Hạng B2
20/9/08
155
5
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Cho em hỏi ngoài lề chút. hihi

Bác hổ, có xem phong thủy tên con cái của mình được không ạh....

Nếu được em se Pm cho bác

thanks

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

coc_gia nói:
Cho em hỏi ngoài lề chút. hihi

Bác hổ, có xem phong thủy tên con cái của mình được không ạh....

Nếu được em se Pm cho bác

thanks

hoap tư vấn xe cho vui là chính thôi mà bác không xem đụơc đặt tên bác ơi ,( nhưng nếu bác muốn xem phuơng huớng nhà cửa . tên tuổi này nọ thì vào mạngt viet lyso xem thử . hay vào google tìm cũng đụơc .

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Theo như quan niệm của bác hocap thì dù tương sinh hay tương khắc gì thì cũng có một đối tượng được lợi và một đối tượng bị hại. Không có trường hợp nào mà cả hai bên đều được lợi.
Theo tôi nghĩ thì màu sắc xe nó ảnh hưởng đến tâm lý người sử dụng nó. Nghĩa là chủ xe thích màu đó thì sẽ quý trọng, nâng niu nó và cảm thấy thoải mái khi ngồi vào nó và điều khiển nó. Mặc dù màu đó có thể là tương khắc theo luật phong thủy. Vì vậy, tôi nghĩ sở thích quan trọng hơn.

Hạng B2
27/2/08
293
203
43
46
Đà Nẵng
vnexpress.net

Bác tư vấn giúp em tí: em mạng Thổ, bà xã mạng Kim. Xe đang đi màu ghi bạc đứng tên Công ty của em. Như vậy thì như thế nào? Nếu ko hợp thì nên bỏ cái gì vào xe để trung hòa?
Cám ơn bác nhé

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Bác HOCAP mở trang này thì Tôi chắc phải đổi xe rồi, Nhưng bán xe thì Bà cả giữ mất tiền vậy làm sao bây giờ Bác HOCAP ơi, Tôi mạng HỎA xe màu Bạc "mới chết chứ"!Bác tư vấn giúp nhé.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

http://www.tuoitre.com....320485&ChannelID=194
Đây là bài trên báo tuổi trẻ giải mã màu sắc liên quan đến cảm xúx của con nguời .

@ bác hai Em đangmạng thổ đi xe màu đen đây bác ui . em chưa có xe màu cam hay màu đỏ bao giờ để hợp mạng .., nhưng em cũng định bụng nếu có nhiều xe nhiều màu ngoài salon để lựa chọn và khi kinh tế khá hơn thì em thích mua xe hợp mạng xem làm ăn có tốt hơn truớc nhiều không . Em mua em xe máy AB màu đỏ .thấy từ khi em nó về nhà thấy mọi việc có vẻ thuận bác ạ ..
Em hôm nay gặp 1 bác đi 1 xe inova thôi nhưng rất gấu .. hai bên xe bác ấy án những vệt lửa đỏ ....rất nghệ thuật và lạ . Hỏi ra bác ấy bảo vì bác ấy mạng thổ , xe màu bạc bác nên bác dán decan lên như thế
Bác hai ơi , BMT dạo này nắng gió có vơi đầy không bác , em nhớ BMT lắm bác ạ , xe santafe của bác mạnh mẽ thế , bác đang đi màu bạc . đừng đổi xe bác ạ , ( khi nào mua cái thứ hai thì hãy mua đúng màu ) mỗi lần khi đi làm ăn bác mặc áo quần màu mộc ( xanh lá , xanh lục .. ) .. trong nhà bác trang trí những vật phẩm bằng gỗ. cây kim phát tài là tốt lắm bác ạ . trên xe cũng vậy VD như 1ông phật dillac hoan hỷ bằng gỗ là ok ngay .

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

vechai_vechai nói:
Bác tư vấn giúp em tí: em mạng Thổ, bà xã mạng Kim. Xe đang đi màu ghi bạc đứng tên Công ty của em. Như vậy thì như thế nào? Nếu ko hợp thì nên bỏ cái gì vào xe để trung hòa?
Cám ơn bác nhé

Bác ơi , theo quan điểm suy luận của em thì bác làm đuợc bao nhiêu bà xã sẽ nắm giữ và điều hành hết . Vì bác la thổ sinh kim.. bà xã sẽ là nguời thụ huởng ( nếu đúng bác phải trả lời đúng nhé ) hi hi .. bà xã bác suớng thật . Bác cứ để yên như thế đi .. Của chồng công vợ mà . Bà xả sẽ giữ gìn và làm tăng trưởng khối TS của bác lên . Nhưng màu bạc với riêng bác là màu trung bình không tớt không xấu . ( nhưng đối với một số nguời lại là tốt thứ 2 đấy .. tùy quan niệm thôi . bác chơi thì dán 2 tem lửa hai bên hông xe thì ok ngay . nếu bác thấy chơi quá thì dể những VẬT tăng tính thổ trong xe như bình đất trang trí lọ nuớc hoa , hộp khăn giấy hình vuông .. ( thaoarch tư vấn cho em )

