25/2/13
1.085
10.262
113
"SSI Research cho rằng lãi suất huy động của các ngân hàng giảm là do gần đây Ngân hàng Nhà nước mạnh tay bơm thêm tiền ra thị trường, làm cho thanh khoản của các ngân hàng thương mại dồi dào, lãi suất trên thị trường liên ngân hàng giảm mạnh", theo https://nld.com.vn/kinh-te/ong-lon-ngan-hang-tiep-tuc-giam-lai-suat-huy-dong-20200602114150153.htm.
Tiền nhiều xài không hết mà mọi người cứ lo. Sắp tới cái gì cũng tăng, kể cả giá thuê nhà, thì giá đất như hiện nay lại vô cùng hợp lý. Em nói rồi, tình hình này chỉ ảnh hưởng tiêu cực đến những người nghèo tỉnh lẻ, ly hương thôi. Còn những ai nhà 2,3 cái, đất 5,7 miếng trở lên thì vẫn vững (thậm chí còn giàu hơn). Sắp tới congress của elite group rồi, phải giữ vững, giữ vững hơn nữa.
PS: Tranh thủ chém gió để lên hạng trong khi chờ khách :D
Em mua ở Bình Dương khoảng tháng 10 năm 2019, lúc đó chắc đã tăng 10% so với tháng 4 rồi. Nhưng em bán ngay đợt dịch nên giá thấp hơn hẳn, giờ mua lại cũng chẳng có giá đó. Có thể xem như đã được một bài học xương máu. Nhưng em không hối hận, vì em vẫn lo kinh tế sẽ xuống, giá đất sẽ xuống, nên thủ ít tiền phòng thân đã. Còn bán hết đất đang có thì chắc chắn không.

Miệng vừa nói tay thì tự bóp dái mình. Đặt cái nick binhyen mà sao thấy khổ sở quá..... Đầu cần phải đú trend thăng hạng mà nói xuôi nói ngược tùm lum vậy...

25/2/13
1.085
10.262
113
Trc là coop mart Đinh Tiên Hoàng, giờ là Big C.
2 thằng này thuộc dạng doanh nghiệp lớn và có tiếng ở VN. Siêu thị thì chuyên bán mặt hàng thiết yếu mà còn trụ ko nổi.
Có dấu hiệu cho thấy giá thuê bđs đang ở mức rất cao.
Bán lẻ đang cạnh tranh, Bách Hóa Xanh đang có kế hoạch mở 1.000 cửa hàng trong năm nay. Chiến lược cá lòng tong, lấy nhỏ bao vây lớn... cuộc chiến khốc liệt quá...

• Like
Reactions: HAnhPKL
Hạng B2
22/4/20
193
363
63
Miệng vừa nói tay thì tự bóp dái mình. Đặt cái nick binhyen mà sao thấy khổ sở quá..... Đầu cần phải đú trend thăng hạng mà nói xuôi nói ngược tùm lum vậy...
Dạ, em đang ở nhà thuê. Năm ngoái có ít tiền, vay thêm ngân hàng để mua miếng đất nhỏ trong hẻm xe máy, tính xây nhà. Mà dịch tới, thu nhập giảm thì lo bán đi, để tiền phòng thân mà sống, chứ không lẽ chờ người như bác tới cho tiền từ thiện chăng ? Em nói vậy có gì sai không mà bác kêu em làm cái chuyện bẩn tay như vậy ạ ?
Bán đất rồi, em thấy đỡ lo, gọi là bình yên thì cũng đúng mà. Còn em muốn vươn lên, dù là trên mạng ảo, cũng chẳng được hay sao ? Sao nick bác như sóng biển lớn mà đi bắt bẻ em làm gì tội nghiệp vậy ?

Hạng B2
24/6/13
277
708
98
ngân hàng k bể đc đâu bác ơi, đã có NHNN lo ^^
1 thằng da đen teò mà còn loạn vầy, giờ xứ thiên đường có 1 thằng bank (bất kỳ thằng bank "lào") mà tèo...thì...thì....thì....đi luôn cmn nó cả cái chế độ. So sánh hơi khập khiễng nhưng mà khập khiễng mới so sánh....

Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Trc là coop mart Đinh Tiên Hoàng, giờ là Big C.
2 thằng này thuộc dạng doanh nghiệp lớn và có tiếng ở VN. Siêu thị thì chuyên bán mặt hàng thiết yếu mà còn trụ ko nổi.
Có dấu hiệu cho thấy giá thuê bđs đang ở mức rất cao.

Em chỉ kể thói quen của nhà em không biết mọi người thế nào
Mua thực phẩm, trái cây. Vô bách hóa xanh tiện hơn rất nhiều, dừng xe vô mua đi ra. Nghỉ đến việc vô hầm siêu thị gửi xe là thấy nản
Mua điện máy thì tiki nhanh gọn lẹ. Nhìn mấy cửa hàng Thiên Hòa đóng cửa ở CMT8 là hiểu.
Mua quần áo thì cứ Facebook thẳng tiến.
Trừ Aeon khá đặc biệt là vẫn vô để mua các đồ nhập khẩu từ Nhật.
Cạnh tranh không lại thì biến thôi. Bách hóa xanh nó vẫn phủ sóng ầm ầm

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Chứng mẽo tăng ầm ầm gê thật mà hiện thực và tương lai 3 đến 6 tháng thấy ko mấy sáng sủa. ko biết có những scandal che dấu như hồi khủng hoảng đợt trước bị phát hiện ra ko. Nếu có chắc thật sự kinh khủng...

• Like
Reactions: chicong16
Hạng C
11/10/17
915
9.119
93
1 thằng da đen teò mà còn loạn vầy, giờ xứ thiên đường có 1 thằng bank (bất kỳ thằng bank "lào") mà tèo...thì...thì....thì....đi luôn cmn nó cả cái chế độ. So sánh hơi khập khiễng nhưng mà khập khiễng mới so sánh....
thiệt là ngán ngẩm , đến giờ vẫn còn mang điêp khúc : ngân hang nhà nước sẽ cứu ,sẽ không cho phá sản.