Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Bác A.K.A có bít chỗ nào kiểm tra tổng quất dàn điện xem có vấn đề đấu nối chỗ nào ko ah? E thay mấy cái kèn ở ngoài thoi mà cũng lo lo
P/S: thnaks bác vụ amply của e nhé. E đã ra KhanhPhong nhờ Bảo khắc phục xong rồi ah.

Bác thay đèn thì có gì đâu, đừng câu chế là được rồi (vd: bóng đèn cót, đèn sương mù mà chơi bóng xenon TQ ?) ... Bác quay lại KP nói thợ kiểm tra lại, cái gì không zin hay "chế" thì cứ quăng ra ngoài, băng keo thì cho thêm lớp gen đốt nữa (nếu có thể)

Rất nhiều xe Mer S & C có amply phía sau đến mùa mưa thì hay bị vấn đề vô nước ampli, mục chân IC trên ampli... Đường vô nước là 2 cái chốt nhựa có ron cao su, lâu ngày cao su bị lão hoá không còn kín nước. Nếu sửa được thì vài trăm nghìn còn không sửa được thì mười mấy triệu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Steven_Civic
Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
Đây là một trong nhiều trường hợp đáng tiếc xảy ra với dòng mer cũng như các dòng xe khác. Các bác khi muốn độ thêm gì về điện thì hết sức cẩn thận. Vì có 1 thời gian em đã từng làm ở hãng xe, thì hãng xe chỉ chịu khi bảo hành khi do lỗi kỹ thuật của xe, còn nếu xe mình có độ lên và ảnh hưởng đến xe thì sẽ bị từ chối.
Nếu đối với trường hợp này có mua bảo hiểm thì vẫn sẽ bị từ chối nhé các bác. Nếu có mua bảo hiểm thì BH sẽ dựa vào những giám định của nhân viên kỹ thuật , là do đâu dẫn đến nguyên nhân cháy, còn nếu có tranh chấp thì sẽ nhờ tới 1 bên giám định độc lập giám định xe của mình.
Không phải em là nhân viên sale BH mà khuyến khích các bác tham gia , nhưng BH sẽ bảo vệ cho xe các bác những lúc xảy ra các tổn thất không mong muốn, 1 lần bảo dưỡng hết 50tr thì bỏ 25tr mua BH sẽ an tâm hơn khi mình lái xe trên đường, và h đạo tặc rất nhiều, nên các bác nên gắn cáp bảo vệ kính, bảo vệ mặt kính,