City 2014 1.5MT hay Cruze LS 1.6MT

• Total voters
    9
  • Poll closed .
Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
Chào các bác, em quyết định cưới vợ 2 trước Tết ta năm nay. Hiện giờ vào chung kết chỉ còn 2 lựa chọn City 2014 1.5MT và Cruze LS 1.6MT. Em thích Sedan, không thích cưới vợ Hàn và ngân sách tối đa khi ra biển là 600 triệu (+/- chút đỉnh) nên không chọn AT.

Cả 2 em này em đã nghiên cứu khá kĩ trên sách báo tờ rơi các kiểu, cũng đã sờ mó và ngồi thử hôm triển lãm vừa rồi.... Nói chung em thấy ngang ngang nhau một 9 một 10:
* Ngoại hình: Cái nào em cũng đều thấy đẹp cả.
* Nội lực: Cruize nhỉnh hơn chút ở dung tích động cơ, điều hòa tự động, xi nhan tích hợp, 6 loa, cảm biến lùi, thắng đĩa trước sau nhưng City lại có mấy cái về an toàn như Phân bổ lực phanh điện tử EBD, Hỗ trợ phanh khẩn cấp BA, Khung/thân xe G-CON, ACE gì gì đó...
* Ăn uống: City ít hơn (6.5L) Cruize 7.3L
* Giá: City rẻ hơn 8 triệu
* Vợ cả em thì được cái ngoan, sao cũng được, cái nào bả cũng thích, MT cũng không sao vì con CBR600 của em bả cũng chạy tà tà được dù chưa có A2, B2 gì cả.

Em chỉ còn băn khoăn về động cơ, cảm giác lái, độ đầm chắc, chống ồn và DV sau bán hàng cô nào ghi điểm nhiều hơn em sẽ theo cô đó.

Mong các bác OSer đã trải nghiệm nhiều cho em xin chút lời khuyên, các bác Sale có giá tốt nhất trong các loại tốt PM em cái để em quyết luôn từ nay đến cuối tuần sau ạ.

Tks cả nhà!

Hạng B2
18/8/12
421
210
43
HCM
dailyxemitsubishi.com
Nếu 2 con này thì em chọn City. Ngoài ra bác có thể tham khảo thêm Attrage số tự động CVT của Mitsubishi ra giấy tờ lăn bánh cũng tầm tài chính của bác. Ngoài ra xe nhập Thái Lan nguyên chiếc, nội thất và cốp để đồ rộng rãi, trang bị cũng tương đối (ghế da, DVD JVC USB-AUX-Bluetooth, điều hòa tự động, sưởi kính sau,kính của chống kẹt,...), an toàn khá cao (ABS, EBD, căng đai tự động, vô lăng trợ lực điện, khóa cửa từ xa và chống trộm, chìa khóa thông minh khởi động nút bấm), vận hành dễ dàng thuận tiện với bán kính quay vòng 4,8m và nhiên liệu 4,7 L/100Km.

• Like
Reactions: KienTrungTK21
Hạng D
20/12/13
2.059
729
113
nếu cruze thì cruze ltz đi bác, số tự động phụ nữ chạy cũng dễ, option full và đẳng cấp hơn nhiều, máy 1.8 ecotech 139 mã lực,
nếu mua số sàn thì mua city, còn nếu số tự động thì mua cruze ltz ngon hơn,

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
T
Nếu 2 con này thì em chọn City. Ngoài ra bác có thể tham khảo thêm Attrage số tự động CVT của Mitsubishi ra giấy tờ lăn bánh cũng tầm tài chính của bác. Ngoài ra xe nhập Thái Lan nguyên chiếc, nội thất và cốp để đồ rộng rãi, trang bị cũng tương đối (ghế da, DVD JVC USB-AUX-Bluetooth, điều hòa tự động, sưởi kính sau,kính của chống kẹt,...), an toàn khá cao (ABS, EBD, căng đai tự động, vô lăng trợ lực điện, khóa cửa từ xa và chống trộm, chìa khóa thông minh khởi động nút bấm), vận hành dễ dàng thuận tiện với bán kính quay vòng 4,8m và nhiên liệu 4,7 L/100Km.
Tks bác, em này nhỏ, ko rộng rãi bằng 2 em kia và kiểu dáng nhìn hơi hiền nên em đã loại khỏi vòng bán kết hehe.

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
nếu cruze thì cruze ltz đi bác, số tự động phụ nữ chạy cũng dễ, option full và đẳng cấp hơn nhiều, máy 1.8 ecotech 139 mã lực,
nếu mua số sàn thì mua city, còn nếu số tự động thì mua cruze ltz ngon hơn,
LTZ thì ngon quá rồi, lại có ga tự động nữa nhưng cao những 670 chưa ra BS em cố ko nổi ạ. Tks bác.

• Like
Reactions: Kietquaysaigon
Hạng D
20/12/13
2.059
729
113
bác mua mitsubishi attrage là không nên, xe nhỏ, chật, động cơ có 80 hay 90 mã lực, quá yếu cho một xe gia đình, đi cao tốc là chạy như rùa luôn

• Like
Hạng D
20/12/13
2.059
729
113
nếu so sánh giữa cruze ls và city thì được, còn cruze ltz thì city không bằng nhé,

Hạng B2
18/8/12
421
210
43
HCM
dailyxemitsubishi.com
T
Tks bác, em này nhỏ, ko rộng rãi bằng 2 em kia và kiểu dáng nhìn hơi hiền nên em đã loại khỏi vòng bán kết hehe.
Kiểu dáng của Attrage đúng là không có nhiều góc cạnh mạnh mẽ như 2 thằng trên nhưng tổng thể nó lại hài hòa với nhau. Về độ rộng rãi thoải mái thì bác đã thử ngồi lên cả 3 chiếc này rồi chứ? Nó không rộng mà là rất rộng rãi thoải mái đấy bác :D. Công suất động cơ thì bản Hatchback Mirage đi trước đã chứng minh cho em nó rồi ạ (xe Mirage 850kg còn Attrage 900kg và còn được trang bị hộp số CVT nữa) hihi. Qun trọng nữa là tính kinh tế của xe này rất cao, ít hỏng vặt, tiết kiệm nhiên liệu (Các mẫu xe đã có của Mitsubishi đã chứng minh điều này)

Còn nếu bác đã chốt 1 trong 2 con đó rồi thì theo quan điểm của em bác nên chọn City.

• Like