Hạng B2
23/4/13
175
180
43
Em đồng ý. Nhưng còn những nước công nghiệp - phát triển...doanh số bán hàng vẫn tăng ầm ầm..theo Bác là tỷ lệ thuận với gì? :p

Trả lời đáp án cho 1 câu hỏi quá dễ mà có người khó khăn lắm mới hiểu :
1. Thị trường VN: chất lượng thấp hơn (công nghê máy cũ 2008, 2009, options chỉ còn 4 bánh và cái cần số)
2. Thị trường VN: Gía trên mây mà mây tầng thứ 9, thì rõ ràng là không thể so sánh với các nước công nghiệp phát triển khác đang tận hưởng 1 cái giá quá rẻ so với thu nhập hàng tháng của họ như Mỹ, Châu âu, Úc, Anh...indonesia,thailand
Còn riêng Singapore để sở hữu xe hơi thì chi ra tương đương 300-350% giá trị ban đầu của xe NHƯNG thu nhập của Singapre là bao nhieu 1 tháng thì ai cũng rõ. Cho nên cũng chả nhầm nhò gì so với người VN chi tiền ra mua xe.
VN nghèo như con mèo mà phải mua xe tương đương Singapore thì sự so sánh quá khập khiễng

Tóm lại: Người VN mua xe với giá quá cao (so với thu nhập thì lại khủng khiếp) nhưng công nghệ lạc hậu hơn, ít option hơn. VẬY thì k thể so sánh với các nước khác nhé chú em.

• Like
Reactions: sang9c
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
1. Thị trường VN: chất lượng thấp hơn (công nghê máy cũ 2008, 2009, options chỉ còn 4 bánh và cái cần số)
2. Thị trường VN: Gía trên mây mà mây tầng thứ 9, thì rõ ràng là không thể so sánh với các nước công nghiệp phát triển khác đang tận hưởng 1 cái giá quá rẻ so với thu nhập hàng tháng của họ như Mỹ, Châu âu, Úc, Anh...indonesia,thailand
Còn riêng Singapore để sở hữu xe hơi thì chi ra tương đương 300-350% giá trị ban đầu của xe NHƯNG thu nhập của Singapre là bao nhieu 1 tháng thì ai cũng rõ. Cho nên cũng chả nhầm nhò gì so với người VN chi tiền ra mua xe.
VN nghèo như con mèo mà phải mua xe tương đương Singapore thì sự so sánh quá khập khiễng

Tóm lại: Người VN mua xe với giá quá cao (so với thu nhập thì lại khủng khiếp) nhưng công nghệ lạc hậu hơn, ít option hơn. VẬY thì k thể so sánh với các nước khác nhé chú em.
Tôi xem hình chụp thì mấy con altis này bán ở vn bi cắt sạch ráo cruise control rồi thì phải ?

• Like
Reactions: skidaero
Hạng B2
24/8/13
290
468
63
Hư Vô

À..em ko biết Bác đang nói ai ko hiểu câu hỏi câu hỏi đơn giản của em...em nghĩ chắc ít ai không hiểu lắm..cái chính em muốn nghe Bác trả lời ntn thôi...Quả là câu hỏi đơn giản...và nó có 1 cách trả lời "đơn giản"...Cám ơn Bác nhen!

Tập Lái
24/6/14
35
43
18
44
Sắp có 1 đống Tồyồtà-fanclub bị cho ăn thuốc mê ..kiểu như bị bỏ bùa mê mê rồi trong nhà có bao nhiêu tiền mang ra cho bọn lừa (Tồyồtà) nó xài.
Khi tỉnh hồn đã biết mình bị bỏ bùa thì êm ru thậm chí người trong nhà cũng k được biết huống chi hàng xóm. Ai hỏi, ê xe chạy sao; ngon không; tốt không, bán lại có lời không ax ax?? Trả lời: ok ok ngon lắm, phê lắm ...mà trong cổ họng nghẹn đắng đắng.
Chúc mừng Tôyô có 1 lượng fan mêmê.

Tỷ lệ dân số VN là 80% làm nông nghiệp, con số đó thể hiện # tỷ lệ % nông dân. Cho nên doanh số bán hàng của Toyota tăng ầm ầm nghĩa là con số đó tỷ lệ thuận với GIÁ LÚA tăng..

