Hạng B2
22/3/19
139
35
28
30
Em xin phân tích theo ý kiến cá nhân về nhà phố, chung cư vs đất nền xíu ạ:
1. Nhà phố với tầm 2 tỷ trong các quận thành phố chỉ có vào hẻm vs diện tích khá nhỏ hoặc bác có thể vay thêm để mua 1 căn khá hơn nhưng tốt nhất là bác mua nhà nát hoặc cấp 4 rồi sửa lại, xây lại thêm lầu càng tốt rồi cho thuê khi nào được giá thì bán. Lợi thế là bán lại, có dòng tiền cho thuê mỗi tháng tuy nhiên giá trị căn nhà tăng lên không cao vì hiện giá nhà trung tâm đang khá cao.
2. Đất nền 2 tỷ cũng mua được kha khá vị trí tốt cả trong HCM lẫn các tỉnh lân cận đang hot hiện nay như Đồng Nai, Cần Giờ, Long An,... Với ưu điểm là khả năng tăng giá rất cao nếu bác vớ trúng mánh tuy nhiên tiềm ẩn cũng nhiều rủi ro. Với đất nền 1 là ăn lớn, 2 là ôm đất chờ thời còn k chờ được thì chịu bán lỗ vì chờ được thì chắc chắn lãi, đen lắm mới dính giải toả. Em thấy bác văn phòng k nên đầu tư đất nền vì phải nghe ngóng thông tin liên tục đi tìm hiểu khu vực xung quanh để nắm bắt thời điểm bán ra :D
3. Chung cư tầm 2 tỷ cũng mua đc kha khá chung cư trong nội thành hiện nay bác có thể vay thêm 1 tỷ thành 3 tỷ thì nhiều sự lựa chọn tốt hơn. Ưu điểm giá cho thuê khá tốt, tăng giá khá ổn nếu bác mua từ giai đoạn đầu chưa xây dựng tuy nhiên với chưa xây dựng tiềm ẩn rủi ro vì không biết có xây hay k hay xây xong có dân vào ở k hay lại bỏ trống thì toi nên bác cứ tìm chủ đầu tư uy tín mà mua. Với chung cư hiện hữu chỉ cần mua là có thể cho thuê ngay thì phải thanh toán 1 cục tiền luôn, giá sẽ tăng chậm hơn và khả năng bán ra chậm hơn vì giá đã khá cao so với giá gốc ban đầu, đa phần là tìm được ng có nhu cầu mua ở mới bán được.
Đây là ý kiến cá nhân của em cảm ơn các bác có gì các bác cứ nhận xét ạ.