Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
vì trước khi thực hiện phóng sự này, bọn e quên không chụp lại xe nguyên thuỷ trước khi nâng cấp, do đó, e xin phép được dùng các hình trên internet để minh hoạ tí .....

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
câu chuyện là như thế này ạ ... sau mấy năm lăn lóc tạ gara của anh bạn ở Trần Bình Trọng để phục hồi nhân phẩm cho nàng cựu hoa hậu Lexus 90LS400 của mình thì e quen cũng như gần thân với a thợ chính sửa xe ở đây, cũng là chủ gara kiêm chủ nhà

cũng may a ấy không giống anh em mình, là càng làm thì càng trở thành con nợ thành đạt hết ... anh ấy chỉ túc tắc sữa chửa các xe quen bít và không hề PR hay nổ như những gara ... nào là từng sửa xe này, nào là từng sửa xe kia ... tay nghề anh ấy là có thật nhưng có điều, giá cả nơi này không hề rẻ chút nào .. với e, đi Lexus nên tiền nào của đoá mà thôi

một hôm sau khi chỉnh sửa cho con lé sẹ của e .. a ý hỏi là đi AT và MT khác nhau lắm không, vì xưa nay a ý cũng chỉ đi MT là chính, đi loanh quanh sài gòn cũng như thỉnh thoảng nịnh vợ chở đi Vũng Tàu hóng gió ... và thỉnh thoảng a ý có lên thử và sửa chữa xe AT cho khách, nhưng cũng là loanh quanh Trần BÌnh Trọng, Trần Phú, Nguyễn Văn Cừ, An Dương Vương, Hùng Vương ... vậy thôi .. nên nào cảm nhận được AT và MT thằng nào sướng hơn...

e cười xoà và nói với a ý là AT sướng gấp 1.000 lần MT, a k thấy sao ? ngay cả thằng Lexus khi khai sinh con xe đầu tiên là XE EM đến giờ này thì toàn bộ Lexus là AT hết .. MT nó làm teo ... của mình thì sao ? a ý cũng k tin lắm ... cho đến khoảng tuần sau, a ý có công việc j đó ngoài Hàng Xanh và đi vào lại TBT lúc 5hpm .. ôi thôi, kẹt xe gần 2h đồng hồ khiến chân cẳng a ý lỏng la lỏng lét lun . con Camry 97LD ảnh mới mua đã hành ảnh ra bả bằng chân côn, chân thắng, vô số, ra số .. nhích ga .. tèn tén ten ...

và sáng hôm sau a ý gọi đt e, mày sắp xếp tao với mày đi Campuchia kiếm đồ xe cho mày .. .hix, nghe cái này mát dạ ghê ... và mua đồ cho xe tao ...
e ngạc nhiên hỏi : con Cam của a chạy 10 năm nữa bít hư k mà mua .. a ý bẩu : tao lên AT và ABS ...

e nhìn hoài nghi, được hông đó cha nội ?

• Like
Reactions: trung76cahg
Tập Lái
8/5/11
25
10
3
Hjx, òi sao nữa bác ui...... Em đọc ba cái chế cháo độ ráp là mê lắm

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
NamZZZ nói:

bác đi xe j vậy ?
đợi tí nhé, e đang úp hình và tường thuật nè :D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
Phải chi lúc làm lưu hình lại thì hay biết mấy. Trong OS có bác Suv7seats cũng lên AT cho con Chrysler New Yorker bằng hộp số Toyota, tuy nhiên khi độ hộp số của Nhật qua Mỹ thì phải chế vài thứ.
Em thì đang lăn tăn nữa muốn đổi xe, nữa muốn độ :D:D

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
Phuong Ngoc nói:
tiếp đi bác
p/s: dạo này chơi em hơi nhiều nha:mad:

cựu binh giờ còn 2 a e mình, bác k thương e sao nói dị ? :D

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
e xin típ ạ ....

sau khi thấy e hoài nghi nhìn a ý, a ý liền nói, tao nghiên cứu kỹ rồi .... thật ra người ta từ trước đến giờ toàn là từ AT xuống MT, vì hồi đó khó kiếm đồ, cộng với quan niệm là lên xe hơi là tay chân phải liến thoáng, điêu luyện, ù lỳ như AT nó mất nam tính. Moá ơi, cũng may là chưa ai xúi e chế e gái LS từ AT xuống MT chắc e chết mất ...
a ý típ, còn tao thì sau khi bị kẹt xe nó hành thì thấy đúng là AT mới phù hợp với xe thế phát triển kẹt xe của Châu Á và HCM nói riêng, hihi, nghe như kinh tế vĩ mô , vi mô j đó ... Tao đã xin vợ tao ít xiền rồi, tao và mày qua Cam pu chia kiếm đồ là ngon nhất

A ý đã đi lùng khắp sài gòn, các du bán đồ Camry được oánh từ Cam về, ảnh đều xem hết và kết luận .... phải đi Cam một chiến cho biết nguồn gốc đồ THEO XE ở HCM là từ đâu và giá cả như thế ...

Thật ra, đi Cam thì e đi từ năm 2004 rồi, nhưng là đi Hội chợ Hàng VN CLC thôi. Lúc đó cũng đi loanh quanh Phnom Penh (Nam Vang) và đi mát xa mát sủng với mấy ông ở LSQ và TDS VN bên đó .. chứ nào có bít đồ xe cộ nó bán chỗ nào đâu .. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm hồi đó truyền lại thì đa số người tại thủ đô Nam Vang đều nói được tiếng Việt, thậm chí có lúc cũng k cần thông dịch viên ..

Hai anh em tự tin hẳn lên .. ra đặt xe Mai Linh, sáng mai đi, trưa mốt về .. tuy thời gian hơi gấp nhưng nghĩ lại nếu có ở lâu hơn mà k tìm được đồ cũng là vô ích. Với lại, đi làm chuột bạch thì k cần đi lâu .. sợ ở nhà vợ giận bán lun cái 97MT kia thì khốn .. thế là quyết định đổi mỗi người 2k usd lận lưng lên đường ...

lúc đó e nghĩ, xe lé sẹ mình kiếm đồ mà thay tới 2k xót quá, hix ... nhưng thôi, liều ăn nhiều

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
mệt quá cơ, e xin được gửi kết quả trưóc cho mấy bác nghía qua nhé ... :D

kết quả thành công mỹ mãn là em gái VN 97 Camry GLi MT đã được nâng mông bơm ngực, căng da thành e gái Mẽo xinh xắn, đáng iu, nhiều nước, ý quên, nhiều đồ chơi .... AT và ABS .. đúng với tiêu chí đặt ra cho các bác ở Sài Gòn : tiện lợi và an toàn trên hết ..
Và kết quả này đã được kiểm chứng tận mắt bởi các nhân chứng quan chọng sau:
  1. thần đèn khactrung ;)
  2. Dr Joe và anh em :)
  3. Pô Marco và anh em :D
hihi, vì tiệm sửa xe này là hàng xóm với mấy cha trên nên cái j cũng dòm dòm với nhau hoài.... [:O]:cool:

e sẽ kể típ khúc giữa nhé, cũng lắm nhiu khê khi lựa đồ ở Cam lắm, ...

Tập Lái
8/5/11
25
10
3
khóc nói:
NamZZZ nói:

bác đi xe j vậy ?
đợi tí nhé, e đang úp hình và tường thuật nè :D
dạ, em đang đi xe... máy bác ơi... Lại up cái cho bác thêm tinh thần nè