Em xin lỗi ... Em chịu hem nổi .... Em phải ý kiến với DavidHo
1. Em không biết bác DavidHo này tuổi gì mà lớn tiếng lên án Toyota là lừa đảo này nọ. Toyota lừa bác những gì cụ thể bác post lên cho AE OS biết .
2. Còn về giá xe: DavidHo nói có vẻ là có TRÌNH nhưng lại lòi ra chình ình ...... :3dmong:
Bác cứ lôi 80% dân số là nông nghiệp rồi lôi mỹ, indo .... Mà lòi ra nhất là về Singapore, bác tỏ ra nguy hiểm mà nguy hiểm không tới! Bác nêu giá 300 - 350% xin thưa nhiêu đó chỉ là thuế để mua xe thôi, để mua được xe Bác phải có licence sở hữu, bằng lái, bãi đỗ, phí lưu hành.... Tóm lại sở hữu xe ở Singapore rất khó. Mà sở hữu khó nên chả thấy chiếc matiz, morning nào chạy ở Sing cả mà toyota thì đầy, kể toyota crown cũng nhan nhản đầy đường.

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
1. Em không biết bác DavidHo này tuổi gì mà lớn tiếng lên án Toyota là lừa đảo này nọ. Toyota lừa bác những gì cụ thể bác post lên cho AE OS biết .
2. Còn về giá xe: DavidHo nói có vẻ là có TRÌNH nhưng lại lòi ra chình ình ...... :3dmong:
Bác cứ lôi 80% dân số là nông nghiệp rồi lôi mỹ, indo .... Mà lòi ra nhất là về Singapore, bác tỏ ra nguy hiểm mà nguy hiểm không tới! Bác nêu giá 300 - 350% xin thưa nhiêu đó chỉ là thuế để mua xe thôi, để mua được xe Bác phải có licence sở hữu, bằng lái, bãi đỗ, phí lưu hành.... Tóm lại sở hữu xe ở Singapore rất khó. Mà sở hữu khó nên chả thấy chiếc matiz, morning nào chạy ở Sing cả mà toyota thì đầy, kể toyota crown cũng nhan nhản đầy đường.
Đồng ý với bác ở điểm số 2. em đã ở sing 3 năm, hồi đó tính mua xe vì thấy giá rẻ nhưng kham ko nổi license với tiền thuế đường và phí lưu hành trong thành phố nên đành chơi bus với MRT cho lành. họa lắm quất taxi

Hạng B1
2/8/13
55
11
8
nói như nào nhỉ...
dù có thiết kế thể thao nhưng nhìn tổng quan chưa "thực sự" là mẫu xe thể thao và thiết kế có vẻ chưa hài hòa lắm @@

Hạng B2
23/4/13
175
180
43

Các chú các Bác cứ cuốn theo chiều gió, đọc kỹ lại vấn đề core đi- Còn SINGAPORE tôi chỉ nói 1 part nhỏ về khía cạnh sở hữu + thuế ban đầu ++ plus...phần khác như licience, car parking and many other things forced to be ...tôi sống ở Sing 2 năm cho nên đừng nói hơn nhé.

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Các chú các Bác cứ cuốn theo chiều gió, đọc kỹ lại vấn đề core đi- Còn SINGAPORE tôi chỉ nói 1 part nhỏ về khía cạnh sở hữu + thuế ban đầu ++ plus...phần khác như licience, car parking and many other things forced to be ...tôi sống ở Sing 2 năm cho nên đừng nói hơn nhé.
thôi đừng cãi nhau nữa ....khiếp,các bác đang tranh cãi ở đây thì các hãng xe ngồi rung đùi lụm tiền :D

Hạng B2
24/8/13
290
468
63
Hư Vô
;)) du học sinh hay làm việc vậy Bác...người nhà ko à....nói nghe chơi..mà 2 năm Bác sống ở Singapore thì Bác bảo người ta đừng nói hơn là sao? Khó hiểu? Bác rãnh trả lời "đơn giản" cho em nghe nhoa! :p
PS: "licience" là gì vậy Bác? Em mới nghe đó!!! Dùng kinh nghiệm 2 năm "học tập" hoặc "làm việc" hoặc "gì gì đó e ko biết" giải thích "đơn giản" cho em nghe lun nhoa!

• Like
Reactions: Curtin Pham