VIP CARD MEMBER
15/12/09
132
13
18
Re:Be Hau Long Son

keenlon nói:
Sorry anh em hội BIM vì tụi em tới trễ nhưng lại về sớm nữa nên kg có dịp giao lưu cùng các bác.

@Mivy: hoan nghênh chị vào hội Lady Driving. Chừng 2 chuyến như thế nữa thì em chỉ ngại bác Tphuc ngồi bên ghế lơ mất !!!!!!!!!!!!! hi hi hi hi. Hôm nay chưa dám vượt xe nhưng hôm sau chắc là bác chặng đầu xe cho cả đoàn qua luôn nữa, không biết chừng !!!!!!!! ha ha ha

@HP hana, Khủng long đáng yêu: 2 bác ráng sắm bộ đàm nhen. Đu theo cho nó máu !!!!!!! ha ha ha

@all: hôm qua đi đoàn như thế rất vui rồi. Không quá ít cũng chẳng quá nhiều. Vừa đúng đội hình. Toàn xe 3.5 !!!!!!!! hic hic, có mình em là 1.8 mà còn dẫn đoàn ! Bó tay ! Nhưng phải nói là bác Nissan89 chạy tốt thật, làm em nhột cả mông mấy lần vượt tải và cũng rất ấn tượng với trợ lý F1 của bác !!!!!!! ha ha ha.

Chúc mừng các ACE trong hội Lady Driving đã tự cộng thêm được cho mình một số điểm trong thang điểm "Các tay lái nữ cừ khôi" !!!!!!! YEAH ! Cứ mỗi km là một điểm đi ha ! Ai đạt được 10.000 điểm là phong danh rữa chức luôn nhen !!!!!!

Chào cả nhà.

hôm qua đi một mình không có bộ đàm để 8 bùn dã man ! Chuyến này không biết nên sắm bộ đàm hay sắm parner để lái xe hết bùn ngủ các bác nhỉ ?

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53

Haa, bác phải sắm cả hai thứ đấy!
Hẹn bác ra mắt vào dịp off BMT nhé.

Tập Lái
21/9/09
22
0
3

Hi!
Đầu tiên Mivy muốn thanks các bác Hocap, Keenlon, Hana, Vanquan, Jenny, Hi art, HTV8, Nissan89, Dinosaur ... hổ trợ nhiều trong chuyến đi vừa qua.

Sau đó Mivy để nhớ lại cảm giác lần đầu ôm xe chạy 1 mình:
- Bắt đầu xuất phát không nhớ con đường mình đang chạy tên gì (bó tay), từ đường L.T.Trọng làm sao mà ra được đến N.H.Cảnh rồi làm sao mà đến được cầu SG !!! Sao mà vừa chạy xe vừa nói bộ đàm khó quá!!
- Ra đến xa lộ: chết rồi nhiều line quá!! không biết đi cái nào! May quá lúc đó bác Vanquan vượt lên dẫn thế là chạy theo.
- Chạy trên xa lộ: coi vậy mà dễ chạy hơn vì đường kg có nhiều xe chạy lắm, không có gì phải sợ nữa, thế là Vanquan chạy như thế nào thì Mivy cũng chạy y chang theo.. nào vượt trái, rồi vượt phải.. cứ chạy theo tốc độ qui định (nhưng cũng có những đọan thử vượt hơn tốc độ 1 chút.. hihi).
- Chuyến về: cố gắng chạy theo xe Hana, nhưng đến Vedan đứt đuôi nhưng không lo nhiều nữa và lúc này thì có chị Hocap và Keenlon liên tục động viên rồi. Khi đến ngã 3 Vũng tàu hơi nhiều xe tải nhưng sợ gì!! vì xe Hocap chạy trước mình cứ chạy theo, nhất định kg cho 1 xe tải nào chen vào giữa là xong!
- Về đến nhà: khỏe re .. như con bò kéo xe!! Tối nằm nhớ lại: khủng khiếp!! Chắc mai mốt kg dám đi như vậy nữa!!
- Bây giờ thì : Lady driving đi là mình đu theo !!!

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon

Hi chị Mivy, một bài cảm nhận rất ư là chi tiết và.................hồi hộp !!!! he he he

Chúc chị luôn mạnh khỏe và liên tục off cùng hội Lady nhé.

Chúc cả nhà luôn vui vẻ.

Hạng B2
4/11/09
154
0
0
48

Chuc mung chi Mivy!!!! Tay "nái nụa" của nady" driving car.

Bác dẫn đầu đây a. Sao bác thấy công an nhanh thế?

Bac Keenlon giao nhiệm vụ đúng người đúng việc. Bác này chót đoàn tuyệt vời. Cám on bác nhiều đã hỗ trợ chị em trong suốt chuyến đi.

Đoàn rời khoi quán cafe 30-4 vào lúc 10h30, đến Be` Hào gần 1h. Nha`ta ở bãi xe.

Chờ ghe qua bè hào.

Cả nhà trên ghe

Đói ơi là đói..gọi món thôi.
Không thể không có hao- Hào chiên trứng

Tôm nướng và rau muống xào

Ghẹ ne`

Cháo hào

Vèo...hết rồi.. Ve` thôi.

p/s: e đã resize hình 640x640.

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon

Cảm ơn bác bên "đài chiền hình kinh 8" nhen !!!!!!!! ha ha ha, nhìn thấy thèm lại cái món "hàu chiên trứng" qué !!!!!!!! chẹp chẹp !

Hình chụp mê ly, nhất là mấy chú ghẹ ! Ha ha ha

P.S.: Nhìn hình mình sao thấy "già bà cố" nếp nhăn đâu mà quá trời !!!!!!! Chắc đi Spa tuốt lại quá ! hi hi hi hi

VIP CARD MEMBER
7/5/09
213
2
18
44

Thế kế họach đi BMT trước tết của TFC thế nào hội trưởng? 22-24/1/10 em có việc lên BMT. Không biết có được gặp mọi người ở đó ko?
keenlon nói:
P.S.: Nhìn hình mình sao thấy "già bà cố" nếp nhăn đâu mà quá trời !!!!!!! Chắc đi Spa tuốt lại quá ! hi hi hi hi
Gừng càng già càng cay mà Keenlon, mỗi nếp nhăn là 1000 kinh nghiệm :p

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53

hi_arch nói:
Thế kế họach đi BMT trước tết của TFC thế nào hội trưởng? 22-24/1/10 em có việc lên BMT. Không biết có được gặp mọi người ở đó ko?

Bác đi tiền trạm offroad ah? Thấy bác Lơ đang lên chường trình này đó.