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

hocap nói:
vechai_vechai nói:
Cám ơn bác nhé

Bác ơi , theo quan điểm suy luận của em thì bác làm đuợc bao nhiêu bà xã sẽ nắm giữ và điều hành hết . Vì bác la thổ sinh kim.. bà xã sẽ là nguời thụ huởng ( nếu đúng bác phải trả lời đúng nhé ) hi hi .. bà xã bác suớng thật . Bác cứ để yên như thế đi .. Của chồng công vợ mà . Bà xả sẽ giữ gìn và làm tăng trưởng khối TS của bác lên . Nhưng màu bạc với riêng bác là màu trung bình không tớt không xấu . ( nhưng đối với một số nguời lại là tốt thứ 2 đấy .. tùy quan niệm thôi . bác chơi thì dán 2 tem lửa hai bên hông xe thì ok ngay . nếu bác thấy chơi quá thì dể những VẬT tăng tính thổ trong xe như bình đất trang trí lọ nuớc hoa , hộp khăn giấy hình vuông .. ( thaoarch tư vấn cho em )
Cảm ơn Bác HOCAP đã tư vấn. Mùa này BMT không có gió mà chỉ có mưa, trời rất mát mẻ. Nếu Bác đang ở TP mà lên cao nguyên thì cảm thấy dễ chịu vô cùng. Ngày 6/7 này hội Santafe ở TP và Hà nội gặp nhau tại BMT mời Bác về thăm quê và giao lưu. Mà nhà Bác ở số mấy PCT vậy?

Hạng B1
12/11/08
55
1
0

Hocap mạng Thổ mà lại lấy Nick Hocap chắc là cũng sinh 77 và gần cuối năm như mình hỉ ? Đề tài này hay quá nên vào 8 chút . Thân

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

hocap nói:
Đâu có gì khó nhớ đâu vì bản thân mạng mình sẽ tạo ra : Sinh nhập sinh xuất , khắc nhập khắc xứât với các mạng còn lại :
Muốn biết mình đang là mạng gì xem bài 2 của trang 1 , có chi tiết từng năm, và mỗi năm ứng với 1 hành nhất định
Tương sinh không có nghĩa là hành này sinh ra hành khác, mà là dưỡng nuôi, trợ giúp, làm cho hành kia có lợi. Thí dụ như: Thủy sinh Mộc, nước sẽ làm cho cây tươi tốt. Mộc sinh Hỏa, cây khô dễ cháy tạo nên lửa...
Tương khắc có nghĩa là hành này làm hao mòn, diệt dần hay khống chế hành khác. Thí dụ như: Mộc khắc Thổ, rễ cây sẽ ăn hết phân của đất. Thổ khắc Thủy, đất sẽ ngăn chận làm cho nước không thể chảy qua được...

Tóm lại Mạng mình phải ờ thế đụơc duỡng , thể chủ động Chỉ cần nhớ sinh nhập và khắc xuất thì mình được lợi thế (chủ động), ngược lại sinh xuất và khắc nhập thì mình bị hại (bị động).
Như vây thự tự sắp như thế này thì đúng hơn :

Tốt nhất mạng sinh nhập ( duỡng ) ( tốt nhất )

2 Màu của chính mạng mình ( tốt nhì )

3 Màu Khắc xuất với mạng mình ( Bình thuờng )

4 Màu sinh xuất với mạng mình ( có thể xấu hoặc không )

5 Màu khắc xuất với mạng mình ( kiêng kỵ )

Vị trí thứ 3 và thứ 4 đang chưa đụơc thống nhất . Vậy có bác nào có dẫn chứng cụ thể hơn không

Bà chị em càng ngày càng professional nha :D Em thì vẫn bảo lưu quan điểm khác chị 1 tí ở 3 & 4, cho dù sinh xuất thì vẫn phải tốt hơn khắc :D Vì theo em ,mối quan hệ giữa người và xe ( hoặc nhà cửa ) phải dựa trên quan điểm cả 2 cùng được tốt, cùng được lợi , tránh không để ai khắc chế ai hết ( vì mình sử dụng xe cũng có tình cảm với xe mà ) :)
Có cao thủ nào về phong thủy vào cho ý kiến với !