City 2014 1.5MT hay Cruze LS 1.6MT

• Total voters
    9
  • Poll closed .
Hạng D
20/12/13
2.059
729
113
Kiểu dáng của Attrage đúng là không có nhiều góc cạnh mạnh mẽ như 2 thằng trên nhưng tổng thể nó lại hài hòa với nhau. Về độ rộng rãi thoải mái thì bác đã thử ngồi lên cả 3 chiếc này rồi chứ? Nó không rộng mà là rất rộng rãi thoải mái đấy bác :D. Công suất động cơ thì bản Hatchback Mirage đi trước đã chứng minh cho em nó rồi ạ (xe Mirage 850kg còn Attrage 900kg và còn được trang bị hộp số CVT nữa) hihi. Qun trọng nữa là tính kinh tế của xe này rất cao, ít hỏng vặt, tiết kiệm nhiên liệu (Các mẫu xe đã có của Mitsubishi đã chứng minh điều này)

Còn nếu bác đã chốt 1 trong 2 con đó rồi thì theo quan điểm của em bác nên chọn City.

công suất là bao nhiêu mã lực thưa bác, không phải trọng tải của xe, bao nhiêu mã lực bác nói coi, mirage?????????

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
bác mua mitsubishi attrage là không nên, xe nhỏ, chật, động cơ có 80 hay 90 mã lực, quá yếu cho một xe gia đình, đi cao tốc là chạy như rùa luôn
Vâng, nhà em có 2 nhóc, thỉnh thoảng thêm ông bà nữa nên Attrage với Mirage em phải loại dù giá khá ok.
Liệu Ford có em sedan nào tầm 600 ra biển ko ạ? Fiesta thì sao nhỉ ( em ko dám hỏi bản eco bot)?

Hạng D
20/12/13
2.059
729
113
haaha, bác loại là đúng, attrage mà ngồi lên 4 hay 5 người là ra cao tốc khỏi đạp luôn, chậm lắm

Hạng B2
7/10/14
142
234
43
40
Đổi CBR1000 đi bác Trung ơi, hay thích mạnh bạo thì chơi ZX10R :D

Nói chứ Cruze mà LS thì ko đã bằng LTZ đâu. So sánh thì mã lực yếu hơn CT, nặng hơn CT (vì thế nên ko vọt bằng nhưng bù lại đầm hơn), máy móc thì ko biết thế nào vì cũng tùy chủ. Được cái rộng rãi, thoải mái hơn CT. Dv sau bán hàng thì Honda có vẻ tốt hơn.

Ford có Fiesta sedan bản Titanium, giá đâu khoảng 560 chưa ra biển, đầu đẹp đít xấu.

Tốt nhất bác nên lái thử hết rồi quyết, it's up tu du :D

• Like
Reactions: KienTrungTK21
Hạng D
20/12/13
2.059
729
113

Nói chứ Cruze mà LS thì ko đã bằng LTZ đâu. So sánh thì mã lực yếu hơn CT, nặng hơn CT (vì thế nên ko vọt bằng nhưng bù lại đầm hơn), máy móc thì ko biết thế nào vì cũng tùy chủ. Được cái rộng rãi, thoải mái hơn CT. Dv sau bán hàng thì Honda có vẻ tốt hơn.

Ford có Fiesta sedan bản Titanium, giá đâu khoảng 560 chưa ra biển, đầu đẹp đít xấu.

nói chuẩn nè

• Like
Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM

600 em chạy VT hay PT cỡ Z1000 dí chết bỏ còn không nổi em, lên cc nữa chắc ko cần bác kkk.
Fiesta 5 cửa em ngồi thấy chật chội gò bó quá ko bít sedan có khá hơn ko.
LS chắc em cũng loại thôi, hôm nay lượn mấy chỗ Honda với Madza coi sao rồi sút luôn.

Hạng B1
5/11/13
56
19
8
TP HCM
bác tham khảo con vios mới số tự động chưa, dùng bền, chạy êm và tiết kiệm, sau này thanh lý cũng không sợ lỗ. nếu bác muốn xem xe hay tư vấn thì mail hay alo cho em nhé. chào bác
0985 87 31 88
[email protected]

• Like
Hạng B2
2/1/13
263
51
28
35
TPHCM
Cách đây 8 tháng em cũng lăn tăn như bác, với tầm 600 triệu.
Ban đầu em chọn Aveo, vì thấy bản mới nhìn cũng ok. Sau đó nâng lên Cruze MT nhưng đọc nhiều về nó thì không chọn, quay về con Aveo và nghía City 2013. Sau khi nhìn thấy bản mới của Vios 2014 thì em thích form Vios hơn. Em và bà cả bắt đầu lân la hỏi mấy bác tài lái xe dịch vụ, cuối cùng em và vợ chọn Vios MT 2014, giá ra biển tầm 630tr. Sau 8 tháng chạy em lái được 8100km, cao tốc Trung Lương em đo là 5l/100km, đường hỗn hợp là 6,2l/100km.

Nếu so sánh giữa City và Cruze MT, thì em vote City hơn bác ạ.

Vài chia sẻ với bác!