Tập Lái
5/5/19
35
15
11
Đã là đầu tư sao không chọn option 3 ?
Em có 3 người bạn, 1 người mua nhà 50m2 năm 2013 giá 600tr, 1 người mua chung cư 60m2 giá 1tỷ8 năm 2015, 1 người mua đất nền 300m2 giá 1tỷ25 năm 2016.
Đến thời điểm hiện tại căn nhà có giá 1tỷ6, chung cư có giá 2tỷ3, đất nền có giá 5tỷ1.
Tùy thời điểm nhưng em vẫn thích option 3.
Mỗi loại hình đầu tư có ưu điểm, nhược điểm khác nhau, tuỳ theo khả năng tài chính hiện có, sở thích, ngắn hạn hay dài hạn,quan trọng thời điểm.Bác đi so sánh kiểu này thì thua.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Thì mới tư vấn vậy đó, chứ lo đi mua nền mua nhà là bỏ nghề lun.
Ha ha bác hù quá làm bạn ấy sợ đấy. Ko đến mức bỏ nghề đâu, nhưng phải có quyết tâm moi thành công, chứ ngồi phỏng lạnh gõ phím hỏi đầu tư ở đâu/thé nào với lý do bận đi làm 8 tiếng thì chắc là rất rất khó đạt được kq như mong đợi he he

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
ngồi phỏng lạnh gõ phím hỏi đầu tư ở đâu/thé nào với lý do bận đi làm 8 tiếng thì chắc là rất rất khó đạt được kq như mong đợi he he

Chắc em khó thành thành công, vì thời gian ngồi gõ bàn phím hàng ngày lên gần 10 tiếng ạ :(

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Chắc em khó thành thành công, vì thời gian ngồi gõ bàn phím hàng ngày lên gần 10 tiếng ạ :(
Xin lỗi mình ko có y chê gì bạn cả, ly do mà mình nói như vậy là bởi giá nhà đất những khu vực được được ở tỉnh và tất cả các quận huyện đã tăng quá khớp. Cái nữa là giờ số lượng nhà đầu tư BĐS cá nhân ngày càng nhiều (báo mới đăng thống kê 5 tháng đầu năm 2019 cho thấy TB mỗi ngày có tới 22 DN BĐS được thành lập trên cả nước) chứng tỏ sức hút của BĐS cực kỳ lớn và vi thế cũng sẽ cạnh tranh rất gay gắt.

Hạng B1
9/10/17
59
148
33
Em nghĩ chắc bác cũng có tìm hiểu từ trước. Em cũng làm văn phòng ngày 10 tiếng, vì vậy thứ 7, chủ nhật nào em cũng chạy vòng vòng các quận trong thành phố, cộng thêm kết hợp các nguồn thông tin khác (từ internet, đối tác, chính quyền...), mặt khác em làm ngân hàng nên cũng phải thẩm định đất đai thường xuyên để nhận thế chấp. Nói chung phải có tâm huyết đấy bác, phải bỏ thời gian ra tìm hiểu và có chính kiến đầu tư riêng của mình. Chứ bác nghe người này người nọ cũng ko tin tưởng bằng chính bản thân bác được!

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Em nghĩ chắc bác cũng có tìm hiểu từ trước. Em cũng làm văn phòng ngày 10 tiếng, vì vậy thứ 7, chủ nhật nào em cũng chạy vòng vòng các quận trong thành phố, cộng thêm kết hợp các nguồn thông tin khác (từ internet, đối tác, chính quyền...), mặt khác em làm ngân hàng nên cũng phải thẩm định đất đai thường xuyên để nhận thế chấp. Nói chung phải có tâm huyết đấy bác, phải bỏ thời gian ra tìm hiểu và có chính kiến đầu tư riêng của mình. Chứ bác nghe người này người nọ cũng ko tin tưởng bằng chính bản thân bác được!
Đầu tư bđs trước hết cần phải có yếu tố may mắn,( cá biệt có nhũng người làm chơi mà ăn thật, đụng đến đâu cũng lời...) kế đó thì mình phải xác định q nào mình muốn đầu tư, và khu vực nào mình cảm nhận là có khả năng tăng trưởng hơn thì mình cứ việc tìm hiểu kỷ khu đó.
Khi mình tìm hiểu rỏ ràng từng ngóc nghách, giá cả cần phải nắm rỏ chi tiết từng ngỏ hẻm thì lúc đó cứ việc ngồi chờ thời....thế nào cũng có hàng ngộp oxy là mình thương lượng rồi bụp xẹc ngay. ( cần phải xác định là hàng ngộp oxy thật hay chỉ ngộp vì cái miệng của seo ) hehe....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: sgwinter
Hạng B2
18/1/16
192
2.174
93
Đầu tư bđs trước hết cần phải có yếu tố may mắn,( cá biệt có nhũng người làm chơi mà ăn thật, đụng đến đâu cũng lời...) kế đó thì mình phải xác định q nào mình muốn đầu tư, và khu vực nào mình cảm nhận là có khả năng tăng trưởng hơn thì mình cứ việc tìm hiểu kỷ khu đó.
Khi mình tìm hiểu rỏ ràng từng ngóc nghách, giá cả cần phải nắm rỏ chi tiết từng ngỏ hẻm thì lúc đó cứ việc ngồi chờ thời....thế nào cũng có hàng ngộp oxy là mình thương lượng rồi bụp xẹc ngay. ( cần phải xác định là hàng ngộp oxy thật hay chỉ ngộp vì cái miệng của seo ) hehe....

Mình thì ko có thời gian nên đầu tư 5-10 năm thôi, thấy miếng nào tốt là mua, giá có thể hơn thị trường 3-4% cũng ko sao vì đường dài thì vài % đó ko quan trọng nữa.

• Like
Reactions: sgwinter
18/4/19
671
49
28
Hi Bác! Em đang có lô đất của khách kí gửi ở trung tâm huyện cần giuộc. DT 5x20. Giá 1,6 tỷ( bao phí sang tên) . Nhân tiện Em bán căn hộ khu vực quận 8 Bác quan tâm thì inbox Em gửi thêm thông tin nhé.

Attachments