Hạng B2
22/4/11
393
126
43
Re: 23/10 chiến với xxx tại cầu ĐBP lỗi 2B đi sai làn

Ha Sonata nói:
Sao bác cứ phải cò cưa làm gì?
Xong việc thì đi ra đi thôi! Còn lại ai nói gì ...kệ cho xong.
em xin tiếp thu ý kiến. Em rút

Hạng B2
2/7/13
201
76
28

Em cũng đọc và theo dõi topic này. Bác chủ làm nhiều người thất vọng. Chỉ cần Bác chủ lên tiếng thì sẽ có nhiều người sẳn sàng giúp đỡ, sát cánh cùng Bác chủ kể cả tinh thần lẫn vật chất để đi đến cùng. Việc đi đến cùng sẽ giúp được nhiều người bị oan, đồng thời loại bỏ được nhiều xxx kém chất lượng. Nếu đơn giản để lấy GPLX về thì ngay từ đầu khi bị lập bb thì Bác chủ đã chắc chắn mình không bị phạt rồi. Cái chính là nhiều ng muốn xxx phải bị xử lý và xin lỗi Bác công khai. Dù sao cũng chúc mừng Bác chủ.

Hạng C
3/9/13
770
945
93

phucminh nói:
Hôm trước, mình chiến với xxx ở Nguyễn Hữu Cảnh thì im lặng mà hành động, vì biết chắc chắn khi bà cả biết thế nào bà cũng bàn lui: nào là ổng rảnh quá hen, nào là không đi chung xe,...Phụ nữ là vậy, họ muốn an phận.

Hôm qua, quên nói với bác điều này.
haihoang_kia nói:
Gấu chúa biết chuyện nên bắt em off 3 ngày cuối tuần để tự kiểm điểm bản thân các bác ạ... chứ cứng đầu như cái vụ tại Dầu Giây thì sẽ ko lên xe ngồi cạnh em nữa.
em thì không có đâu nha bác, anh xã nhà em toàn né, trước cũng có lúc xxx bắt xe máy lấn tuyến đoạn VVKiệt (qua khỏi giao lộ với NVCừ), nếu bác cãi có bảng thì bọn nó bảo bác vượt đèn hoặc k signal. em toàn xúi anh xã nhà em đi ngoài để cãi mà ổng k chịu.

Tập Lái
27/2/13
14
7
3

Ha Sonata nói:
cong nong nói:
Thân gởi bác chủ và bác Hà,
Trước hết mình thân chúc mừng bác đã chiến thắng trong vụ này nhưng thật sự mình rất thất vọng khi thấy sự thật bị bóp méo có tổ chức như vậy. Bác chủ đã đáu tranh thành công nhưng còn hàng ngàn người lao động khác thì sao? Đề nghị Bác Hà với mối quan hệ của mình nên góp ý với LĐ đội 16 nên xem lại. Biết sai sao lại ra quyết định xử phạt. Không chỉ ở khu vực bùng binh Nguyễn Bỉnh Khiêm, Đội 16 này hằng đêm vẫn túc trực ở quanh khu vưc Thảo cầm viên để thổi cái lỗi lấn tuyến tưởng tượng này. Ngay tối nay mình vẫn thấy các XXX đứng ngay đầu đường Phùng Khắc Khoan để bắt cái lỗi rẽ phải không xi nhan trong khi bác chánh đã xây hẳn ốc đảo bắt buộc rẽ phải (cái này các bác tham khảo lại thớt của bác sgb cũng như thớt của bác Hà về đường cong), cái sai nưa là số lượng người bị dừng lại chờ xử lý nhiều hơn 2. Điều này có bác nào đã trích dẫn rồi. Mình biết luật, chiến thành công rồi sao? Nói thật mình cứ nghĩ tới việc nhiều gia đình phải nhịn bữa ăn, bớt phần sữa của con vì XXX mình rất đau lòng. Nhân viên đã sai nhưng "cả vú lấp miệng em" thì..... Mình cũng như bác chủ, tranh luận với XXX đoàn 16 nhiều lần, được "tha" nhưng buồn lắm.
Chúc các bác tìm được niềm vui trên đường thiên lý.
Thân.
Em chỉ biết được 1 thông tin rất ngắn gọn: Có vụ khiếu nại, người vi phạm đã chấp nhận thi hành Qđ xử phạt.
Ai đi đóng phạt thì em không biết ạ!
Em tin nội dung TT của bác chủ vì bác ấy đã báo tên thật cho em và số BB để xác minh.
Rất trân trọng ý kiến của bác nhưng rất tiếc "lực bất tòng tâm".

