Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
kiểm tra xe trước khi đi là điều nên làm - không bắt buộc.
loại 1 lít, gầm thấp đi đèo ok, chỉ phiền ở chổ đạp mạnh chân ga thêm 1 chút
chúc bác và gia đình thíc thú với chuyến đi

• Like
Reactions: BangFiesta
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
kiểm tra xe trước khi đi là điều nên làm - không bắt buộc.
loại 1 lít, gầm thấp đi đèo ok, chỉ phiền ở chổ đạp mạnh chân ga thêm 1 chút
chúc bác và gia đình thíc thú với chuyến đi

Ecoboots 1.0 = 123HP...bác yên tâm về sức ngựa của em nó. Dư sức kéo 5 người lớn + full đồ

• Like
Hạng B1
20/12/13
96
20
8
Tp Hồ chi Minh
Bác chủ đi Fiesta gầm thấp nên đi theo PA1.
Nói rõ hơn là QL55 - Phan Thiết - QL28 (Ma Lâm) đến Di Linh - Lâm Đồng qua ngã đèo Gia Bắc.
Đường này xa chút nhưng tốt, đường đèo tuy dài nhiều cua cùi trỏ (chừng 10 cái) nhưng đường vắng. Chịu khó bám làn đường và còi hơi mỏi tay chút nhưng bù lại cảnh đẹp.

Nếu từ Mũi Né là ra Lương Sơn đi đèo Đại Ninh. Đường xấu, cảnh đẹp nhưng chống chỉ định mọi loại xe, ngay cả SUV hay CUV :)
Phương án này hay đó bác chủ, mình cũng đã đi tuyến này vào 13/6/2014.

• Like
Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
:) cám ơn bác Titanium Blue. theo phương án 1 thì đợt trước em có đi tới Bình Châu rồi, đường đẹp mà không thấy có XXX
Không dám khuyên, nhưng thật lòng mong bác nên chú ý đến mức độ an toàn do đường xá hư hỏng, nhiều ổ gà, quá đông phương tiên giao thông, đó là tình hình của QL20, và với đèo Tà Pứa thì có vài đoạn qua nhiều ổ voi.....đường đẹp là quí, nhưng chuyện có hay không có xxx thì đừng quá thành vấn đề bác ạ. Không lẻ, đường đẹp, không có xxx, bác lại đạp ga theo nhu cầu mà không theo biển báo, như dzậy rủi ro nhiều lắm bác ạ. Nhất là nó dễ dàng trở thành thói quen mỗi khi lái xe...khi đó, dễ bị tốn tiền, lãng phí lắm ..hehe. Có vài điều, bác chú ý:
Thứ nhất: chẳng ai dám chắc có hay không có xxx...
Thứ hai: ai cũng thấy đường đẹp, và nghĩ rằng không có xxx, bác nào cũng đạp vô tư, dân địa phương qua lại không chú ý, lỡ có chuyện gì mất vui...hoặc đến lúc xxx xuất hiện, thì lại tốn tiền..vừa lãng phí ngân sách vừa bực dọc...
Thôi, đường đẹp là ok, nhưng đạp ga theo biển báo cho nó lành, bác ạ!

Hạng B1
13/6/14
73
4
8
41
TP Vũng Tàu
Không dám khuyên, nhưng thật lòng mong bác nên chú ý đến mức độ an toàn do đường xá hư hỏng, nhiều ổ gà, quá đông phương tiên giao thông, đó là tình hình của QL20, và với đèo Tà Pứa thì có vài đoạn qua nhiều ổ voi.....đường đẹp là quí, nhưng chuyện có hay không có xxx thì đừng quá thành vấn đề bác ạ. Không lẻ, đường đẹp, không có xxx, bác lại đạp ga theo nhu cầu mà không theo biển báo, như dzậy rủi ro nhiều lắm bác ạ. Nhất là nó dễ dàng trở thành thói quen mỗi khi lái xe...khi đó, dễ bị tốn tiền, lãng phí lắm ..hehe. Có vài điều, bác chú ý:
Thứ nhất: chẳng ai dám chắc có hay không có xxx...
Thứ hai: ai cũng thấy đường đẹp, và nghĩ rằng không có xxx, bác nào cũng đạp vô tư, dân địa phương qua lại không chú ý, lỡ có chuyện gì mất vui...hoặc đến lúc xxx xuất hiện, thì lại tốn tiền..vừa lãng phí ngân sách vừa bực dọc...
Thôi, đường đẹp là ok, nhưng đạp ga theo biển báo cho nó lành, bác ạ!
Haha. Cám ơn bác. Em chạy theo biển thôi. Chứ chả có điều kiện để nuôi xxx. :))

Hạng C
23/12/11
577
234
43
Bác đi vt- pt, rẽ vào ql28- di linh- ql20-dl, em đã đi rồi, đường ngon, ql28 hơi nhỏ, đèo dài, ít xe va cảnh đẹp

• Like
Hạng B2
13/10/13
112
96
28
Em mới phi lên ĐL hôm qua nè. Cứ QL 20 thẳng tiến bác, chạy đúng tốc độ, biển báo là ok
- Tà pứa thì em ko sợ ổ voi = mấy cây sắt chĩa lên ở mấy cây cầu sắt
- Đường tránh Tà pứa ko nên đi buổi tối, cảm giác em thấy ko an toàn mặc dù phong cảnh 2 bên rất đẹp

• Like
Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Em mới phi lên ĐL hôm qua nè. Cứ QL 20 thẳng tiến bác, chạy đúng tốc độ, biển báo là ok
- Tà pứa thì em ko sợ ổ voi = mấy cây sắt chĩa lên ở mấy cây cầu sắt
- Đường tránh Tà pứa ko nên đi buổi tối, cảm giác em thấy ko an toàn mặc dù phong cảnh 2 bên rất đẹp
Cám ơn bác duyta79, đã một lần nữa nhắc nhở cái vụ có một số đầu cây sắt NHỌN HOẮC nhú lên ở mấy cây cầu sắt, AEOS đặc biệt chú ý vụ này, chuyện nhỏ, nhưng nếu không chú ý thì hậu quả lớn..hehe..
Trách nhiệm bảo trì, bảo dưỡng duy tu đường bộ của ngành GTCC...hehe..xin lỗi quí khách hàng, chúng tôi biết nhưng.....

Hạng B1
13/6/14
73
4
8
41
TP Vũng Tàu
Cám ơn bác duyta79, đã một lần nữa nhắc nhở cái vụ có một số đầu cây sắt NHỌN HOẮC nhú lên ở mấy cây cầu sắt, AEOS đặc biệt chú ý vụ này, chuyện nhỏ, nhưng nếu không chú ý thì hậu quả lớn..hehe..
Trách nhiệm bảo trì, bảo dưỡng duy tu đường bộ của ngành GTCC...hehe..xin lỗi quí khách hàng, chúng tôi biết nhưng.....
Thanks các bác. Em sẽ lưu ý cái món sắt nhọn này. :(