23/9/14
1.318
1.121
113
Thanh pho Ho Chi Minh
Bác là người đc uỷ quyền thì ko sang tên đc cho vợ đâu, chỉ chạy xe thôi. Chỉ có chủ xe ( đứng tên trên cà vẹt ) mới sang tên đc cho người khác thôi, bác nên tìm hiểu cho kỹ đã.
Ủy quyền full option , buồn buồn chạy ra bãi đất trống đốt xe còn đưọc luôn, nói gì đến chuyện bán lại cho vợ mình.

Hạng B2
10/10/08
305
75
28
41
Tp HCM
facebook.com
Ne61u
Người được ủy quyền mang tên bác thì bây giờ bác bán lại cho vợ bác đứng tên chứ bác không đứng tên trong cavet mới được
Ah nếu hủy cái ủy quyền này và làm lại cái hợp đồng mua bán Thì được bác ạ. Nhờ ông chủ xe ra ký lần nữa.

Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
Bác hủy và thay bằng HDMB được, như mình thì bác bán xe ăn thêm 2 chai. Hic hic

Hạng B1
16/12/14
82
41
18
Các bác cho em hỏi mình đi làm hợp đồng ủy quyền xe ô tô có cần phải đem xe theo ko ah ?? Thank.

Hạng B2
1/6/14
271
257
63
41
Bác là người đc uỷ quyền thì ko sang tên đc cho vợ đâu, chỉ chạy xe thôi. Chỉ có chủ xe ( đứng tên trên cà vẹt ) mới sang tên đc cho người khác thôi, bác nên tìm hiểu cho kỹ đã.
---------
Ủy quyền thì ko dc sang tên, pác viết giấy bán cho vợ đi, giấy mua bán mới dc sang tên. đã ủy quyền rùi thì cần gì chủ xe, chủ xe giờ rãnh đâu mà đi kí viết sang tên, đã ủy quyền cho 1 bên nào đó thì bên đó có quyền bán cho ng khác.

Hạng B2
1/6/14
271
257
63
41
Bác được ủy quyền chứ có mua đâu mà lo. Tốt nhất xxx hỏi dò cứ nói xe đi mượn. Nhiều bác bị xxx lừa vào tròng bởi mấy câu hỏi vớ vẩn như: "Xe đẹp nhỉ, mua bao nhiêu đấy anh?" hay "anh là chủ xe này phải không?"... thế là tòi ra mua xe không sang tên, một cơ số bánh mỳ với tờ rơi ra đi.
Giờ cũng đâu ai ngu mà mua xe đã viết giấy mua bán mà ko sang tên đâu, chỉ có những trường hợp ko tìm ra chủ xe.
e bán chiếc xe gần 1/2 năm rùi, lúc bán thì viết giấy mua bán, hôm qua ổng ghé lại nhờ mình hủy dùm hợp dong mua ban ở phòng cong chug va viet giay ban sang nguoi khac, the thoi, mat 400k tien phi phòng công chứng, còn e thì hỗ trợ o lấy tiền gì nhưng mà nói lun chỉ kí 1 lần này nữa thui, ko kí thêm lần nào nữa hết

Hạng B2
14/10/14
341
56
28
70
Ủy quyền mà mang xe đến nữa thì chỗ đâu mà đỗ với đậu xe