Em lùi ra nhé!
Chân thành chia sẻ ý kiến của bác Hà. Mấy hôm nay bận quá không phản hồi bác. Rất cám ơn bác đã trả lời chân tình. Thật ra hôm đó mình bức xúc quá và cũng khá mệt mỏi với hiện trạng. Thỉnh thoảng tối mới dành được chút thời gian lấy 2 bánh chở bà cả đi dao phố mà cứ thấy mấy cái cảnh này em đuối quá. Mỗi lần em chiến thì bà xã lại phiền lòng. em thì lại không có thời gian. Nên riết đành thôi. Khi cái sai trở thành cái đúng, khi chân lý thuộc về lợi ích nhóm thì đúng là buồn. Lớn lên gần nửa đời người sống ở nước ngoài em luôn tự hào về dòng máu Việt nhưng nói thiệt là giờ em tự cảm thấy tủi hổ quá. Một lần nữa chân thành cảm ơn bác Hà, hi vong sẽ có dịp ghé quán Gốm cà phê cùng bác.
Trân trọng.

Hạng B2
28/5/13
102
3
18

bác chủ x2 cùng với em :D ngày nào em cũng đi học ngang qua khúc này cảm ơn bác chủ đã làm chuột bạch

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175

Kèo nhậu mừng chiến chừng nào lập bác ơi, bác Hà dẹp gốm luôn rồi ><

Hạng B1
24/12/12
88
1
0

Trong quyết định của XXX xử phạt bác chủ lỗi gì vậy, phạt tiền bao nhiêu, bác chủ cho anh em biết, để tránh vi phạm luật GT như bác chủ.

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh

phucminh nói:
Đội 16 Phạm Ngọc Thạch thì em có nhiều kỷ niệm.
e mạn phép kể hầu các bác câu chuyện của em.ở vòng xoay ĐBP luôn,hướng từ Hàng xanh về VTS
Khoảng 01h đêm em chạy 4 bánh từ thủ đức về chổ vòng xoay ĐBP e kg xi nhan trái,nhưng e có xi nhan phải để ra hướng ĐBP về VTS.thì bị 2 chú thổi vào.
Xx:chào như điều lệnh.
Xx:đề nghị a cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ,bằng lái.
Em:dạ thưa a,em bị lỗi gì ạ.
Xx:lỗi kg bật xi nhan khi vào vòng xuyến.
Em:dạ e có bật mà a.
Xx:anh kg bật xi nhan trái khi vào vòng xuyến.
Em:vào vòng xuyến kg có luật phải bật xi nhan trái nhé.chỉ khi ra hướng nào thì mình bật xi nhan phải thôi.
Xx:thôi lập biên bản lỗi kg bật tin hiệu cảnh báo rẽ.
Em:nếu a lập e lỗi đó e sẽ kg ký biên bản.và e củng nhất quyết như vậy.
Ngay lúc đó liền có 1 xe 4 bánh toy camry màu đen phi từ Mai Thị Lựu ra ĐBP chạy luôn ngược chiều về vòng xoay luôn.(MTL cấm xe ô tô hướng từ Trần Q Khải ra ĐBP nhé).
Lúc đó thằng xx kia nhảy tính chặn đầu ô tô lại,nhưng kg hiểu sao người lái ô tô đó hạ kiếng xuống và giơ tay ra chào,lập tức thằng đang làm viêc với e bảo thôi người quen của tao,bỏ đi.
Tới khúc này các bác biết đc kết quả chưa.(xe camry biển trắng nhé các bác).sau đó tiếp tục nhé.
Xx:bây giờ lập bb nhé.
Em:(lúc này kg giữ dc bình tĩnh nữa) ĐM mấy anh làm việc kiểu đó ah,sao xe đó đi vào đường cấm,đi ngược đường 1 chiều sao mấy anh kg bắt,mà còn bảo là người quen cho qua là sao.
Xx:chúng tôi đang giải quyết vi phạm của a nên kg dừng xe kia dc.
Em:tôi yêu cầu a trả lại bằng lái cho tôi,còn nếu a lập bb tôi sẽ kg ký và ngày mai tôi lên hẵn PNT để nói chuyện với xếp của a chuyên này.
Xx:bây giờ a kg chịu ky bb phải kg.
Em nhất quyết kg ký.thế là chúng cầm cái GPLX của e leo lên xe đề máy phóng đi.lúc đó e tức lắm nhưng 4b kg thể chạy theo 750pkl của nó đc.nên e ngậm ngùi về nhà cất xe ô tô và lấy xe 2b ra ngay vòng xuyến đó.thì thấy khoảng 4 chiếc xe có luôn xe thằng hồi nãy cầm gplx e bỏ chạy.nên em phóng xe lại và hỏi.hồi nãy ai chạy xe mang biển số này (vì lúc đó e nhanh ý địa cái bs rùi).
Xx:(giả bộ ngu ngơ)có chuyện gì kg a.
Em: ĐM hồi nãy thằng nào cầm GPLX của tôi rồi bỏ chạy thì khôn hồn tra lại cho tôi.
Xx:a có nhớ ai kg,xe biển số nào.(lúc đó chúng nó đứng nguyên 1 đống)
Em:tôi kg cần biết ai hết.tôi chỉ cần biết cái xe này,mang biển số này đã cầm GPLX của tôi và bỏ chạy.yêu cầu tra lại GPLX cho tôi.
Xx:bằng lái nè.công nhận mày củng hay thiệt,củng biết ra đây kiếm tụi tao ah.
Em:ĐM tao còn biết tụi bay ở đội nào nữa chứ kg chỉ biết tụi bay đứng ỏ đây đâu.
Và thế là e cầm cái GPLX của e leo lên xe 2 bánh của e chạy về.(vì nhà e ở CMT8&ĐBP nên chạy ra đó củng gần).em xin hết ạh.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175

