Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Cảm nhận của em thôi Bác. Đi vừa tầm, thấy đúng là khoẻ thật. Chứ cũng hay đi ford ranger 3.2. Đạp 1 phát vợ con ngủ giật mình dậy la om xòm.
Vợ nó chưa vả cho là may:), vì bác đang chạy bán tải chuyển qua cuv nhiều công nghệ an toàn hơn hẳn nên thấy nó sướng.Em chạy thì thấy cảnh báo chệch làn và hỗ trợ giữ làn và camera 360 thấy hữu ích nhất, còn tự giữ khoảng cách với xe phía trước,cảnh báo vật thể cắt ngang và phanh tự động trước sau thì ít khi được xài( nó phanh tự động em vài lần dúi dụi), còn đèn tương thích thông minh nó hơi ngu ngu từ pha qua cos thì nhanh chứ từ cos qua pha phải 3-5s nó mới nhận ra.

• Like
Reactions: hoangdark
Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Kinh vại anh? anh chỉ cách làm thế nào mà anh mua được nhiều xe thế?
Đi làm thì có tiền thôi :)

Khiếp quá, honda sensing có gì mà mấy bác khen kinh thế? trong tầm tiền này thì con nào chả có mấy cái tính năng tương tự, honda sensing thậm chí ko có cảnh báo và phanh tự động cắt ngang phía sau hay camera 360.
Người ko chạy Cruise, ko quan tâm công nghệ thì thấy bth, còn nếu quan tâm thì nó tốt nhất phân khúc. Cam360 Merc300 tui còn ko dòm nên đừng thần thánh quá, lái xe 17 năm nay rồi hồi xưa còn chẳng có cai cam nào. Còn tự động cắt ngang sao độ đc 15tr sensor Mỹ.

Thôi cãi nhau với fan cuồng chi bác ơi, con crv của ổng là nhất vũ trụ.
Nghe cái mùi thì có vẻ ko ưa CRV thì cứ mua con xe mình thích, đi tranh đấu làm gì? Ko xe nào hoàn hảo chỉ có xe phù hợp với nhu cầu người mua. Tiền ai nấy xài.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Đi làm thì có tiền thôi :)

Người ko chạy Cruise, ko quan tâm công nghệ thì thấy bth, còn nếu quan tâm thì nó tốt nhất phân khúc. Cam360 Merc300 tui còn ko dòm nên đừng thần thánh quá, lái xe 17 năm nay rồi hồi xưa còn chẳng có cai cam nào. Còn tự động cắt ngang sao độ đc 15tr sensor Mỹ.

Nghe cái mùi thì có vẻ ko ưa CRV thì cứ mua con xe mình thích, đi tranh đấu làm gì? Ko xe nào hoàn hảo chỉ có xe phù hợp với nhu cầu người mua. Tiền ai nấy xài.
Em thì đi tranh đấu với anh làm chi cho nó mệt, cuồng thì cũng vừa vừa thôi anh , con xe cỏ mà cứ làm quá.Con xe ghẻ của em công nghệ hơn hẳn honda sensing nhưng em có dám nổ tung giời đâu mà anh căng thế :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tuanpercuss
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Rất buồn cười, một ý kiến tư vấn mua xe, cả trăm ý kiến chia phe để đấu nhau vì xe Hàn - Nhật. Ổng mua gì tiền của ổng thì ổng thừa biết chọn lựa. Mấy bác dỡ hơi đi đấu nhau vì 1 chiếc xe. Nói tóm lại tao thích xe nào tao mua xe đó quyền của tao, tranh nhau kiểu tào lao cũng cố tranh nhau.
kaka đôi khi chọc gà cho đỡ buồn bác ơi, em ko chê xe nào nhưng nhiều bố fan cuồng thủ râm tinh thần nhiều quá nên bị lú hết rồi tự cho xe mình là nhất vũ trụ nên cãi chày cãi cối để anh em có coment đọc xả stress hehe.

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em chưa chạy thử MG nhưng thật sự người mua xe cỏ như em có tí tiền thì phải tính cho kĩ chứ ko dám mạo hiểm. Thương hiệu xe tàu, hệ thống bảo hành bảo dưỡng ít, phốt xe bảo hành ko chuyên nghiệp cách đây mấy tháng là rào cản lớn của MG.
Bác không thích thương hiệu Tàu thì em chịu thôi bác. Còn phốt cảm biến điểm mù nó bé bằng hạt đậu ( bác độ trọn bộ đồ xịn và công cán luôn chỉ khoảng 8tr), chỉ vì là xe Tàu nên báo chí xé ra to như con voi thôi. Xe nào cũng lỗi cả, Mẹc lỗi cả cái trục máy giá 200 củ, nhưng hãng có chịu đâu? Đợi đến giờ, sau vài năm mới chịu và triệu hồi hàng loạt, ai thay rồi thì ráng chịu. Mà đó là lỗi hàng loạt, trong khi lỗi cảm biến điểm mù trên MG HS là lỗi vài xe thôi, mà là dạng chập chờn...
Còn để so thì em tạm so với con tốt nhất trong các xe kia là CRV nhé. 180 Hp, dân động càu trước, hộp số CVT,. như vậy không đủ tuổi để so với 223Hp, Awd, hộp số ly hợp kép ướt. Chưa kể khung gầm cực tốt nên nếu so về cách âm thì CRV không đủ tư câch xách dép, bác ra đại lý trải nghiệm sẽ rõ. Các option điện vớ vẩn em không quan tâm nên không so cho mệt nha. CRV đã vậy thì mấy em kia úp mặt vô tường dung em.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Em thì đi tranh đấu với anh làm chi cho nó mệt, cuồng thì cũng vừa vừa thôi anh , con xe cỏ mà cứ làm quá.Con xe ghẻ của em công nghệ hơn hẳn honda sensing nhưng em có dám nổ tung giời đâu mà anh căng thế :)
Con xe cỏ cười ỉa :)) thì đây cũng đâu coi gì xe sang :) Mà có điều chú e chưa đủ lái hết hỗ trợ lái đi nói xàm.
Anh lái xài tốt thì khen chứ ko lẽ chê. Nhà cũng ko phải 1 xe. Đi xe máy bớt bàn xe hơi đi ba

