Hạng C
5/7/13
574
15
18
Vì tuyến SG-PT gần xịt nên k ai để ý như bác chủ,em củng vì ỷ lại mà cho cả nhà nhịn đói....để đi tìm chổ ăn ngon,vệ sinh tốt...,rút KN,nay có thông tin này thật hửu ích...hihi,đúng là gần ngay trước mắt mà không để ý...hihi

Hạng C
19/5/08
546
186
43
Tuy Hòa
vkc nói:
Chào các bác, em đi SG-PT thường dừng chân ở các trạm dừng sạch sẽ, có khoảng thời gian nghỉ hợp lý từ SG đi PT và ngược lại. Có thể quá nhiều bác đã biết nhưng em vẫn chia sẽ với mọi người

Chặn từ Phan Thiết ngược về thì em hay dừng ở Dại Phú: Từ PT về SG, qua khỏi Thị trấn Gia Ray vài cây là tới, nằm cùng chiều.
Add: Ấp Bình Tân, xã Xuân Phú, Huyện Xuân Lộc, Đồng Nai.

Em xin trích lời giới thiệu của Đại Phú từ website của họ:
http://tramdungchandaiphu...mp;id=1&Itemid=112

Sau những chuyến hành trình dài mệt mỏi vì bụi đường, thời gian kéo dài và không gian bó hẹp khô cứng trên xe, mỗi hành khách đều mong muốn có được những giây phút dừng chân nghỉ ngơi tuyệt vời tại trạm dừng chân một cách trọn vẹn.
Trạm dừng chân Đại Phú chính là một nơi mang lại cho quý hành khách những giây phút thoải mái tuyệt vời đó. Với hệ thống nhà hàng máy lạnh kết hợp với siêu thị mini, khu vệ sinh cao cấp và nguồn thực phẩm tươi sạch, khu liên hợp Đại Phú trải dài 5 hecta, nằm trên Quốc lộ 1A và chỉ cách ngã 3 Dầu Giây chưa tới 25km - Hướng từ Tp.HCM - Phan Thiết, thực sự là nơi dừng chân đẳng cấp làm hài lòng rất nhiều các đoàn du khách Việt Nam và quốc tế trong thời gian qua.Với kiến trúc được thiết kế ấn tượng, các dịch vụ tiện ích chuẩn mực, phục vụ chân thành và hết mình, các bữa ăn chất lượng trong một khung cảnh hòa hợp với thiên nhiên sẽ thực sự giúp cho quý hành khách tràn đầy năng lượng và niềm vui để tiếp tục dấn thân vào cuộc hành trình thú vị phía trước của mình.Quý hành khách cũng không phải đắn đo nhiều về chi phí, phương châm phục vụ của chúng tôi “Chất lượng đảm bảo, hầu bao hợp lý" chắc chắn sẽ mang lại nhiều trải nghiệm đáng nhớ cho quý khách.
Em xin hết, các bác có biết trạm dừng nào sạch, thời gian dừng nghỉ hợp lý thì chia sẽ với anh em nhé.

Quán này đắt, đồ ăn không ngon lắm. Chủ yếu chỉ là trạm dừng chân cho xe khách đường dài

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
SG-PT hồi trước em hay dừng ở trạm Đức Khải (vừa qua cổng chào tạm biệt Đồng Nai 1 đoạn), ăn cũng tạm, được cái thoáng mát, đủ dịch vụ. Hồi tháng 5 vừa rồi có ghé thì đang sửa lại. Không biết hiện tại thế nào?
Mà đi xa xuất phát sớm có khi chạy ra tới PT em mới dừng ăn sáng.