Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Re: 1 câu hỏi hoàn toàn nghiêm túc

Em không quen đeo bất cứ cái gì trên người ngoại trừ cái đồng hồ đeo tay nhưng giờ điện thoại và tất cảc các vật dụng khác đều có cái clock nên em cũng lột cái đồng hồ quăng luôn cho nhẹ người, hồi trước cái nhẫn cưới em cứ đeo vào ngủ một giấc thì sáng hôm sau phải lục tung hết chăn mền để tìm vì nủa đêm ngứa quá em lột quăng lúc nào không biết, kể từ đó tới giờ khỏi đeo he he.... vậy có phải cũng là một chiêu không hả cụ Đàm:D

Hạng B2
11/9/07
324
18
63
Chiện ngoài lề
Re: 1 câu hỏi hoàn toàn nghiêm túc

Em thì nhẫn cưới hay bất cứ thứ gì trừ hột là em giữ:D, còn đâu đưa cho bà cả giữ hết, mang chi cho nặng người, nhiều khi không nhớ để đâu, đi tìm phát đuối.
Bác Tú: Em cũng chơi đá được thời gian rùi không chơi nữa, nhưng dù kim cương, các loại đá hay đồ cổ đều mang tính phong thủy, nếu người chơi để hư hỏng hay mất theo quan niệm người chơi là xui. Ít nhất cũng cảm thấy hụt hẫng, nhiều thì hoang mang vì...mình vừa mất một món có giá trị (vật chất, tinh thần). Nhưng dù sao cũng không phải quá lo lắng về việc đó, đồ vật là thứ ngoài thân, có duyên thì nó ở với mình lâu, không duyên thì tự nó rời bỏ mình, có tiếc hay lo lắng thêm cũng chỉ làm cho mình thêm suy nhược. Bác đánh rơi ở khu nào để em còn đến khu đó tìm.:D

Hạng B1
11/6/15
60
6
8
33
Ủa mình chỉ nghe vụ đá cẩm thạch thôi chứ nhẫn vàng hay kim cương thì có làm sao đâu nhỉ.hic. Trước mẹ mình có làm mất nhẫn xong mua lại chỗ Huy Thanh - 135 hàng bạc rùi có sao đâu. Thỉnh thoảng còn mang ra bảo hành đánh bóng, làm mới lại miễn phí ko mất tiền. Thấy bào mất nhẫn vàng thì xui cho người nhặt thôi chứ có xui cho người làm mất đâu