Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Có thêm lựa chọn cho gia đình là carnival
Tuy cao lớn hơn mấy e kia nhưng đi bao sướng, bao khoẻ
Nhưng carnival vạm vỡ quá đi phố hơi bất tiện và nhà nào sân nhỏ thì ko có chỗ để, đa phần người mua carnival là đã có xe rồi mua chủ yếu để đi xa thôi chứ nhà ở trung tâm tp lấy carnival đi loanh quanh trong phố em nghĩ hơi phê.

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Em cũng có tham gia vô group satafe trên facebook thì thấy ae report lỗi vặt nhiều quá. Độ hoàn thiện không cao nên cảm thấy hoang mang :( Bản thân em thấy Santafe tại VN mình được ưa chuộng nhiều quá, ra đường không khó để thấy santafe nên e đưa vào list chứ thật ra em chưa có dịp trải nghiệm thực tế các dòng xe này.
Thực sự đồ điện/cơ khí thì luôn có xác suất lỗi ko ít thì nhiều bác ơi. Em là em tin tưởng xe Nhật nhưng ăn nằm 2 hội City và CRV thì thấy xe Honda cũng ko phải ko lỗi vặt đâu. Vẫn có nhưng tỉ lệ ít, gọi là may nhờ rủi chịu thôi. Ngoài lỗi vặt nó còn có những lỗi dây chuyền theo lô nữa cơ. CRV 2017 nổi tiếng lỗi phanh-cruise control (mà sau này hãng nói là do lỗi phần mềm), CRV 2017-2019 lỗi thước lái, CRV 2020 lỗi đèn sau hấp hơi nước (lỗi này chưa hẳn là nhiều), và tuổi thọ dàn lạnh của CRV ko được như Toy. Và vẫn có những vụ cháy CRV như thường.
Cảm giác lái thì em ko ý kiến vì 1 tháng em mới lái xe 1-2 lần. Em chạy xe chứ ko tôn thờ xe, có sao nói vậy

Hạng C
6/3/12
802
451
63
Theo mình, đánh giá xe thì mỗi người một cảm nhận, một góc nhìn khác nhau. Nếu bạn đang đi CRV thì đương nhiên đến 90% là bạn khoái CRV hơn các xe còn lại.
Hiếm có ai chạy nhiều, chạy đủ cả 3 loại xe để đánh giá khách quan. Còn nhìn vào doanh số cả năm 2020 thì chênh lệch không đáng kể.
Như vậy có thể nói, cả 3 chiếc đều OK, còn chọn cái nào là tùy vào góc nhìn của người mua.
P/S: Cả 3 chiếc xe trên đều là những chiếc bán chạy ở Mỹ :)
1 tỷ 350 quay đầu nên chọn Mazda CX-5, Honda CR-V hay Hyundai SantaFe?

Hạng C
30/5/10
598
432
63
Bienhoa
Sorento thế nào các anh , tiện thể cho mình ké tý , thấy phom mới cũng đẹp

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Cẩn thận đừng để bị bọn Seeder lừa mua xe Hàn, xe Hàn hơn được xe trung quốc một chút nhưng đừng nghe bọn thánh hưởng thụ nói, hãy lái thử thực tế rồi ra quyết định.
Người tiêu dùng thế giới không ngu ngốc khi mua CR-V nhiều hơn hẵng bọn xe Hàn và Mazda.

ngồi xem phe xe cỏ Nhật tuyên bố hơn cỏ Hàn thấy funny. 10 năm trước thì may ra.

• Like
Reactions: volangchi
Hạng C
6/3/12
802
451
63
Xe mới ra thì chả thế, giờ nhìn lại xem ảnh nằm ở đâu 2021, cứ tiếp tục ra phiên bản bóng đêm, bóng kín + giá không thay đổi thì năm sau chắc bay màu.
Không biết ý bác xe nào là mới, xe nào là cũ?

P/s: Bổ sung thêm số liệu năm 2018
1 tỷ 350 quay đầu nên chọn Mazda CX-5, Honda CR-V hay Hyundai SantaFe?