Hạng C
15/9/12
776
354
63
0938.99999.3
Em nghe nói động cơ Turbo khi sửa chữa nó cao lắm hả các bạn
nó bị hư turbo thì sưa cái turbo
còn đông cơ hút khí tự nhiên thì ko có turbo để mà sửa thôi bác =))
mà hãng thiết kê ra thì 100.000 km chưa xảy ra sự cố gì đâu bác,chỉ khi nào xui xe bị lỗi hoặc tai nạn phải thay thế thôi bác

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B1
20/6/19
79
39
21
45
nó bị hư turbo thì sưa cái turbo
còn đông cơ hút khí tự nhiên thì ko có turbo để mà sửa thôi bác =))
mà hãng thiết kê ra thì 100.000 km chưa xảy ra sự cố gì đâu bác,chỉ khi nào xui xe bị lỗi hoặc tai nạn phải thay thế thôi bác
Đúng rồi, dòng xe ví dụ outlander hút khí tự nhiên thì dĩ nhiên ko có turbo, dòng ko có turbo thì sửa chữa ít tiền hơn. Ý em nói là mua xe dong hút khí tự nhiên chi phí sửa ít hơn, chạy nó bốc hơn nếu đi đường Thành phố

• Like
Reactions: ngoc_fanclub
Hạng B1
20/6/19
79
39
21
45
Cái máy lạnh Honda Sensing khắc phục rồi. Chở 7 mà chưa bao giờ phải mở giàn sau, mở lên khách kêu tắt dù để 26-27 độ.
Loa cũng ko tệ đâu.
Ngáo giá thật mà chuyên chạy KM tặng thuế nên tinh ra giá đó thêm vài chục lăn bánh thôi cũng đâu vào đó.
Cá nhân dùng CRV SENSING rất thích và ko hối hận.
Em đọc một số cảm nhận người dùng là CRV máy 1.5 TURBO ko phù hop với đi đường Thành phố vì nó ỳ máy. Bạn cảm nhận thê nào ạ

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Em đọc một số cảm nhận người dùng là CRV máy 1.5 TURBO ko phù hop với đi đường Thành phố vì nó ỳ máy. Bạn cảm nhận thê nào ạ
Do mấy má đó tham bật ECON lên nên nó ì + máy lạnh yếu. Tắt đi, mình đề ba còn lết bánh đây + máy lạnh luôn để 26-27, thậm chí ko mở giàn sau mà 7 khách đều đủ mát.

• Like
Reactions: Billy Ngo
Hạng D
24/2/20
4.422
7.286
113
37
Bác cứ nghĩ đơn giản thế này : máy 1.5 đi phố (khi turbo chưa mở) mang xác nặng hơn 1,6 tấn thì lấy gì nó ko ỳ máy.Tốt nhất bác đi lái thử nhiều nhiều vào rồi hãy mua xe còn lên đây hỏi các fan cuồng (sale trá hình) thì có đến tết congo ko mua được xe đâu.

Hạng C
15/9/12
776
354
63
0938.99999.3
Bác cứ nghĩ đơn giản thế này : máy 1.5 đi phố (khi turbo chưa mở) mang xác nặng hơn 1,6 tấn thì lấy gì nó ko ỳ máy.Tốt nhất bác đi lái thử nhiều nhiều vào rồi hãy mua xe còn lên đây hỏi các fan cuồng (sale trá hình) thì có đến tết congo ko mua được xe đâu.
Bác này nói đúng nè
đi ở những vận tốc thấp thì lúc đó turbo chưa mở nên đi hơi lì máy vì lúc đó máy hoạt động có 1.5 thôi
nhưng khi turbo mở thì nó chạy tương đương vs xe 2.0 hoặc 2.5 và xăng cũng ăn khoản đó
nên xe turbo lơi xăng hơn khi đi tốc độc chậm,và tùy loại turbo mà khiến độ trễ chân ga cao nữa

