Thảo Luận Chung 1 vài kinh nghiệm

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Re:1 vài kinh nghiệm

điều số 1 tưởng chừng đơn giản nhưng khó vô cùng,cụ thể là bản thân em đây.....khi mới biết lái xe, xe em luôn bóng loáng không trầy xước gì, nhưng khi chạy cứng tay lái rồi thì trầy xước tè le hết trơn luôn. Chung quy vì cứ chủ quan là mình "lụa" rồi nên mới ra cớ sự như vậy. Thôi thì từ từ...cái gì cũng từ từ nhe các bác

Hạng B2
13/11/09
124
4
18

anh em nhà mình vui tính thật, thông qua bài viết này em mong muốn anh/em nào có những câu chuyện hay xin chia sẻ tại đây nhé.mong nhận được sự ủng hộ từ các anh em nhà OS hihih

Tập Lái
30/12/09
19
0
0

Là tay lái mới tinh như em còn nhiều điều để học hỏi khi đi đường trường lắm. Cảm ơn bác chủ thớt đã đưa ra những lời khuyên bổ ích. Những bác đã "lụa" thì coi như lâu lâu ôn lại kiến thức. Còn lính mới như em đúng là "cẩm nang cần thuộc nằm lòng".

xit
Hạng B1
9/8/07
64
0
0

chjmcanhcut nói:
bác chủ theart viết rất hay.nhưng e tóm lại cho gon như thế này nhé:
BÌNH TĨNH - Tự TIN - KHÔNG CAY CÚ.

ÂM THẦM - CHỊU ĐỰNG- TRẢ THÙ SAU

Hạng B2
3/10/08
136
2
18
Sao hoả

Em thường nghe mấy bác lái xe có thâm niên ở cơ quan khuyên rằng khi đi đường dài, nếu mệt hoặc buồn ngủ thì cứ ghé lại chợp mắt một tí rồi đi tiếp, đừng cố. Em thấy rất đúng vì ngủ gật trên tay lái là một trong những nguyên nhân gây tai nạn khá phổ biến và dẫn đến hậu quả vô cùng nghiêm trọng.

Hạng B1
26/1/08
54
3
8
48

Tôi cũng chạy xe nhiều, đọc bài của bác chủ thớt thấy tổng kết rất đúng đó. Ai mới lái xe nên đọc và nhớ thì sẽ giúp ích cho mình nhiều. Đặc biệt chú ý đến kỹ năng lái xe khi đường ướt, chạy đêm rất chính xác.

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam

Bác lái nhiều năm mới có được kinh nghiệm như vậy, em phải cố gắng học nhiều. Bác kể một vài chuyện minh hoạ cho em nghe với. Em cảm ơn bác.

Hạng B2
13/11/09
124
4
18

bác nào quan tâm về kinh nghiệm lái xe cũng như kỹ năng chăm sóc, bảo dưỡng chiếc xe thì xem tại em mới phát hiện, đảm bảo ko có vỉrut