Hỏi/Đáp Kỹ Thuật 2008 Camry 3.5 - Các bác giúp em với.

Hihi, bác adco tinh mắt quá. Xe em rất ít đi, dán vkool, chỗ làm có mái che, về nhà đậu trong hầm, rất hiếm khi đậu xe ngoài nắng, mới đi 35.000km mà sao nó vẫn bị chảy keo xanh lè, dính như keo dính chuột. Chán ghê! Tháng trước Em đã bọc lại chỗ bác 8, y như zin. Hihi.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Hihi, bác adco tinh mắt quá. Xe em rất ít đi, dán vkool, chỗ làm có mái che, về nhà đậu trong hầm, rất hiếm khi đậu xe ngoài nắng, mới đi 35.000km mà sao nó vẫn bị chảy keo xanh lè, dính như keo dính chuột. Chán ghê! Tháng trước Em đã bọc lại chỗ bác 8, y như zin. Hihi.
bọc hết bao nhiêu vậy bác?

• Like
Reactions: Rượu Ben's
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Khoảng 3tr5, em nhớ ko rõ lắm. Em bọc chỗ bác Thái (nick Tám May Nệm), trong box "lên nội thất độ dàn ngoài" đó bác. Ngại nhất khoản tháo lắp nhưng anh em thợ làm rất nhanh và chuẩn.
dạ cám ơn bác

Hạng B2
13/2/06
371
265
63
Cần Thơ
Hôm qua em mở capo lên xem chỗ cái đèn nhưng ko thấy ký hiệu đèn pha dùng bóng H mấy. Thường mấy xe khác em thấy có ghi, chắc xe này bị che khuất rồi, em ko biết mở cái nắp che ra. Bác nào biết đèn pha bóng H mấy chỉ em với. Em đang tính nhờ người đặt bóng Led của Philips về.

Camry thường dùng bóng pha là HB3 hay còn gọi là 9005. Chắc ăn thì bác xem sách HDSD hoặc xoay cái bóng ra mà xem trên cái đuôi nhựa...

• Like
Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113
Cái này 2 tháng trước em chụp được:
View attachment 166423
Xe bác chủ đi ít quá, mà có thể bác giữ xe kỹ quá, ko cho em nó ra đường giang nắng nhiều nên cái taplo hư sớm, hihi. Xe em 2007 cày được 75k rùi.
Cái hình này hôm bữa em nghịch lấy hóa chất gì đó bôi để cho bóng cái mặt đồng hồ, ai dè hóa chất nó làm mờ luôn chữ Tone Select và Push ODO/Trip giờ nhìn thấy chán quá huhuhu!

• Like
Xe bác chủ đi ít quá, mà có thể bác giữ xe kỹ quá, ko cho em nó ra đường giang nắng nhiều nên cái taplo hư sớm, hihi. Xe em 2007 cày được 75k rùi.
Cái hình này hôm bữa em nghịch lấy hóa chất gì đó bôi để cho bóng cái mặt đồng hồ, ai dè hóa chất nó làm mờ luôn chữ Tone Select và Push ODO/Trip giờ nhìn thấy chán quá huhuhu!
Em tham khảo nhiều rồi, camry và lexus cùng trong khoảng thời gian sx này xe nào cũng bị, ko sớm thì muộn. Bữa trước thấy trong OS mart có bác đăng topic sơn nút bấm bị tróc, em nghĩ cái chữ trên đồng hồ họ làm được, bác thử xem, vài xị thôi

Các bác đi xe Cam 07-2011, đặc biệt là 3.5, xem giúp em xem xe các bác có hiện tượng giống vậy ko?
Sờ tay vào cây inox cần số (chỗ khoanh màu xanh) thì mát bình thường, nhưng khi sờ tay vào viền mạ crom (chỗ khoanh màu đỏ) thì thấy rất nóng (tầm 50-70 độ C, em cảm giác vậy)
Em nghe ao hồ đồn nếu xe bị hết nhớt hộp số hoặc hộp số có vấn đề thì sờ tay vào chỗ cần số sẽ thấy nóng (ko biết sờ chính xác vào chỗ nào).
Xe em đi khoảng 35 ngàn km, vẫn chạy bình thường ko thấy hiện tượng gì lạ cả, hộp số vẫn chuyển số ở D hay M vẫn êm ko bị giật.
Cảm ơn các bác.
2008 Camry 3.5 - Các bác giúp em với.