Hạng B2
25/9/06
188
0
16
RE: 2007 Yaris

Giá thế này thì thà em thêm tí làm con Inno về chở cả nhà đi nghỉ mát....sướng hơn.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: fanxehoi

Giá thế này thì thà em thêm tí làm con Inno về chở cả nhà đi nghỉ mát....sướng hơn.
Một năm bác đi nghỉ mát mấy lần, hay bác nghỉ mát quanh năm ...:D

Hạng B2
17/9/05
109
0
16

Xe này giá 34k, là xe nhập, kiểu dáng cũng đc, so với VN cũng ổn đấy chứ ạ, e thấy con này đc, đi lại thuận tiện.

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: fanxehoi

Bớt nhiều chứ Bác 34k - 29 k = 5k, nếu bác lấy em INNO "j" còn bớt nhiều nhiều hơn nữa kìa !

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Đến 2010 là giá sẽ hợp lý bác ạ.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bình thường là như bác nói đấy thôi, những tính năng đó đa số xe ở VN đều làm được. Nhiều khi còn hơn nữa chứ, ví dụ chiếc hilander của em còn ít tốn chi phí hơn nữa. Còn giá thì em nghĩ bác biết rồi. 34k thì thêm vài k mua grandis đi sướng hơn, vì chẳng ai bảo grandis thua yaris cả!!! :D:D
Nhưng yaris 20k thì hợp lý hơn.
Trích đoạn: PTT

Xe bình thường là thế nào bác? Em dùng cái yaris đời 2003 được 3 năm trời thấy không bình thường chút nào. Trong thành phố thì thuận tiện, ngoài xa lộ vít ga cũng trung bình được 150km/h. Tốn ít xăng và mấy năm trời chẳng phải sửa chữa gì cả. Dùng xong lại dễ bán. Vấn đề là giá ở VN quá đắt thôi.

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Hihi, thì đấy là bình thường theo tiêu chuẩn quốc tế, ở nhà thì ngược lại, cứ bình thường lại là bất bình thường. Nhưng phải nói thực sự là nếu ở những thành phố đông đúc, chật trội đại loại như HN thì ngồi xe kiểu như Yaris rất thoải mái. Hồi em còn làm ở nước ngoài (1 thành phố thuộc loại lộn xộn nhất châu âu), em toàn lấy xe cá nhân đi vì ngay cả chạy Merc hay BWM của cq cũng bất tiện và thực ra cũng chẳng chạy hết công suất. Mà quan trọng nhất là giá cả phải hợp lý. Lúc em mua xe giá tương đương 200T vnd (net), đợt đấy xe mới ra nên cũng phải đợi mất 3 tháng mới được nhận. Bao giờ vn có giá đấy chắc xe chạy ngoài được như lợn con ấy bác nhỉ.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Nhưng bác mua 200t thì giá quá phê rồi, nên bác nói hợp lý thì cũng hiểu được, hihi :D:D

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: npt

Bình thường là như bác nói đấy thôi, những tính năng đó đa số xe ở VN đều làm được. Nhiều khi còn hơn nữa chứ, ví dụ chiếc hilander của em còn ít tốn chi phí hơn nữa. Còn giá thì em nghĩ bác biết rồi. 34k thì thêm vài k mua grandis đi sướng hơn, vì chẳng ai bảo grandis thua yaris cả!!! :D:D
Nhưng yaris 20k thì hợp lý hơn.
Trích đoạn: PTT

Xe bình thường là thế nào bác? Em dùng cái yaris đời 2003 được 3 năm trời thấy không bình thường chút nào. Trong thành phố thì thuận tiện, ngoài xa lộ vít ga cũng trung bình được 150km/h. Tốn ít xăng và mấy năm trời chẳng phải sửa chữa gì cả. Dùng xong lại dễ bán. Vấn đề là giá ở VN quá đắt thôi.

Em đồng ý với Bác npt,.

thứ 1: theo em xe lớn xe nhở gì lưu thông cũng như nhau, ăn thua là tay lái của mình có lụa không, nhiều bác ôm con land to đùng mà quay cua trở đầu cái vèo, còn có Bác cưỡi con Mà-tịt sàng tới sàng lui thấy thương luôn.

Thứ2: về giá, so sánh Yaris với xe mà-tịt (xin lỗi, hơi khập khểnh một chút) 34K:12K, về cấu hình Yaris to hơn 1 tí, thêm E-bét, ABS gì đó nữa thì cũng đáng gía hơn 6 đến 7K nữa là cùng, nghĩa là người mua con này phải chi thêm khỏang 15K chỉ cho cái Logo TOY + mấy chữ HÀNG+NHẬP+NGUYÊN+CHIẾC... quá phi lý !!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: lehung
thứ 1: theo em xe lớn xe nhở gì lưu thông cũng như nhau, ăn thua là tay lái của mình có lụa không, nhiều bác ôm con land to đùng mà quay cua trở đầu cái vèo, còn có Bác cưỡi con Mà-tịt sàng tới sàng lui thấy thương luôn.

Thứ2: về giá, so sánh Yaris với xe mà-tịt (xin lỗi, hơi khập khểnh một chút) 34K:12K, về cấu hình Yaris to hơn 1 tí, thêm E-bét, ABS gì đó nữa thì cũng đáng gía hơn 6 đến 7K nữa là cùng, nghĩa là người mua con này phải chi thêm khỏang 15K chỉ cho cái Logo TOY + mấy chữ HÀNG+NHẬP+NGUYÊN+CHIẾC... quá phi lý !!!!
Bac nói làm em buồn cười quá
1. Nếu xe lớn nhỏ gì lái cũng như nhau thi người ta phân ra bằng lái xe con, xe khách, xe tải ...làm gì hả bác .
2. Cùng 1 người lái, nếu lái xe nhỏ thì chắc chắn là dễ hơn rồi, còn so 1 người mới biết lái ngồi Matiz với 1 người lái lâu năm ngồi Land thì nói làm giề :D .Ở thành phố chật hep, Matiz đánh hết lái có thể quay đầu ngay, còn xe to có khi vài đỏ ...có những hẻm Matiz chui vô tư, Land đứng ngoài cười ...
3.Nếu bác nói Toy chỉ hơn cái lô gô, vậy nếu có 1 em Matiz và 1 em Yaris, cấu hình,option, công suất, màu y như nhau, giá như nhau, cho bác 1 trong 2 cái, bác chọn cái nào ...em thì múc ngay Yaris :D