Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Em rãnh rổi phi vào box Ford than thở vài câu cho dễ ngủ. Trước tiên em gửi lời chào và chúc sức khỏe đến các bác trong hội Ford.
Như các bác cũng đã biết văn hóa chạy xe ở VN như thế nào rồi em không cần miêu tả chi tiết nữa, chạy ẩu, chạy đàng hoàng, chãy theo kiểu khoe khoang, chạy theo kiểu mới tập lái...nhưng ai ai cũng đành phải chấp nhận. Nếu như em không thấy sau đít xe Ford escape 3154 hay 3156 (em không nhớ rỏ) có dán www.otosaigon.com thì em chẳng lên đây than thở làm gì. Chuyện rằng vào khoảng 18h ngày 25/05/2014 tại khu du lịch Văn Thánh, con Ford em niêu trên đạp thốc ga phi ầm ầm như chổ không người với thằng tài xế mặt còn non choẹt đeo cái kính cận. Trong khi đó tại khu vực này luôn đông đúc với tốc độ 5-10km/h tìm chổ đậu xe hay trước khi ra cổng là hợp lý an toàn, thằng tài xế kính cận nhậu có quắc cần câu không sao lại chạy như vậy em thật không hiểu nổi. Vì lý do an toàn cho nhóc của em chứ không em phi theo cho nó 1 thoi vào mặt rồi, nhưng em có hứa trong lòng lần sau gặp nó em thụi vào mặt nó trước rồi giảng đạo sau. Nếu bác nào vào hoàn cảnh của em lúc đó chạy ra lôi mấy đứa trẻ em vào sát trong bụi cỏ thì cũng than thở nặng lời như em thôi.
Chúc mọi người ngủ ngon.

Hạng C
2/6/09
987
346
63
Xe màu đen phải không bác?Bác có chắc là muốn đập ''nó'' không em chỉ nhà cho.
Jep ơi vào nói một tiếng phải quấy với người ta đi em..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/7/10
1.667
28
48
42
Bên em có Bác Cựu HP, đi Écape cũng đeo mắt kính, tóc ngắn nhưng Bác ấy trươc giờ chạy đàng hoàng lắm đâu có vậy ta ?
Chắc là 1 thành viên nào đo đi Ford dán logo OS thôi.
Đúng là "con sâu là rầu nồi canh"

Hạng C
8/8/13
505
220
43
Xe màu đen phải không bác?Bác có chắc là muốn đập ''nó'' không em chỉ nhà cho.
Jep ơi vào nói một tiếng phải quấy với người ta đi em..

Chắc sáng t7, anh Jep mới súc béc xong, kim sạch phun xăng hơi nhiều tí mà anh :D

Nếu thật là bác Jep, bác sướng nhé, mặt già chát thế mà còn đc nói là non choẹt :p

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Bác civic hạ hỏa chưa? Bác dùng từ nặng quá :confused: