Thảo Luận Chung 1 vài kinh nghiệm

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Re:1 vài kinh nghiệm

đúc kết đúng và lâu lâu nên đọc lại :) keep it up.

Tập Lái
30/12/09
19
0
0

bapbapvn nói:
bác nào quan tâm về kinh nghiệm lái xe cũng như kỹ năng chăm sóc, bảo dưỡng chiếc xe thì xem tại em mới phát hiện, đảm bảo ko có vỉrut

bác ơi xem tại đâu.... hơ bác? Em đang đón chờ xem sao ah.

Hạng B2
18/9/08
159
4
18
HO CHI MINH
www.otosaigon.com

Hi bác!
Em nên nghiên cứu thêm mục 10 về ùn tắt giao thông nhe bác!
Em xin chia sẻ: Khi kẹt xe nhớ xem đồng hồ xăng.... và chai nước suối (đầy cũng tốt mà cạn cũng tốt) tính năng em nghĩ các bác OS nhà ta biết rồi

Thân ái

Hạng C
13/4/09
787
5
18
48

long kia nói:
Hi bác!
Em nên nghiên cứu thêm mục 10 về ùn tắt giao thông nhe bác!
Em xin chia sẻ: Khi kẹt xe nhớ xem đồng hồ xăng.... và chai nước suối (đầy cũng tốt mà cạn cũng tốt) tính năng em nghĩ các bác OS nhà ta biết rồi

Thân ái

Là seo e k hiểu gì hết, sao bây giờ em chậm tiêu thế k biết

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

@Bác chủ thớt : em đọc sơ qua thấy một vài đoạn có vẻ quen quen,như là đã từng đọc đâu đó ! Do vậy đề nghị bác nên ghi rõ : Bài do bác viết từ các kinh nghiệm đúc kết, hay "tổng hợp từ nhiều nguồn" , hay bài do "sưu tầm" - theo đúng quy định của diễn đàn .

Ngoài ra có một vài từ hơi khó hiểu :
Ví dụ : đèn đăng-téc là cái đèn gì bác ??? Là cái đèn "đờ-mi" hay cái "đèn gầm" (đèn cản trước) ??? Bác làm ơn chú thích hay dùng từ thuần việt được không ?
Còn một vài từ khác nữa, đọc nghe có vẻ không được thuần việt bác àh.

@tiktak : có vậy mà cũng hổng hiểu là sao ???

Xăng thì lo cho xe, chai nước suối thì lo cho người.
Muốn biết làm giề thì ... tìm đọc lại bài của bác Lần Bím (LanBim)

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/4/09
787
5
18
48

@haichien : bác ui em tìm bài bác lanbin rồi có 5 bài mà k thấy, em k biết tại sao đầy cũng tốt mà cạn cũng tốt í mà, bác thương thì thương cho chót k em chết vì tò mò đó

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

tiktak2x nói:
@haichien : bác ui em tìm bài bác lanbin rồi có 5 bài mà k thấy, em k biết tại sao đầy cũng tốt mà cạn cũng tốt í mà, bác thương thì thương cho chót k em chết vì tò mò đó

Lôm la nà ló thế lày :
Cái chai nước suối đầy thì đi đường thì có cho mình xài . Lỡ xe có báo thiếu nước làm mát thì dùng châm nước (hơn là châm bằng nước phông-tên vốn không đảm bảo chất lượng cho két nước của vợ 2).
Khi đi nhậu , đường về ... kẹt xe ... mà muốn "xả nước cứu thân" thì .... dùng chai nước suối đó (đổ hết nước còn lại) ... để mà ... cứu thân
- Đó là chuyện "cứu mạng" của bác Lần Bím khi trước đoá mừh :)

Hạng C
13/4/09
787
5
18
48

haichien nói:
tiktak2x nói:

Lôm la nà ló thế lày :
Cái chai nước suối đầy thì đi đường thì có cho mình xài . Lỡ xe có báo thiếu nước làm mát thì dùng châm nước (hơn là châm bằng nước phông-tên vốn không đảm bảo chất lượng cho két nước của vợ 2).
Khi đi nhậu , đường về ... kẹt xe ... mà muốn "xả nước cứu thân" thì .... dùng chai nước suối đó (đổ hết nước còn lại) ... để mà ... cứu thân
- Đó là chuyện "cứu mạng" của bác Lần Bím khi trước đoá mừh :)

oh yeah
, cám ơn bác chén nhé, các bác kinh nghiệm đầy mình cao siêu quá em theo k kịp

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53

Thông tin quá bổ ích, nhưng lâu lâu phải đọc lại để tự nhắc nhở mình. :D
Cám ơn bác chủ thớt.