Tập Lái
19/2/09
3
0
0
www.top100.vn
Hiện vợ chồng em đang muốn mua xe mà chỉ có 20k thì mua xe gì hợp lý ạ?

- Nhu cầu: 4-7 chổ, chỉ phục vụ đi về quê (đường đất không xấu lắm), đi chơi, thỉnh thoảng chở hàng (quần áo, mỹ phẩm - nói chung hàng nhẹ nhàng với số lượng ít).
- Đã có gara.
- Em ở Hà Lội, vâng, Lội thật chứ không lội đùa đâu :D

Tiện cho em hỏi luôn là bây giờ nên lấy bằng gì thì tiện nhỉ, em muốn mất công làm bằng thì làm chuẩn luôn chứ sau này lại phải thi nâng bằng thì cũng ngại.

Em cảm ơn các bác trước.

Tập Lái
19/2/09
3
0
0
www.top100.vn
Cho em nói thêm là em muốn hỏi ý kiến các bác đã lái những loại xe nào tầm tiền đấy, cảm nhận của các bác ra sao? Khi có vấn đề gì thì dễ khắc phục không?

Như thằng bạn em nó trước làm con Matiz thấy kêu nhiều lắm, nhất là vụ nó bị hỏng một tý ở một đèn mà bọn Tổng đại lý bắt mua cả bộ đèn, vớ vẩn quá các bác nhỉ. Giờ nó cứ kêu em nên mua Kia Morning là hợp, nhưng em tính cố thêm tý mua Escape có ổn không ạ?

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Bằng lái thì B2 thông dụng là OK rồi, sau này nâng cấp lên D.
20K nhưng mà bác chọn mới hay cũ nưã.
mới 4c thì có DW Gentra, lacetti...7c có vivian, doblo, cố tí thì hi-lander :D
cũ thì nhiều.
Bác post vào mục tư vấn mua bán thì hợp hơn.

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38
Tiện cho em hỏi luôn là bây giờ nên lấy bằng gì thì tiện nhỉ, em muốn mất công làm bằng thì làm chuẩn luôn chứ sau này lại phải thi nâng bằng thì cũng ngại.
Em tưởng thi một lần là có cả B1/B2 rồi chứ, bác còn định lái luôn cả container ah?? Hay ý bác là làm luôn bằng QT?
20K thì cố tí nữa làm con Ford Escape là tuyệt, ko thì Zace, hàng 2nd hand thôi. 7c em chỉ thấy 2 con đấy có giá vừa phải với bác mà cũng đi tốt. 4 chỗ thì em chịu vì chỉ đi Merc và Mondeo, ko biết nhiều về 4c :D
Nhưng cảnh báo bác trước là Ford đồ thay thế khá đắt và kiếm hàng mệt lắm. Toy thì bạt ngàn. Cố gắng trả giá với hàng cũ nhé.

Hạng B2
29/7/07
342
14
18
Ý bác là muốn mua xe củ hay mới đều được phải không nếu bác thường đi đường xấu thì mua VITARA máy 1.6 vừa đủ đi và gầm cao tha thồ cho bác lội nước,còn không thì bác mua xe trả góp đi cho sướng được cái xe mới.

Hạng B2
11/6/07
233
4
18
theo mình thì với số tiền ấy mua Innova đi rồi được đấy bác ạ

Hạng B2
11/6/07
233
4
18
simon_vs nói:
Em tưởng thi một lần là có cả B1/B2 rồi chứ, bác còn định lái luôn cả container ah?? Hay ý bác là làm luôn bằng QT?
20K thì cố tí nữa làm con Ford Escape là tuyệt, ko thì Zace, hàng 2nd hand thôi. 7c em chỉ thấy 2 con đấy có giá vừa phải với bác mà cũng đi tốt. 4 chỗ thì em chịu vì chỉ đi Merc và Mondeo, ko biết nhiều về 4c :D
Nhưng cảnh báo bác trước là Ford đồ thay thế khá đắt và kiếm hàng mệt lắm. Toy thì bạt ngàn. Cố gắng trả giá với hàng cũ nhé.

hình như bác nhầm rồi đấy,Ford Escape chỉ có 5 chỗ thôi mà,hồi trước em có 1 con Escape mà....nhưng mà hao xăng quá bác ạ