Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
hay ho gì cách chạy xe của chủ thớt mà lên đây khoe ,kẹt xe ai cũng chạy như bác chủ thì ép 2B văng lề ,kẹt xe thì nhích từng chút lên ai cũng chạy như chủ thớt thì nguy hiểm thật
GTCC người ta làm cái làn cho phương tiện rẽ phải, bác ấy đi vậy là chính xác, hạn chế kẹt xe sao bác lại phê phán. Mấy người làm kẹt xe là mấy người đi làn ngoài cùng mà vẫn đòi quẹo phải bác ạ.

Hạng B1
17/2/14
65
45
18
hay ho gì cách chạy xe của chủ thớt mà lên đây khoe ,kẹt xe ai cũng chạy như bác chủ thì ép 2B văng lề ,kẹt xe thì nhích từng chút lên ai cũng chạy như chủ thớt thì nguy hiểm thật

Mính đồng ý với ý kiến bác @toyo2630. Mặc dù bác chủ có ý tốt là muốn chia sẽ tình huống cho anh em biết để tránh, nhưng tình huống của bác là do bác cố tình phạm lỗi, chứ không phải phương châm của OS là Tuân Thủ Luật Giao ThôngTranh đấu khi XXX lợi dụng làm luật.
  • Đường đông và kẹt xe, thì tất cả mọi người cùng kẹt, chứ có riêng gì bác đâu.
  • Lane đó là dành riêng cho xe máy và oto rẽ phải. Rõ ràng là bác ko có nhu cầu rẽ phải, chỉ là chống chế khi bị XXX thổi mà thôi.
Nếu cổ xúy cho vấn đề này, mình nghĩ sẽ thiệt thòi cho quyền lợi chính đáng của các bác đi lane 2B và những bác có nhu cầu rẽ phải thật sự.

Đôi lời, bác chủ đừng giận. Trông chờ những tình huống chia sẻ mới của bác.

Hạng B1
15/9/14
85
58
18
GTCC người ta làm cái làn cho phương tiện rẽ phải, bác ấy đi vậy là chính xác, hạn chế kẹt xe sao bác lại phê phán. Mấy người làm kẹt xe là mấy người đi làn ngoài cùng mà vẫn đòi quẹo phải bác ạ.
Vấn đề ở đây là Anh em biết luật để lách luật mà chiến với xxx, làn hỗn hợp để cho ô tô rẽ phải, vào làn này là phải tấp vào lề hoặc rẽ phải nhưng các Ô Sơ nhà ta cứ vào làn này bật nhan phải để chạy thẳng. Gặp xxx thì đương nhiên cãi là đúng luật, Tôi muốn tìm nhà người quen, cty , cửa hàng...tôi phải chạy vào làn này để quẹo phải vào nơi tôi tìm.
Thiết nghĩ, các Bác nên chạy theo biển báo để đảm bảo trật tự giao thông, không lợi dụng biển báo làn đường cho rẽ phải mà các Bác bật nhan phải để chạy thẳng là "lách luật"!!! Em nói vậy hok đúng thì các Bác khai sáng dùm.

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
quan điểm của em là nếu làn 2 bánh thông thoáng thì cứ chạy, vì đôi khi 2 làn 4B bị kẹt, còn 2 B thì ko.

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Cực chẳng đã em mới phải đi lane trong. Chứ đường thông thoáng thì em chui vô đó làm chi bác. Nói như bác thì cứ xếp hàng dài càng kẹt cứng chứ làm sao hết kẹt được. Em hy sinh đi lane trong làm chuột bạch cho các bác đi ngoài được thông thoáng còn đòi gì nữa.Em cũng chẳng khoe khoang gì cả. Em viết để cảnh báo ae có đi đường đó thì biết mà tránh. Em nhắc bác lane trong là lane hỗn hợp nhé không cấm oto thì bác bảo em ép 2 bánh là sao. Nếu em sai thì em cãi xxx được à ? Thôi em tự rút kinh nghiệm lần sau lên đây đọc thôi ko được viết lung tung nữa.
lane trong bác chắc là lane hỗn hợp không? Nếu là lane hỗn hợp không bao giờ XXX thổi bác, bác đi sai mới bị thổi, chẳng qua bác trình bày xin xỏ nên cho đi qua, XXX đáng lẽ phải cho bác ăn BB để chừa khỏi nổ.

Hạng C
31/8/14
808
850
93
lane trong bác chắc là lane hỗn hợp không? Nếu là lane hỗn hợp không bao giờ XXX thổi bác, bác đi sai mới bị thổi, chẳng qua bác trình bày xin xỏ nên cho đi qua, XXX đáng lẽ phải cho bác ăn BB để chừa khỏi nổ.
Không chắc sao e dám đi ? E không hề xin xỏ nha. Bác đọc dòng nào e xin xỏ ? Đọc kĩ đi nhé !

• Like
Reactions: nam_forza
Hạng C
31/8/14
808
850
93
Mính đồng ý với ý kiến bác @toyo2630. Mặc dù bác chủ có ý tốt là muốn chia sẽ tình huống cho anh em biết để tránh, nhưng tình huống của bác là do bác cố tình phạm lỗi, chứ không phải phương châm của OS là Tuân Thủ Luật Giao ThôngTranh đấu khi XXX lợi dụng làm luật.
  • Đường đông và kẹt xe, thì tất cả mọi người cùng kẹt, chứ có riêng gì bác đâu.
  • Lane đó là dành riêng cho xe máy và oto rẽ phải. Rõ ràng là bác ko có nhu cầu rẽ phải, chỉ là chống chế khi bị XXX thổi mà thôi.
Nếu cổ xúy cho vấn đề này, mình nghĩ sẽ thiệt thòi cho quyền lợi chính đáng của các bác đi lane 2B và những bác có nhu cầu rẽ phải thật sự.

Đôi lời, bác chủ đừng giận. Trông chờ những tình huống chia sẻ mới của bác.
E tiếp thu lời góp ý chân thành của bác. Thực ra e là oser mới còn nhiều điều phải học hỏi nữa. Nói như bác e còn nghe được chứ như cái ông @hungrau761 là em chiến à.

• Like
Reactions: moprit
Tập Lái
25/11/14
40
23
8
40
Nhóm này là đội Bình triệu mà, chuyên bắt bậy là nhiều

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41
Nếu mình có nhu cầu rẽ phải nhưng mình chưa biết đoạn nào cần rẽ, nên mình vào lane hỗn hợp trước và chạy qua 3,4 cái ngã tư đoạn dài như vậy thì có sao không bác!

1 lần em cũng chở dì em lên giáo xứ khiết tâm, xem bản đồ chỉ biết nó nằm giữa bình phước và sóng thần nên khi vừa qua cầu vượt bình phước là em vào lane hỗn hợp chạy từ từ để kiếm, em chạy cả đoạn dài cả hai chiều đi và về hên là không gặp xxx nên không sao. Chạy như vậy có sao không các bác? xin nhan phải thì em mở mà tới ngã rẽ không phải thì em tắt chạy thẳng tiếp