Hạng C
15/9/12
776
354
63
0938.99999.3
Đúng rồi, dòng xe ví dụ outlander hút khí tự nhiên thì dĩ nhiên ko có turbo, dòng ko có turbo thì sửa chữa ít tiền hơn. Ý em nói là mua xe dong hút khí tự nhiên chi phí sửa ít hơn, chạy nó bốc hơn nếu đi đường Thành phố
xe có turbo nó tiết kiệm khi bác đi tốc độ chậm thôi bác,chứ lên 1k8 hay 2000 vòng lúc đó turbo mở thì xe vẫn uống xăng như nhưng xe hút khi tư nhiên thôi bác
tùy nhu cầu sử dụng mà chọn xe phù hợp thôi bác
còn bác đi 3-4 năm đổi xe thì e nghĩ không cần lo tới việc hư turbo đâu,tại xe thiết kế thì nó cũng có bền bỉ nhất định
nếu có hư hỏng thì nó cũng là chuyện của 8-9 năm sau ( nếu bác chọn xe Nhật )

• Like
Reactions: Billy Ngo
Hạng C
20/1/11
682
420
63
Này bác nói công nghệ turbo đâu 10 năm trước, chứng tỏ bác chưa đi crv, crv cực bốc nhé, đem test hết với các con trên đây thì độ tăng tốc crv ngang ngửa mazda cx5. crv trong phố đi D thôi cũng đã quá dư xài, xài econ thì nó ỳ đúng rồi, ko có vụ ỳ do turbo đâu, ở S mode thì khỏi bàn, nhích nhẹ ga là lên, còn khi tốc độ cao, xăng ăn cũng ko như 2.5 nhé, e từng đi con 2.4 tự nhiên, xăng của 1.5 chỉ bằng 1/2 mà mạnh hơn rất nhiều. mấy bác này toàn chém theo cảm tính mà không có con số nào cụ thể. e gửi hình trip SG - Đà Lạt 4 ngày đủ các đèo gần 850km mà ăn xăng thế này đây, e chỉ xài D cho tất cả cung đường, ko Econ, ko S mode nhé.
1 tỷ 350 quay đầu nên chọn Mazda CX-5, Honda CR-V hay Hyundai SantaFe?

Hạng D
25/10/20
1.545
14.491
98
56
xăng cộ chỉ là phần nhỏ thôi nếu mình chạy xe gia đình nhưng cái thích nhứt là cảm giác lái của crv,rất thật và chỉ cần đánh lái nhẹ xe nó chuyển hướng theo đúng ý mình,cái đó là thích nhứt,đã chạy toyota sedan rồi nhưng cảm giác lái thua honda dù máy cũng ngon[máy 2,0]

Hạng C
20/1/11
682
420
63
Cái em nói là hiệu năng của máy, thực sự honda làm cái máy 1.5 cực kỳ tốt. còn nếu để so thì xét từng tiêu chí vì ko con nào là hoàn hảo, chỉ có con nào phù hợp với tiêu chí của mình nhất. Nếu xét về độ rộng rãi thì phải Santafe vs CX8, chắc chắn CX8 là nội thất ngon nhất rồi. còn xét về hiệu năng máy móc tiết kiệm thì phải so CRV vs CX5 2.5 & Santafe dầu 2.2, khi đó crv 1.5 hoặc santafe dầu mạnh mẽ tiết kiệm. Còn quan trọng vận hành, đi đường xấu nhiều thì phải ưu tiên hệ dẫn động awd. Còn nếu so về option thì phải đặt CRV vs CX8 lên đầu vì option thực dụng, ko có mấy cái linh tinh ko quá cần thiết, santafe ko có adaptive cruise control là điểm trừ quá lớn rồi, toàn option linh tinh. Theo cá nhân e ko có lý do gì để chọn santafe xăng cả, santafe dầu thì hợp lý hơn.

• Like
Reactions: quannguyentsnct