Tập Lái
20/1/14
11
17
3
Em gặp khó khăn khi hẹn hò hay đi đến một chỗ mới ở trung tâm Sài gòn là không biết chỗ sắp đến có chỗ đậu xe hay không, trong bán kính 300-500m, nên muốn phát triển 1 app (ứng dụng) tìm chỗ đậu xe gần nhất dựa vào GPS trên smartphone các bác thấy có cần thiết không? Có bác nào gặp khó khăn giống em không? Kinh nghiệm của các bác khi đi đến một chỗ lạ ở Sg về chỗ đậu xe như thế nào chia sẻ em với.
Em cảm ơn!

Tập Lái
20/1/14
11
17
3
Đầu tiên em định "chấm điểm" các trung tâm thương mại và những chỗ giữ xe lớn, quán cafe lớn, bệnhviện, nhà sách, nhà hàng trước sau đó anh em đi tới đâu có chỗ đậu xe có thể dùng app post 1 điểm (GPS) lên chia sẻ, sau này nó sẽ hiện lên bản đồ cho mọi người tìm. Em có ý sơ vậy từ nhu cầu bản thân các bác thấy nó hữu ích không?

• Like
Reactions: pt.tran
Hạng C
17/9/14
879
3.142
93
Đầu tiên em định "chấm điểm" các trung tâm thương mại và những chỗ giữ xe lớn, quán cafe lớn, bệnhviện, nhà sách, nhà hàng trước sau đó anh em đi tới đâu có chỗ đậu xe có thể dùng app post 1 điểm (GPS) lên chia sẻ, sau này nó sẽ hiện lên bản đồ cho mọi người tìm. Em có ý sơ vậy từ nhu cầu bản thân các bác thấy nó hữu ích không?
Khi viết app ,bạn phải có sự kết hợp với bãi xe cập nhật thuờng xuyên .Ví dụ : - Vincom lúc 9h30 bãi còn bao nhiêu chỗ đậu xe 4B.....

• Like
Reactions: quyetescape
Tập Lái
20/1/14
11
17
3
Bác @hailuaotosaigo: bước đầu em cần tìm điểm gửi xe/giá trước bước sau nếu thấy ok thì kết hợp với bãi giữ xe cập nhật thời gian thực với những chỗ kinh doanh chuyên nghiệp.

• Like
Reactions: hailuaotosaigon
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Nếu bác có khả năng làm ứng dụng thế này thì rất hay. Giao diện người dùng nên đơn giản và dể search, cũng như người dùng khi đăng nhập có quyền câp nhật và chia sẻ dữ liệu

Tập Lái
16/3/14
1
1
3
Bac co len nhe, phat trien 2 version. 1 cho mobile, 1 cho windows desktop nhe. sau nay may anh Bai Xe tich hop vao chuong trinh cua may anh la xong. (Minh du tinh la cac anh viet chuong trinh cua bai giu xe se khai bao tong so cho dau xe oto trong bai cua anh ay, sau do tru cho so the oto da vao bai xe :) mong la cong dong xe don nhan y tuong hay.

• Like
Reactions: quyetescape
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Riêng Quận 1 và Quận 3 đã có 178 tuyến đường cấm đậu xe. Thử hỏi tìm chỗ đậu thế nào hả bác? Chỉ có thể vào đại bãi xe gần nhất và chịu giá cắt cổ.

Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
Em thì toàn lủi vào khách sạn gần nhất với lý do gặp bạn ở phòng +++ hoặc ks nào có ghi massage thì lủi vào với lý do đi massage, cũng đi vào ks nhưng đi wc xong lại đi ra. Nếu có hỏi thì bảo bạn đang bgoofi cf bên kia, qua tí rồi về