Tư Vấn Đầu Tư xin ý kiến đầu tư

Hạng B1
12/2/19
96
57
28
44
1 tỉ thì LA giáp TP đầy sự lựa chọn, cách trung tâm 25-30km, quan trọng là đất ruộng, vườn hay thổ thôi - kinh nghiệm lăn lộn mấy khu LA cả tháng để mua, mòn cả nhan sắc luon!!!

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bên tl9 mua dự án cũng có, nhà dân cũng có. Bên LA đc cái nó có sổ đất luôn. Chịu khó rà vẫn có hàng sổ sách đàng hoàng.
1 tỉ thì LA giáp TP đầy sự lựa chọn, cách trung tâm 25-30km, quan trọng là đất ruộng, vườn hay thổ thôi - kinh nghiệm lăn lộn mấy khu LA cả tháng để mua, mòn cả nhan sắc luon!!!

Hạng B1
12/2/19
96
57
28
44
Bên tl9 mua dự án cũng có, nhà dân cũng có. Bên LA đc cái nó có sổ đất luôn. Chịu khó rà vẫn có hàng sổ sách đàng hoàng.
Mình thấy bên LA sổ sách rất ok, có lẽ nó cho phân lô, tách thửa dễ hơn tp, chạy chung chi nghe sale nói cũng o khó, tuy mình có ít tiền nhưng lại có nhiều lựa chọn, quan trọng thấy khu nào tiềm năng thì vô thôi

Hạng B1
4/5/18
88
51
18
33
em để lại bác nền e chủ luôn
Bán nền thổ cư đất đô thị hẻm Khu phố 3 thị trấn cần giuộc,nằm đối diện bệnh viện,ngay bến phà,dt: 4.4x30 (126m2),nằm cách mặt tiền đường Nguyễn An Ninh 20m,đường ô tô đậu trước nền Giá 1 tỷ600tr , hh 2%

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Khó lướt?
Cơn sốt này nơi nào mà đất ko tăng, tăng là lướt dc rồi.
Tài chính 1 tỷ đòi mua ở đâu?
1 tỷ giờ nói mua nhà mua đất chỉ có vứt.
Vùng ven e rằng 1 tỷ còn ko có.
Ít nhất phải cách trung tâm 50km thì may ra có.
1. Là vay thêm bank ra mà lụm vùng ven
2. Đem 1 tỷ đi ăn chơi hưởng thụ

Cụ cứ đùa, 1 tỉ là nhỏ ở trung tâm, nhưng cũng là lớn ở vùng ven nhé cụ....ko vứt đâu

Tập Lái
20/7/11
20
1
3
Em có 2 lô đất giá vừa với khoảng đầu tư của Bác. Đất nằm ở Long An trong khu dân cư hiện hữu. Nằm gần các KCN lớn ở Long An. Đất sổ riêng từng nền. Đã có sổ nhé.

Hạng D
26/8/05
3.937
23.022
133
Nếu gia cảnh em khá giả, 1 tỷ đối với em và gia đình không phải số tiền lớn, thì ra Long Thành, Vũng Tàu, Long An. Chịu khó đi và hỏi sẽ có những chỗ tiềm năng lớn. Đất đang cao, nhưng cơ hội vẫn có. Phải gần khu đang có cư dân ở đông, trường, bệnh viện, ủy ban, nhà máy, xí nghiệp. Đầu tư qua trọng nhất giá tốt, thanh khoản cao, có yếu tố tăng giá.
Còn nếu 1 tỷ là số tiền lớn và gia cảnh nhà em chỉ đủ ăn, thì thôi, đem gửi ngân hàng.
Câu liều ăn nhiều là đúng, nhưng câu liều mất trắng cũng đúng không kém.
Đầu tư mục đích là lợi nhuận, nhưng trên hết phải bảo toàn vốn và có khả năng hấp thụ rủi ro.

• Like
Reactions: Tommyteo
8/8/16
1.733
2.889
113
Về đức hoà đi bác hàng ngập cho bác chọn.
Ua bác mua ĐHOÀ lúc nào thế ?
Tân an thì dẹp. Xa như đi tỉnh. Cách trung tâm tphcm 70km thì nói làm j.
800tr là đương nhiên.
Về khu 5* xã phước lý, cần giuộc xem cầm 2 tỷ mua nổi ko
Thay vì bác cmt nhiều mất time chả dc gì thì bác nói thẳng ra như m là SG đóng băng từ t6-2018 và đã giảm cực nhiều chỗ
Các báo đều đăng là các cty đua nhau ra tỉnh vì SG hết kiếm dc .Ko phải vô lí khi cá voi lại đua ra tỉnh ?
Tỉnh thì tỉnh táo ,ko mua theo đồn nhé các bác

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Ko bác. Do lúc trước có đi coi với đứa bạn nên nắm đc, từ thời giá có 3tr năm 2017 đến 7tr năm 2018. Nó ít vốn nên đi cùng tư vấn cho nó :D.
Có đứa khác mua 2-3 ha gần khu cn đang bóc đất làm hạ tầng, giá mua 1,6 tỏi cuối năm 2017.
Ua bác mua ĐHOÀ lúc nào thế ?

Thay vì bác cmt nhiều mất time chả dc gì thì bác nói thẳng ra như m là SG đóng băng từ t6-2018 và đã giảm cực nhiều chỗ
Các báo đều đăng là các cty đua nhau ra tỉnh vì SG hết kiếm dc .Ko phải vô lí khi cá voi lại đua ra tỉnh ?
Tỉnh thì tỉnh táo ,ko mua theo đồn nhé các bác