Hạng B1
3/11/14
66
13
8
40
Thanh Trì, Hà Nội
1. Bàn về lỗi "vượt đèn vàng": lỗi này chính xác. Luật quy định các phương tiện phải dừng trước vạch sơn khi đèn vàng, trừ các xe đã qua vạch sơn thì được phép đi tiếp.
2. Bàn về clip hành trình xe bác: trong clip rõ ràng xe bác qua vạch sơn ngang khi còn đèn xanh, chưa chuyển sang vàng nên khi đèn vàng bác đi tiếp là đúng.

Công nhận camera hành trình đầu tư ít nhưng chỉ cần bị dừng xe vài lần là gỡ vốn ha.
Công nhận chuẩn nè, good :3dup:

Hạng B2
19/4/12
172
27
28
Xanh 1-2 giây thì đứng lại cho rồi. Cô gái xe máy bên trái chủ động dừng trước kìa.
không phải chủ động dừng lại đâu bác mà định quẹo trái mà thấy XXX nên phải chờ đi thẳng luôn. em ấy mà quẹo trái là xxx bắt liền, chỗ này canh dữ lắm hihihii

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Như em nói em ko muốn sa đà việc "vượt đèn vàng" thế nào là đúng. Theo em khi đèn chuyển vàng mà xe đã ở sát giao lộ thì mình vẫn có thể qua. Tuỳ tình huống vì nếu thắng gấp có thể gây nguy hiểm. Còn trường hợp em thì em thấy đèn còn xanh thì em qua.

Em ko quan tâm lắm về đèn đếm ngc vì đèn này chỉ có tác dụng hướng dẫn - hỗ trợ. em theo nguyên tắc là từ xa thấy đèn vàng thì ngừng. Tới gần thì nếu dừng gấp mà gây nguy hiểm thì em qua luôn. Tuy nhiên em thấy đay là thói quen chạy xe thôi. Miễn an toàn và ko phạm luật là ok :)

• Like
Reactions: Anhhaiotosg
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nếu đèn vàng là dính rồi, nhưng bác chủ đèn còn xanh lè, nó thấy bác chủ có cam nên thôi đó.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.291
113
Đèn có đếm ngược thì đỡ, oải nhất là đám cờ hó chơi màn chỉnh đèn bằng tay thui.

Hạng C
17/9/14
879
3.153
93
Từ xa ngó chừng đèn đếm ngược,nhắm còn vài giây đèn xanh thì chạy chậm lại 1 chút rồi dừng đèn vàng hay đỏ .Cố qua 1-2 s chỉ sợ trẻ trâu nó lao vào hông vợ 2 ,tội nghiệp em nó phải nằm thẩm mỹ viện vài tuần thì mất 1-2 s có đáng gì đâu !

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
18/2/10
3.140
2.911
113
Em không bàn vụ đèn đỏ-đèn vàng, luật thì như bác Air Bag đã nói, nhưng cái thằng chỉ bác vào có vẻ không phải là CSGT, chắc tụi giả danh thôi, chứ CSGT có học hành đàng hoàng thì họ dùng gậy làm tín hiệu, theo điều lệnh, còn tụi giả danh đâu có học hành gì, tụi nó dùng tay chỉ như đám côn đồ thôi ! Khả năng bác gặp cướp, nó thấy khó hốt nên bỏ qua.