Hạng B1
14/8/12
77
40
18
Tuyệt Tình Cốc
Anh Rbx có ý tốt cảnh báo thôi, các bác đừng gạch đá nhau làm gì. Mấy ông đăng kiểm chủ yếu muốn ăn tiền là chính, làm khó nhau. Chứ không lẽ xe zin có bi xenon bắt gỡ ra thay halogen cùi bắp hahaha
Cá nhân em thấy đi đêm đi tỉnh nhiều thì nên nâng cấp bi xenon, hoặc led pha tăng sáng vừa an toàn, dễ đi.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.495
113
E nghĩ kg phải họ bắt bi hay xênon gì đâu! Họ bắt cái daylight trang trí đó.

• Like
Reactions: muatim84
Hạng D
8/5/16
2.228
6.065
113
Mấy bác độ điếc đèn xong lên đây kể "kẹp bánh mì" cho mấy a đăng kiểm cho qua.:confused: Vậy tinh thần OSers là "kẹp bánh mì" để đc việc à? Tinh thần "chiến với...." đâu rồi? Thiển ý mình, trong khi chờ cq ĐK có câu trả lời rõ ràng, những việc làm "xấu hổ" như vậy thì không nên chia sẻ, cứ lẳng lặng mà làm nếu thấy lương tâm ko bị cắn rứt!

• Like
Reactions: tihonphaphach
Hạng B1
14/8/12
77
40
18
Tuyệt Tình Cốc
Em không đồng tình với bác vấn đề này, xe em đèn tối đi tỉnh không thấy gì nên em nâng cấp chủ yếu cho dễ đi đêm, an toàn hơn thôi chứ không phải để làm màu làm mè gì và lương tâm chẳng cắn rứt, em chỉ cắn rứt khi gây tai nạn hay làm hại ai thôi.

Vấn đề mà anh em OSer bức xúc là Cơ bản là mấy "ông xxx" muốn gây khó dễ, nói chỗ này chưa được, chỗ kia chưa xong chủ yếu để vòi .......

Xe đèn tối thì các ông ấy đánh rớt, loa kèn nhỏ thì không được, quá to thì ảnh hưởng, lên xenon có bi xịn đi kèm sáng gom cũng kêu quá chói, lốp thì kêu hơi mòn...

Chiến đấu kiểu gì hả bác? Mình đang ở xứ sở thần tiên mà :(

• Like
Reactions: tihonphaphach
Hạng D
29/5/09
3.834
8.495
113
Mấy bác độ điếc đèn xong lên đây kể "kẹp bánh mì" cho mấy a đăng kiểm cho qua.:confused: Vậy tinh thần OSers là "kẹp bánh mì" để đc việc à? Tinh thần "chiến với...." đâu rồi? Thiển ý mình, trong khi chờ cq ĐK có câu trả lời rõ ràng, những việc làm "xấu hổ" như vậy thì không nên chia sẻ, cứ lẳng lặng mà làm nếu thấy lương tâm ko bị cắn rứt!
E đi đk xe kia morning, xe zin e cũng boa nnhiêu đó. E kg thấy xấu hổ, giống như tiền típ đó mà, mình đưa trước thôi!

• Like
Reactions: buidinhlam188
Hạng B2
15/1/12
465
219
43
Bác @Rbx có lý của bác ấy
E thấy có nhiều bác nhầm lẫn giữa "xe có gắn đèn xenon, bi, mí led..." và "tiêu chuẩn của nhà sx"
1 bên là độ thêm, nên ...có quyền nói là k đủ tiêu chuẩn
1 bên là đã được đăng ký tiêu chuẩn từ nhà sx
Quan điểm của e thì k nên cấm vì nếu độ xenon mà có bi thì ánh sáng rất chuẩn ợ.
Mong các bác đừng ném nhau làm gì!!!