Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Nhiều vị lên đây chém Hàn Nhật tá lả... nhưng tui mạo mụi đoán ... là nhiều vị chưa biết thay nỗi cái lốp xi- cua... thì nói gì kỹ thuật cao siêu... Người thì ngày nào cĩng tắm... con xe chỉ biết chạy ... ngoài ra chả biết gì ... vậy mà cào phím cũng ghê.. lém... kkkk. E xin lượm gạch xây nhà ạ!

Tập Lái
23/2/21
24
21
3
43
Rất buồn cười, một ý kiến tư vấn mua xe, cả trăm ý kiến chia phe để đấu nhau vì xe Hàn - Nhật. Ổng mua gì tiền của ổng thì ổng thừa biết chọn lựa. Mấy bác dỡ hơi đi đấu nhau vì 1 chiếc xe. Nói tóm lại tao thích xe nào tao mua xe đó quyền của tao, tranh nhau kiểu tào lao cũng cố tranh nhau.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em cũng từng như bác cách đây 2 năm sau khi đi xem và lái thử nhẵn mặt tại các showroom thì xin phép có vài ý kiến như sau:
-cx5 full và crv ko nên so với san mà phải là cx8 full, sorento mới so được với san.
-cx5 lái ngon, opption nhiều, máy êm và lành nhưng hơi ồn,hay lắc ngang khi chạy tốc độ cao nên người ngồi sau dễ say xe(cx8 ít lắc ngang hơn), thân vỏ mỏng và mắc bệnh moto gương kinh niên.
-crv lái ngon nhất, tiết kiệm xăng(máy 1.5), ăn chắc mặc bền nhưng xe ồn,loa thường, dàn lạnh kém, hàng 3 chật chội và honda hơi ngáo giá.
-san rộng rãi, đầm chắc,opption ngập ngụa bác cứ nhìn doanh số là hiểu nhưng volang nhẹ chạy tốc độ cao hơi run, treo sau hơi cứng, đèn hơi tối.
-Nếu bác lấy san thì nên lấy máy dầu cho khỏe , tiết kiệm nhiệu liệu và dễ thanh khoản khi bán lại.
Phần còn lại mời các bác cho ý kiến tiếp.
Nếu không cần hàng ghế 3 ( cho có) thì MG HS Trophy 2.0 giá lăn bánh chưa đến 900 tr. Còn 400 cất NH đi bác. Về chất xe thì mấy con kia không đủ tuổi để do sánh nên khỏi mất công so.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Nếu không cần hàng ghế 3 ( cho có) thì MG HS Trophy 2.0 giá lăn bánh chưa đến 900 tr. Còn 400 cất NH đi bác. Về chất xe thì mấy con kia không đủ tuổi để do sánh nên khỏi mất công so.
Em chưa chạy thử MG nhưng thật sự người mua xe cỏ như em có tí tiền thì phải tính cho kĩ chứ ko dám mạo hiểm. Thương hiệu xe tàu, hệ thống bảo hành bảo dưỡng ít, phốt xe bảo hành ko chuyên nghiệp cách đây mấy tháng là rào cản lớn của MG.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Bác mua xe Hàn hay nhật thì kệ bác.
Cớ gì bác cứ phải lên đây khóc thuê cho xe nhựt thế, Fan nhựt cho cho bác bao nhiêu 1 tháng thế, chắc nhiều lắm nhỉ
Thôi cãi nhau với fan cuồng chi bác ơi, con crv của ổng là nhất vũ trụ.

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Em cũng mua CRV và không hối hận. Đi tỉnh , quốc lộ 13, 14 mà có honda sensing nó đở bao nhiêu. Chạy 1 ngày trời nghỉ cơm trưa 30p mà đến nơi vẫn khoẻ re.
Khiếp quá, honda sensing có gì mà mấy bác khen kinh thế? trong tầm tiền này thì con nào chả có mấy cái tính năng tương tự, honda sensing thậm chí ko có cảnh báo và phanh tự động cắt ngang phía sau hay camera 360.

• Like
Reactions: Tuanpercuss
10/5/17
1.589
1.357
118
Thôi cãi nhau với fan cuồng chi bác ơi, con crv của ổng là nhất vũ trụ.
Hehe CRV tôi xem nó như con xe thồ đi lại hàng ngày, tôi lựa chọn nó vì an toàn, lái hay, bền bỉ... chứ ba cái xe Hàn thì kém cỏi thôi rồi.

Hôm thứ 5 ngã 4 Tân Kỳ Tân Quý - Cộng Hòa, có 1 ninja Lead vượt đèn đỏ không nhìn, tôi đạp kịch thắng xe dừng ngay. Đây là điều mà các Thánh hưởng thụ không biết, đi xe Hàn gặp tình huống này chắc chắn đụng bay em ninja Lead của vì quãng thắng dài do chất lượng chi tiết và thiết kế của xe tồi.

Hy vọng các Bác đừng hại ai bằng cách tư vấn thiếu hiểu biết. Đi xe lâu năm mới đủ trình độ tư vấn, chứ nói năng linh tinh như Bác thì thằng nhóc 3 tuổi cũng nói được hehehehe

Hạng B2
21/11/19
113
256
63
36
Khiếp quá, honda sensing có gì mà mấy bác khen kinh thế? trong tầm tiền này thì con nào chả có mấy cái tính năng tương tự, honda sensing thậm chí ko có cảnh báo và phanh tự động cắt ngang phía sau hay camera 360.

Cảm nhận của em thôi Bác. Đi vừa tầm, thấy đúng là khoẻ thật. Chứ cũng hay đi ford ranger 3.2. Đạp 1 phát vợ con ngủ giật mình dậy la om xòm.