19
18
42
Nghề chơi cũng lắm công phu. Không khéo thành trọc phú ấy chứ :))

Hạng B2
13/12/12
264
17
18
52
trungctu nói:
Hồi chiều em đi công việc với bà xã bằng 2B, chạy tới Nguyễn Hữu Cảnh, đoạn qua Sài Gòn Pearl, phía trước The Manor, thì thấy ngập nước. Mọi người đang chạy chậm chậm qua chỗ ngập thì nghe một cái rào, 2 vợ chồng ướt nhẹp cho một mợ chạy Z4 màu vàng phóng qua vũng nước bên lane 4B. Vợ mà ko can là em phóng theo chọi cái nón bảo hiểm vô xe rồi.

Anh em đi 4B mùa mưa này chạy nhẹ nhẹ qua vũng nước cho 2B tụi em nhờ với nhe.

Anh em nghe rất thông cảm với bác, mong các bác tài có ý thức vì cộng đồng một chút

Hạng B2
28/11/06
337
29
28
48
những trường hợp này gặp hoài, 2 bánh cũng thế. nhiều lúc thật bực mình muốn đánh lộn ghê.
Coi như gặp xui đi bác chủ