Hạng B2
7/3/11
233
70
28
46
Re: 23/10 chiến với xxx tại cầu ĐBP lỗi 2B đi sai làn

tin_truc22 nói:
Giang civic 2.0 nói:
phucminh nói:
Đội 16 Phạm Ngọc Thạch thì em có nhiều kỷ niệm.
e mạn phép kể hầu các bác câu chuyện của em.ở vòng xoay ĐBP luôn,hướng từ Hàng xanh về VTS
Khoảng 01h đêm em chạy 4 bánh từ thủ đức về chổ vòng xoay ĐBP e kg xi nhan trái,nhưng e có xi nhan phải để ra hướng ĐBP về VTS.thì bị 2 chú thổi vào.
Xx:chào như điều lệnh.
Xx:đề nghị a cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ,bằng lái.
Em:dạ thưa a,em bị lỗi gì ạ.
Xx:lỗi kg bật xi nhan khi vào vòng xuyến.
Em:dạ e có bật mà a.
Xx:anh kg bật xi nhan trái khi vào vòng xuyến.
Em:vào vòng xuyến kg có luật phải bật xi nhan trái nhé.chỉ khi ra hướng nào thì mình bật xi nhan phải thôi.
Xx:thôi lập biên bản lỗi kg bật tin hiệu cảnh báo rẽ.
Em:nếu a lập e lỗi đó e sẽ kg ký biên bản.và e củng nhất quyết như vậy.
Ngay lúc đó liền có 1 xe 4 bánh toy camry màu đen phi từ Mai Thị Lựu ra ĐBP chạy luôn ngược chiều về vòng xoay luôn.(MTL cấm xe ô tô hướng từ Trần Q Khải ra ĐBP nhé).
Lúc đó thằng xx kia nhảy tính chặn đầu ô tô lại,nhưng kg hiểu sao người lái ô tô đó hạ kiếng xuống và giơ tay ra chào,lập tức thằng đang làm viêc với e bảo thôi người quen của tao,bỏ đi.
Tới khúc này các bác biết đc kết quả chưa.(xe camry biển trắng nhé các bác).sau đó tiếp tục nhé.
Xx:bây giờ lập bb nhé.
Em:(lúc này kg giữ dc bình tĩnh nữa) ĐM mấy anh làm việc kiểu đó ah,sao xe đó đi vào đường cấm,đi ngược đường 1 chiều sao mấy anh kg bắt,mà còn bảo là người quen cho qua là sao.
Xx:chúng tôi đang giải quyết vi phạm của a nên kg dừng xe kia dc.
Em:tôi yêu cầu a trả lại bằng lái cho tôi,còn nếu a lập bb tôi sẽ kg ký và ngày mai tôi lên hẵn PNT để nói chuyện với xếp của a chuyên này.
Xx:bây giờ a kg chịu ky bb phải kg.
Em nhất quyết kg ký.thế là chúng cầm cái GPLX của e leo lên xe đề máy phóng đi.lúc đó e tức lắm nhưng 4b kg thể chạy theo 750pkl của nó đc.nên e ngậm ngùi về nhà cất xe ô tô và lấy xe 2b ra ngay vòng xuyến đó.thì thấy khoảng 4 chiếc xe có luôn xe thằng hồi nãy cầm gplx e bỏ chạy.nên em phóng xe lại và hỏi.hồi nãy ai chạy xe mang biển số này (vì lúc đó e nhanh ý địa cái bs rùi).
Xx:(giả bộ ngu ngơ)có chuyện gì kg a.
Em: ĐM hồi nãy thằng nào cầm GPLX của tôi rồi bỏ chạy thì khôn hồn tra lại cho tôi.
Xx:a có nhớ ai kg,xe biển số nào.(lúc đó chúng nó đứng nguyên 1 đống)
Em:tôi kg cần biết ai hết.tôi chỉ cần biết cái xe này,mang biển số này đã cầm GPLX của tôi và bỏ chạy.yêu cầu tra lại GPLX cho tôi.
Xx:bằng lái nè.công nhận mày củng hay thiệt,củng biết ra đây kiếm tụi tao ah.
Em:ĐM tao còn biết tụi bay ở đội nào nữa chứ kg chỉ biết tụi bay đứng ỏ đây đâu.
Và thế là e cầm cái GPLX của e leo lên xe 2 bánh của e chạy về.(vì nhà e ở CMT8&ĐBP nên chạy ra đó củng gần).em xin hết ạh.
Đm, bác liều vậy định chơi tới tụi nó luôn à, phóng ra ăn thua đủ mà đi 1 người bác cũng liều lắm.

Chổ này hàng đêm các ông Cảnh sát giao thông hay vòi mỗi xe gắn máy 100 ngàn/ xe vì lỗi không bật signal khi rẽ trái từ Đinh Tiên Hoàng sang Võ Thị Sáu. Họ ăn tiền rất trắng trợn và thường xuyên đứng ở đây từ 22 h đêm

Hạng B2
22/4/11
393
126
43

HuynhNhan nói:
Chổ này hàng đêm các ông Cảnh sát giao thông hay vòi mỗi xe gắn máy 100 ngàn/ xe vì lỗi không bật signal khi rẽ trái từ Đinh Tiên Hoàng sang Võ Thị Sáu. Họ ăn tiền rất trắng trợn và thường xuyên đứng ở đây từ 22 h đêm
Tụi này tha hóa biến chất quá rồi, chắc phải lên tiếng với C46 hốt bớt tụi mất dạy đứng đường này.

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh

tin_truc22 nói:
Giang civic 2.0 nói:
phucminh nói:
Đội 16 Phạm Ngọc Thạch thì em có nhiều kỷ niệm.
e mạn phép kể hầu các bác câu chuyện của em.ở vòng xoay ĐBP luôn,hướng từ Hàng xanh về VTS
Khoảng 01h đêm em chạy 4 bánh từ thủ đức về chổ vòng xoay ĐBP e kg xi nhan trái,nhưng e có xi nhan phải để ra hướng ĐBP về VTS.thì bị 2 chú thổi vào.
Xx:chào như điều lệnh.
Xx:đề nghị a cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ,bằng lái.
Em:dạ thưa a,em bị lỗi gì ạ.
Xx:lỗi kg bật xi nhan khi vào vòng xuyến.
Em:dạ e có bật mà a.
Xx:anh kg bật xi nhan trái khi vào vòng xuyến.
Em:vào vòng xuyến kg có luật phải bật xi nhan trái nhé.chỉ khi ra hướng nào thì mình bật xi nhan phải thôi.
Xx:thôi lập biên bản lỗi kg bật tin hiệu cảnh báo rẽ.
Em:nếu a lập e lỗi đó e sẽ kg ký biên bản.và e củng nhất quyết như vậy.
Ngay lúc đó liền có 1 xe 4 bánh toy camry màu đen phi từ Mai Thị Lựu ra ĐBP chạy luôn ngược chiều về vòng xoay luôn.(MTL cấm xe ô tô hướng từ Trần Q Khải ra ĐBP nhé).
Lúc đó thằng xx kia nhảy tính chặn đầu ô tô lại,nhưng kg hiểu sao người lái ô tô đó hạ kiếng xuống và giơ tay ra chào,lập tức thằng đang làm viêc với e bảo thôi người quen của tao,bỏ đi.
Tới khúc này các bác biết đc kết quả chưa.(xe camry biển trắng nhé các bác).sau đó tiếp tục nhé.
Xx:bây giờ lập bb nhé.
Em:(lúc này kg giữ dc bình tĩnh nữa) ĐM mấy anh làm việc kiểu đó ah,sao xe đó đi vào đường cấm,đi ngược đường 1 chiều sao mấy anh kg bắt,mà còn bảo là người quen cho qua là sao.
Xx:chúng tôi đang giải quyết vi phạm của a nên kg dừng xe kia dc.
Em:tôi yêu cầu a trả lại bằng lái cho tôi,còn nếu a lập bb tôi sẽ kg ký và ngày mai tôi lên hẵn PNT để nói chuyện với xếp của a chuyên này.
Xx:bây giờ a kg chịu ky bb phải kg.
Em nhất quyết kg ký.thế là chúng cầm cái GPLX của e leo lên xe đề máy phóng đi.lúc đó e tức lắm nhưng 4b kg thể chạy theo 750pkl của nó đc.nên e ngậm ngùi về nhà cất xe ô tô và lấy xe 2b ra ngay vòng xuyến đó.thì thấy khoảng 4 chiếc xe có luôn xe thằng hồi nãy cầm gplx e bỏ chạy.nên em phóng xe lại và hỏi.hồi nãy ai chạy xe mang biển số này (vì lúc đó e nhanh ý địa cái bs rùi).
Xx:(giả bộ ngu ngơ)có chuyện gì kg a.
Em: ĐM hồi nãy thằng nào cầm GPLX của tôi rồi bỏ chạy thì khôn hồn tra lại cho tôi.
Xx:a có nhớ ai kg,xe biển số nào.(lúc đó chúng nó đứng nguyên 1 đống)
Em:tôi kg cần biết ai hết.tôi chỉ cần biết cái xe này,mang biển số này đã cầm GPLX của tôi và bỏ chạy.yêu cầu tra lại GPLX cho tôi.
Xx:bằng lái nè.công nhận mày củng hay thiệt,củng biết ra đây kiếm tụi tao ah.
Em:ĐM tao còn biết tụi bay ở đội nào nữa chứ kg chỉ biết tụi bay đứng ỏ đây đâu.
Và thế là e cầm cái GPLX của e leo lên xe 2 bánh của e chạy về.(vì nhà e ở CMT8&ĐBP nên chạy ra đó củng gần).em xin hết ạh.
Đm, bác liều vậy định chơi tới tụi nó luôn à, phóng ra ăn thua đủ mà đi 1 người bác cũng liều lắm.
em bình thường thì nhát lắm.nhưng một khi máu đã lên não thì e chiến tới cùng.

Hạng B1
3/9/13
51
0
6
30

Liembk nói:
Chính những OSer rất mạnh mẽ trong cuộc sống, rồi cuối cùng thì thỏa hiệp với cái sai.
Thật nhục chí anh hùng quá.

Gặp trường hợp của bác, bác sẽ làm gì?

Mong cáo kiến từ bác.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113

Kết quả như vậy sao từ đầu không chung 2 xị cho nó đi đỡ mất thời gian. Coi như cúng cô hồn. Không theo thì thôi. Còn theo để tìm chân lý. Cuối cùng ko phải đóng 6 xị thì coi như vui vẻ nhận bằng lái. Hơi thất vọng bác chủ.

Hạng D
10/9/08
2.871
5.895
113

manchestervn nói:
Kết quả như vậy sao từ đầu không chung 2 xị cho nó đi đỡ mất thời gian. Coi như cúng cô hồn. Không theo thì thôi. Còn theo để tìm chân lý. Cuối cùng ko phải đóng 6 xị thì coi như vui vẻ nhận bằng lái. Hơi thất vọng bác chủ.
Tiếc là forum không có nút dislike !

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113

target_locked nói:
manchestervn nói:
Tiếc là forum không có nút dislike !
Em thấy bác ấy lên đây lập topic, mọi người vào ủng hộ tinh thần tìm công lý. Cuối cùng vô đó xxx nó trả cho cái bằng lái thì mừng quá, ko còn tha thiết chi tìm công lý nữa. Nếu chỉ vì lấy lại cái bằng lái thì tốt hơn đừng nên lập cái thớt này. Em nói vậy có gì ko đúng sao bác ?

Hạng B2
17/9/10
404
37
28

Film kết thúc ko có hậu cho lắm :cool:. Em thích thêm phần xxx xin lỗi cơ ....

Hạng B2
22/4/11
393
126
43

manchestervn nói:
Em thấy bác ấy lên đây lập topic, mọi người vào ủng hộ tinh thần tìm công lý. Cuối cùng vô đó xxx nó trả cho cái bằng lái thì mừng quá, ko còn tha thiết chi tìm công lý nữa. Nếu chỉ vì lấy lại cái bằng lái thì tốt hơn đừng nên lập cái thớt này. Em nói vậy có gì ko đúng sao bác ?
Em lập thread ko phải để hạ sát tụi xxx này, em chỉ muốn chứng minh là xxx phạt tại cầu ĐBP là sai để bà con cô bác anh chị em theo đó mà ko phải chi tiền cho tụi nó. Mấy bác nhận định em chỉ lấy lại bằng thì ban đầu em cũng ko rảnh để quay lại cho xxx lập bb. Bác nào cũng xúi làm tới, có làm tới em cũng thấy ko được vui vẻ lắm.
@ Admin : Thread này do em lập nên giờ em xin Admin khóa lại dùm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/12/13
102
3
18

Poorguy nói:
Em lăn tăn quá.
1. Người đi 4 bánh: 2 bánh nó cứ đi trước mũi xe mình, lấn lane, gây cản trở, nguy hiểm cho người đi 2 bánh, lỡ quẹt xe té xuống là nói 2 bánh lấn lane.
2. Người đi 2 bánh: Theo điều 13 luật GTDB thì tui đi về phía bên phải đường (lane ngoài) là đúng. Tui cãi tới cùng, tui chấp ông lập BB.
Vậy giờ nên sắp xếp như thế nào? như vậy XXX làm sai luật nhưng đem lại sự an tòan cho người tham gia GT.
Mấy bác giải thích giúp em.
Nếu xxx quan tâm đến tình hình TNGT đến như vậy,thì gắn biển báo 412 ở đây làm gì hả bác..mà 3 lan trong này,tốc độ tối đa chỉ có 40km/h thôi,thì có đến mức nguy hiểm như bác nói,thường oto chạy lan trong rất chậm để quẹo phải mà
Đến lúc này bác còn ko biết csgt đứng bắt vì mục đich gì sao hả bác??????