Giang civic 2.0 nói:
phucminh nói:
Đội 16 Phạm Ngọc Thạch thì em có nhiều kỷ niệm.
e mạn phép kể hầu các bác câu chuyện của em.ở vòng xoay ĐBP luôn,hướng từ Hàng xanh về VTS
Khoảng 01h đêm em chạy 4 bánh từ thủ đức về chổ vòng xoay ĐBP e kg xi nhan trái,nhưng e có xi nhan phải để ra hướng ĐBP về VTS.thì bị 2 chú thổi vào.
Xx:chào như điều lệnh.
Xx:đề nghị a cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ,bằng lái.
Em:dạ thưa a,em bị lỗi gì ạ.
Xx:lỗi kg bật xi nhan khi vào vòng xuyến.
Em:dạ e có bật mà a.
Xx:anh kg bật xi nhan trái khi vào vòng xuyến.
Em:vào vòng xuyến kg có luật phải bật xi nhan trái nhé.chỉ khi ra hướng nào thì mình bật xi nhan phải thôi.
Xx:thôi lập biên bản lỗi kg bật tin hiệu cảnh báo rẽ.
Em:nếu a lập e lỗi đó e sẽ kg ký biên bản.và e củng nhất quyết như vậy.
Ngay lúc đó liền có 1 xe 4 bánh toy camry màu đen phi từ Mai Thị Lựu ra ĐBP chạy luôn ngược chiều về vòng xoay luôn.(MTL cấm xe ô tô hướng từ Trần Q Khải ra ĐBP nhé).
Lúc đó thằng xx kia nhảy tính chặn đầu ô tô lại,nhưng kg hiểu sao người lái ô tô đó hạ kiếng xuống và giơ tay ra chào,lập tức thằng đang làm viêc với e bảo thôi người quen của tao,bỏ đi.
Tới khúc này các bác biết đc kết quả chưa.(xe camry biển trắng nhé các bác).sau đó tiếp tục nhé.
Xx:bây giờ lập bb nhé.
Em:(lúc này kg giữ dc bình tĩnh nữa) ĐM mấy anh làm việc kiểu đó ah,sao xe đó đi vào đường cấm,đi ngược đường 1 chiều sao mấy anh kg bắt,mà còn bảo là người quen cho qua là sao.
Xx:chúng tôi đang giải quyết vi phạm của a nên kg dừng xe kia dc.
Em:tôi yêu cầu a trả lại bằng lái cho tôi,còn nếu a lập bb tôi sẽ kg ký và ngày mai tôi lên hẵn PNT để nói chuyện với xếp của a chuyên này.
Xx:bây giờ a kg chịu ky bb phải kg.
Em nhất quyết kg ký.thế là chúng cầm cái GPLX của e leo lên xe đề máy phóng đi.lúc đó e tức lắm nhưng 4b kg thể chạy theo 750pkl của nó đc.nên e ngậm ngùi về nhà cất xe ô tô và lấy xe 2b ra ngay vòng xuyến đó.thì thấy khoảng 4 chiếc xe có luôn xe thằng hồi nãy cầm gplx e bỏ chạy.nên em phóng xe lại và hỏi.hồi nãy ai chạy xe mang biển số này (vì lúc đó e nhanh ý địa cái bs rùi).
Xx:(giả bộ ngu ngơ)có chuyện gì kg a.
Em: ĐM hồi nãy thằng nào cầm GPLX của tôi rồi bỏ chạy thì khôn hồn tra lại cho tôi.
Xx:a có nhớ ai kg,xe biển số nào.(lúc đó chúng nó đứng nguyên 1 đống)
Em:tôi kg cần biết ai hết.tôi chỉ cần biết cái xe này,mang biển số này đã cầm GPLX của tôi và bỏ chạy.yêu cầu tra lại GPLX cho tôi.
Xx:bằng lái nè.công nhận mày củng hay thiệt,củng biết ra đây kiếm tụi tao ah.
Em:ĐM tao còn biết tụi bay ở đội nào nữa chứ kg chỉ biết tụi bay đứng ỏ đây đâu.
Và thế là e cầm cái GPLX của e leo lên xe 2 bánh của e chạy về.(vì nhà e ở CMT8&ĐBP nên chạy ra đó củng gần).em xin hết ạh.
Đm, bác liều vậy định chơi tới tụi nó luôn à, phóng ra ăn thua đủ mà đi 1 người bác cũng liều lắm.

Hạng D
21/4/10
3.121
35.947
113
HCM city

Chính những OSer rất mạnh mẽ trong cuộc sống, rồi cuối cùng thì thỏa hiệp với cái sai.
Thật nhục chí anh hùng quá.