Hạng B1
13/6/14
73
4
8
41
TP Vũng Tàu
Theo em thì bác chủ đi để enjoy thì chọn phương án 1, đi theo QL55, đường ven biển ra tới Phan Thiết thì lại chạy theo đường núi của QL28 về Di Linh rồi còn lại 70km QL20 là đến Đalạt. Cung này vừa nên thơ, hữu tình lại ít phải nhức đầu, nhức răng với XXX nhất đấy bác.
:) cám ơn bác Titanium Blue. theo phương án 1 thì đợt trước em có đi tới Bình Châu rồi, đường đẹp mà không thấy có XXX

Hạng B1
13/6/14
73
4
8
41
TP Vũng Tàu
Phương án 1, em mới đi về.
Nhưng cái này qua Phan Thiết mà không qua Mũi Né nhé bác
Chiếc Ecoboost đi đường này liệu ổn không bác cuabongang? Em đang lo gầm xe thấp.
à, chỗ Mũi Né là 2 vợ chồng em tính chạy qua để ngắm cảnh luôn ấy mà :)

Hạng B2
20/6/07
286
1.544
93
đi thoải mái nhé bác, không có 1 đoạn đường xấu nào trừ một tí QL1A chỗ Phan Thiết thôi. Đèo Gia Bắc cũng chạy tốt.
Em vừa đi nhưng mà em chạy Moto :D

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Chào các bác

Chả là đợt nghỉ 2-9 tới, vợ chồng em định tự lái xe đi Đà Lạt chơi. Đi từ Vũng Tàu ạ.
Em không rành đường lắm nên có lên hỏi anh Google Maps
Có 3 cung đường :
1. Qua QL 55 và QL 1A/Quốc lộ 1A (Khoảng 310km), Cung này đi qua Phan Thiết, Mũi Né.
2. Qua QL20 ( Khoảng 281km)
3. Qua QL 51 và 20 (Khoảng 320km). Cung này thì qua khu vực vườn quốc gia Cát Tiên.

Xe em là FFi 2014, Các bác coi cung đường rồi tư vấn giúp em với ạ.
vợ chồng em muốn vừa đi vừa ngắm cảnh, túc tắc chạy tới Đà Lạt được là được ạ.
trong 3 cung đường trên thì em nên đi cung nào ạ, vì xe gầm thấp, em sợ ổ voi ổ gà lắm.

View attachment 115781
Theo tôi : Nếu Bác đi một mình và xe gầm thấp thì cứ Quốc lộ đông người mà đi, đừng đi đường rừng có cảnh đẹp nhưng nhỡ xe cộ hay gặp vấn đề gì thì khó xử lý lắm. Bạn cứ đi theo QL 55 rồi ra QL 20 lên Đà Lạt đi cho lành; Hôm vừa rồi mình đi theo hướng Mepu suýt nằm lại (may mà trời không mưa). Chúc bạn vui nhé

• Like
Reactions: BangFiesta
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Bác chủ đi Fiesta gầm thấp nên đi theo PA1.
Nói rõ hơn là QL55 - Phan Thiết - QL28 (Ma Lâm) đến Di Linh - Lâm Đồng qua ngã đèo Gia Bắc.
Đường này xa chút nhưng tốt, đường đèo tuy dài nhiều cua cùi trỏ (chừng 10 cái) nhưng đường vắng. Chịu khó bám làn đường và còi hơi mỏi tay chút nhưng bù lại cảnh đẹp.

Nếu từ Mũi Né là ra Lương Sơn đi đèo Đại Ninh. Đường xấu, cảnh đẹp nhưng chống chỉ định mọi loại xe, ngay cả SUV hay CUV :)

• Like
Reactions: Dunlythonhi
Hạng B1
13/6/14
73
4
8
41
TP Vũng Tàu
đi thoải mái nhé bác, không có 1 đoạn đường xấu nào trừ một tí QL1A chỗ Phan Thiết thôi. Đèo Gia Bắc cũng chạy tốt.
Em vừa đi nhưng mà em chạy Moto :D
Haha. Honda gầm cũng thấp bác ơi :))

Theo tôi : Nếu Bác đi một mình và xe gầm thấp thì cứ Quốc lộ đông người mà đi, đừng đi đường rừng có cảnh đẹp nhưng nhỡ xe cộ hay gặp vấn đề gì thì khó xử lý lắm. Bạn cứ đi theo QL 55 rồi ra QL 20 lên Đà Lạt đi cho lành; Hôm vừa rồi mình đi theo hướng Mepu suýt nằm lại (may mà trời không mưa). Chúc bạn vui nhé
Em cũng lo chuyện xe hỏng giữa đường. Chắc trước khi khởi hành màn xe qua hãng kiểm tra trước bác nhỉ?

Bác chủ đi Fiesta gầm thấp nên đi theo PA1.
Nói rõ hơn là QL55 - Phan Thiết - QL28 (Ma Lâm) đến Di Linh - Lâm Đồng qua ngã đèo Gia Bắc.
Đường này xa chút nhưng tốt, đường đèo tuy dài nhiều cua cùi trỏ (chừng 10 cái) nhưng đường vắng. Chịu khó bám làn đường và còi hơi mỏi tay chút nhưng bù lại cảnh đẹp.

Nếu từ Mũi Né là ra Lương Sơn đi đèo Đại Ninh. Đường xấu, cảnh đẹp nhưng chống chỉ định mọi loại xe, ngay cả SUV hay CUV :)
Vậy là không nên đi từ Mũi Né lên Đà Lạt à Bác. Đường đi xa chút cũng được bác ạ. Cứ ít ổ gà ổ voi, tới được Đà Lạt là được bác ạ.

Hạng B2
20/6/07
286
1.544
93
Vậy là không nên đi từ Mũi Né lên Đà Lạt à Bác. Đường đi xa chút cũng được bác ạ. Cứ ít ổ gà ổ voi, tới được Đà Lạt là được bác ạ.
Tức là bác muốn thăm Mũi Né thì cứ đi, xong trở lại Phan Thiết để đi QL55 là được.

• Like
Reactions: BangFiesta