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Thôi nói chung nghe là biết chú cũng chẳng có điều kiện lái đủ xe. Nhà anh cũng đã lái Cx5 Toyota Cross thì công nghệ chỉ Sensing là tốt nhất ba thì anh mua. Còn chú đi Exciter thì bớt bàn.
Nhà a cũng ko thiếu Merc để mà trải nghiệm.
vậy đem ra lái thử, thằng nào thua cho thằng thắng luôn xe? Chơi?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Hehe CRV tôi xem nó như con xe thồ đi lại hàng ngày, tôi lựa chọn nó vì an toàn, lái hay, bền bỉ... chứ ba cái xe Hàn thì kém cỏi thôi rồi.

Hôm thứ 5 ngã 4 Tân Kỳ Tân Quý - Cộng Hòa, có 1 ninja Lead vượt đèn đỏ không nhìn, tôi đạp kịch thắng xe dừng ngay. Đây là điều mà các Thánh hưởng thụ không biết, đi xe Hàn gặp tình huống này chắc chắn đụng bay em ninja Lead của vì quãng thắng dài do chất lượng chi tiết và thiết kế của xe tồi.

Hy vọng các Bác đừng hại ai bằng cách tư vấn thiếu hiểu biết. Đi xe lâu năm mới đủ trình độ tư vấn, chứ nói năng linh tinh như Bác thì thằng nhóc 3 tuổi cũng nói được hehehehe
bác hay uống sửa Fristi nhỉ.

Sữa Fristi Cho Trí Tưởng Tượng Bay Xa​

Hehe CRV tôi xem nó như con xe thồ đi lại hàng ngày? có khi quý xe hơn con
tôi lựa chọn nó vì an toàn, lái hay, bền bỉ.? an toàn nhất cái túi
Hôm thứ 5 ngã 4 Tân Kỳ Tân Quý - Cộng Hòa, có 1 ninja Lead vượt đèn đỏ không nhìn, tôi đạp kịch thắng xe dừng ngay. Đây là điều mà các Thánh hưởng thụ không biết, đi xe Hàn gặp tình huống này chắc chắn đụng bay em ninja Lead của vì quãng thắng dài do chất lượng chi tiết và thiết kế của xe tồi?. một câu chuyện hài xin đừng thả HaHa
Hy vọng các Bác đừng hại ai bằng cách tư vấn thiếu hiểu biết. Đi xe lâu năm mới đủ trình độ tư vấn, chứ nói năng linh tinh như Bác thì thằng nhóc 3 tuổi cũng nói được hehehehe Thật buồn cười kẻ tổn thương lại muốn tổn thương người khác

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Thôi nói chung nghe là biết chú cũng chẳng có điều kiện lái đủ xe. Nhà anh cũng đã lái Cx5 Toyota Cross thì công nghệ chỉ Sensing là tốt nhất ba thì anh mua. Còn chú đi Exciter thì bớt bàn.
Nhà a cũng ko thiếu Merc để mà trải nghiệm.

vậy đem ra lái thử, thằng nào thua cho thằng thắng luôn xe? Chơi?
Dạ thôi anh ơi em còn ko có tiền mua Exciter kiếm đâu ra xe hơi mà hay Merc mà trải nghiệm, em chỉ chạy con 2 bánh ghẻ này đi phụ hồ thôi.Ko biết anh giàu cỡ nào nhưng nghe giọng nói anh sặc mùi tiền quá.Ah con siêu xe màu trắng là của bố em đi bán vé số nhé anh đừng mang ra so với CRV của anh mà tội nghiệp bố em.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Con xe cỏ cười ỉa :)) thì đây cũng đâu coi gì xe sang :) Mà có điều chú e chưa đủ lái hết hỗ trợ lái đi nói xàm.
Anh lái xài tốt thì khen chứ ko lẽ chê. Nhà cũng ko phải 1 xe. Đi xe máy bớt bàn xe hơi đi ba
Dạ nhà em có 3 con này thôi anh chắc ko có công nghệ hỗ trợ lái thần thánh như xe anh đâu.Anh chắc mới trúng lô hay đa cấp mà giàu vại? Vì theo em biết đầy anh trên đây có siêu xe nhưng đâu có ai nói chuyện sặc mùi tiền như anh đâu.

Chỉnh sửa cuối: