Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe bị Ù là do đâu

Hạng D
19/10/09
4.759
14.587
113
Tel : 0949999684 .
Còn việc chế thêm đoạn ống xã mềm giảm chất chưa làm thôi các bác.Cái này em thấy cũng có vấn đề vì xe Ford không có

Tập Lái
17/1/08
5
4
3
Xe em khi moi khoi động đứng yên cũng bị ù, nghi ngờ cao su chân may. Vô hãng dùng con đội đội máy lên thì êm ru, vậy là nghi ngờ cao su chân máy bị bể, quyet định thay toàn bộ, tháo ra thì đúng là cao su chân máy sau bị bể. Sau khi thay hết vào thì vẫn bị ù. Thợ nghi ngờ cao su chân hộp số bị bể, tháo kiểm tra thi đúng thế, em thay luôn, bây giờ xe em êm ru, khôngkhông nghè tiếng máy lùôn, k ù nữanữa. Ù xe e do cao su hư dẫn đến cộng hưởng gây ù. Nhưng sau khi hết ù thì xe e bị ù, hú khi chạy, từ 30km/h là u u u, giống nhu bộ phậnntruyền động bị cạ vào nhau. Em thử chạy 40km/h sau đó về N, xe vẫn bị ù, hú, tiếng hú giảm dầnntheo tốc độ xe giảm dần. Xe em mới thay 4 lop Mit vao tháng trước. Em nghi ngờ bặc đạn bánh xe bị mòn??? Các Bác cao thủ đoán bệnh giúp em ạ. Cám ơn!
Cán ơn bác xe em grandis đã thay 3 chân rồi mà vẫn ù ở 1100- 1200v kể cả đứng lẫn đi chắc mai em thay nốt và cân lại, ù đi bực mình khó chịu lắm, cả tháng nay rồi.

• Like
Reactions: vqhoang
Hạng B2
5/12/10
211
62
28
33
Chào bác, nhờ bác tư vấn giùm: Xe em Mazda 6 2003 MT , có hiện tượng khi tăng nhẹ ga hay thả nhẹ ga nghe tiếng hú rất khó chịu, đặc biệt là khi đi trong hẻm hoặc ở tốc độ 20-40km/h, nhờ bác chẩn đoán xem nó bị cái gì và sửa chữa có tốn kém không.

Hạng C
21/7/13
764
758
93
Chào bác, nhờ bác tư vấn giùm: Xe em Mazda 6 2003 MT , có hiện tượng khi tăng nhẹ ga hay thả nhẹ ga nghe tiếng hú rất khó chịu, đặc biệt là khi đi trong hẻm hoặc ở tốc độ 20-40km/h, nhờ bác chẩn đoán xem nó bị cái gì và sửa chữa có tốn kém không.
Bác ghi lai khi đi toc do 20-40 km/h thì vòng tua khoang bao nhieu? Sau đó dừng xe tại chỗ, về mo và đap ga lên đúng vòng tua đã đã ghi lạii xem có bị ù giống lúc chạy k?

Hạng B2
5/12/10
211
62
28
33
Xe em chạy bị hú chứ không ù, đứng một chô thì không sao, em cắt côn thả dốc cũng không bi hú

Hạng C
21/7/13
764
758
93
Xe em chạy bị hú chứ không ù, đứng một chô thì không sao, em cắt côn thả dốc cũng không bi hú
Em dự là do truyền động: khá nhiều thứ .... (vì đứng yên nổ máy êm, chỉ chuyển động bị hú, ù....). Kiểm tra bằng cách tắt máy về mo, lựa đường vắng, thuê 2 xe ôm đẩy xe chạy vận tốc 20-40 km/h, coi có bị hú hay ù k? Nếu có, thì kiểm tra, thay thế thứ đơn giản nhất là bạc đạn bánh xe.
Sau 1 thời gian dài tìm hiểu và trả khá nhiều tiền chống hú, ù, ồn thì em rút ra 1 kết luận: biện pháp hữu hiệu nhất là mua xe mới (k phai xe khác mà là mo71o 100%). Vì có n lý do dẫn tới ồn, ù, hú là ....do xe xuống cấp....

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Em dự là do truyền động: khá nhiều thứ .... (vì đứng yên nổ máy êm, chỉ chuyển động bị hú, ù....). Kiểm tra bằng cách tắt máy về mo, lựa đường vắng, thuê 2 xe ôm đẩy xe chạy vận tốc 20-40 km/h, coi có bị hú hay ù k? Nếu có, thì kiểm tra, thay thế thứ đơn giản nhất là bạc đạn bánh xe.
Sau 1 thời gian dài tìm hiểu và trả khá nhiều tiền chống hú, ù, ồn thì em rút ra 1 kết luận: biện pháp hữu hiệu nhất là mua xe mới (k phai xe khác mà là mo71o 100%). Vì có n lý do dẫn tới ồn, ù, hú là ....do xe xuống cấp....
Vụ này hình như em nói từ đầu!:3dcuoi:

• Like
Reactions: khanh.binhduong