Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
skyraider nói:
TH7128 nói:
Lục Quân bên mình theo em nghĩ là mạnh đó các bác,dạo sau này đầu tư nhiều lắm..nhưng mấy cái này được xem là bí mật quân sự :D.
Nếu có dịp vào trường Sĩ Quan Lục Quân 2 các bác sẽ thấy..
tháy gì vậy bác, để em hỏi thằng bạn em đang học trong đó coi thử có gì mới không
Về nhân lực đào tạo rất bài bản,huấn luyện em thấy rất nghiêm túc và có tổ chức,các bác đừng nói bộ đội ở đâu đào tạo cũng thế,trường LQ2 này ko phải muốn vào là vào..mà thôi,lằng nhằng chẳng tới đâu,tới sẽ biết các bác nhỉ..

Hạng D
3/5/09
2.214
48
0
Giờ em quan tâm nà anh Tung của quất 1 nhất vào Trường Sa thì mình đỡ nàm sao nè?
Các bác có cao chiến chỉ giúp, mình có thể chơi trong mấy nốt nhạc?

Còn vụ tổng lực của bộ binh thiết giáp này nọ, thì Vn nắm con số lớn rồi, lấy tank T54 ra hù, khối đứa sợ mà. Nhưng giờ thì không ai đánh chiếm như thời Pháp, nó chuyển quá đánh và phá thôi. Điển hình nhất là anh Gruzia và anh Nam Tư, phá cho tanh banh.

Hạng D
20/10/11
1.070
1.395
113
Nó mà quất TS thì 2000 công nhân Bô xít lên đường nhập ngũ BVTQ.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
VN Chừng nào lấy lại HS trong vòng một nốt nhạc mới gọi là mạnh. Không quan trọng phương thức lấy lại, cũng có thể không cần tốn miếng khói thuốc súng nào.

Hạng B1
4/6/11
52
0
8
Khi chưa có tầu sân bay thì TQ không thể đánh Trường Sa được.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.265
113
48
Bà Tó
TH7128 nói:
Về nhân lực đào tạo rất bài bản,huấn luyện em thấy rất nghiêm túc và có tổ chức,các bác đừng nói bộ đội ở đâu đào tạo cũng thế,trường LQ2 này ko phải muốn vào là vào..mà thôi,lằng nhằng chẳng tới đâu,tới sẽ biết các bác nhỉ..
Xác nhận là LQ2 và các trường tương tự thì không phải nói .HV ra học viên , kĩ luật nghiêm túc , không như bên CA .
Nhưng mấy anh đi thẳng từ trung học lên thì chơi hỏng được , quân phiệt lắm và hay máy móc trong công việc .

Hạng D
26/7/08
1.922
57.565
113
sinhviengià nói:
Giờ em quan tâm nà anh Tung của quất 1 nhất vào Trường Sa thì mình đỡ nàm sao nè?

Còn vụ tổng lực của bộ binh thiết giáp này nọ, thì Vn nắm con số lớn rồi, lấy tank T54 ra hù, khối đứa sợ mà. Nhưng giờ thì không ai đánh chiếm như thời Pháp, nó chuyển quá đánh và phá thôi. Điển hình nhất là anh Gruzia và anh Nam Tư, phá cho tanh banh.

Mình chơi đánh trận giả các bác ơi, muốn biết Vịt chơi được bao lâu thì bác tính xem Cẩu huy động được bao nhiêu nè, rùi em "đem quân" ra uýnh với bác ))

Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
dungtc nói:
nguoiradikhongve nói:
Nói thiệt chứ mình không muốn cãi nhau về quân sự với các bác trên này làm gì,vì đây là diễn đàn không chuyên về vũ khí,nhưng mà khi nào các bác nghe bài này mà cảm thấy như nhạc nó <span style=""color: #ff0000;"">thấm vào từng tế bào và nổi cả gai óc lên</span> thì các bác mới hiểu được tại sao nước ta tuy nghèo nhưng vẫn phải cho con đi học..
Nghe thấy gớm.
đó là cảm xúc của bác ấy. Bác không nói được gì hay hơn àh?!

Hạng C
8/8/08
666
62
43
rottie nói:
sinhviengià nói:

Mình chơi đánh trận giả các bác ơi, muốn biết Vịt chơi được bao lâu thì bác tính xem Cẩu huy động được bao nhiêu nè, rùi em "đem quân" ra uýnh với bác ))

Hehe, các cụ làm em nhớ lại hồi xưa say mê đọc Đòn Rồng. Ngẫm lại vẫn thấy khá hay, mặc dù nhiều thông tin giả tưởng sai bét so với thực tế. :D
Bác nào rảnh vào đây coi.
http://www.vnmilitaryhistory.net/index.php?topic=209.0