Hỏi/Đáp Kỹ Thuật 2008 Camry 3.5 - Các bác giúp em với.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Chính xác, do đèn chỗ cần số thôi đó bác, nó chỉ âm ấm, chứ nếu bác nói nó nóng thì cũng phải xem lại nha.
Tình hình là kính hậu bên phụ của em mới bị cái bệnh là vẫn chỉnh được bình thường, tuy nhiên lúc cài số de sau khi cụp xuống, vô lại D thì ko trả lên được vị trí cũ mà chạy tuốt luốt lên trên luôn, kêu lạch cạch lạch cạch. Chỉnh nhớ vị trí nó cũng chạy tuốt luốt chứ ko tự dừng lại vị trí đã set được.
Ko biết do bị phần gì?

• Like
Reactions: duy thắng
Hạng D
20/7/07
2.642
2.453
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Chính xác, do đèn chỗ cần số thôi đó bác, nó chỉ âm ấm, chứ nếu bác nói nó nóng thì cũng phải xem lại nha.
Tình hình là kính hậu bên phụ của em mới bị cái bệnh là vẫn chỉnh được bình thường, tuy nhiên lúc cài số de sau khi cụp xuống, vô lại D thì ko trả lên được vị trí cũ mà chạy tuốt luốt lên trên luôn, kêu lạch cạch lạch cạch. Chỉnh nhớ vị trí nó cũng chạy tuốt luốt chứ ko tự dừng lại vị trí đã set được.
Ko biết do bị phần gì?

Bộ nhớ lỗi chăng

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Nó bị chập chờn nha bác, nãy em test thử. Đôi lúc dừng xe ở P, bấm nhớ ghế 1, 2 (recall) thì gương hoạt động tốt, nhưng có lúc lại ko được. Tương tự có lúc lùi xong tự trả về vị trí cũ, có lúc lại ko!

Vụ cái đèn thì để bữa nào quởn e đi thay led, chỗ nào thay đc thay hết luôn.
Xe cụ dennis có bị bẻ kính bên phụ lần nào ko? Nếu bị rồi thì rất có thể do thợ hàn lại ko chuẩn, cụ ra chỗ bác Khắc Trung chắc xử lý được. Cái vụ tự chỉnh kiếng hậu cụp xuống khi de nhìn thấy bánh sau tiện phết.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Vụ cái đèn thì để bữa nào quởn e đi thay led, chỗ nào thay đc thay hết luôn.
Xe cụ dennis có bị bẻ kính bên phụ lần nào ko? Nếu bị rồi thì rất có thể do thợ hàn lại ko chuẩn, cụ ra chỗ bác Khắc Trung chắc xử lý được. Cái vụ tự chỉnh kiếng hậu cụp xuống khi de nhìn thấy bánh sau tiện phết.
Để em rảnh chạy ra, sẵn tiện làm luôn bộ bi đèn gầm 4300 đi đêm cho nó sướng. Tính lấy bóng 3000 nhưng khactrung bảo ít dùng lắm, cái nào dùng nhiều thì làm cho nó sướng nên lấy 4300 cho nó giống bóng đèn cốt, hihi!

• Like
Reactions: Rượu Ben's
Em lắ cruise control rồi. Thực ra gắn thêm mỗi 1 cọng dây và cái công tắc. Ko biết tiết kiệm đc bi nhiu mà Toy cũng cắt mất, giảm giá trị con xe. 7-8 năm trước mà có keyless go, bi liếc và cruise có phải oách xà lách ko. Hihi.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Hôm nay em mới làm cặp bi gầm Acura ánh sáng 4300k hỗ trợ đèn cốt, phải nói là sáng rực nhìn thấy con kiến luôn, hehe, quá đã!

• Like
Reactions: Rượu Ben's
Hôm nay em mới làm cặp bi gầm Acura ánh sáng 4300k hỗ trợ đèn cốt, phải nói là sáng rực nhìn thấy con kiến luôn, hehe, quá đã!
Ậy, bác khoe chay, ko có hình coi ko đã tí nào. Bác cho vài tấm hình lên cho xôm tụ, hihi.
Độ đèn gầm em sợ nhất là bị vô nước, phải dùng đúng loại dành cho đèn gầm, có joint ngăn nước và cục ballast để trên cao thì mới yên tâm.
Em cũng mới đặt cặp Led HB3 Philips cho quả pha, chỉ cần thay bóng zin ra, mà thằng em bảo qua Tết mới về, hic. Trước tính mổ đèn pha ra nhét qua bi của infiniti FX mà thấy đèn zin của Cam nó liếc lên xuống qua lại được, sợ mổ ra hết liếc được nên lại thôi.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Ậy, bác khoe chay, ko có hình coi ko đã tí nào. Bác cho vài tấm hình lên cho xôm tụ, hihi.
Độ đèn gầm em sợ nhất là bị vô nước, phải dùng đúng loại dành cho đèn gầm, có joint ngăn nước và cục ballast để trên cao thì mới yên tâm.
Em cũng mới đặt cặp Led HB3 Philips cho quả pha, chỉ cần thay bóng zin ra, mà thằng em bảo qua Tết mới về, hic. Trước tính mổ đèn pha ra nhét qua bi của infiniti FX mà thấy đèn zin của Cam nó liếc lên xuống qua lại được, sợ mổ ra hết liếc được nên lại thôi.
Để tối về rảnh em chụp rồi up hầu các bác ạ.
Camry nó chỉ liếc đèn cốt thôi, chứ đâu có liếc pha đâu bác, nên nếu máu thì gắn bi thoải mái mà? Led HB3 đó bi nhiu vại bác, độ sáng cải thiện nhiều ko ạ?