Hạng B2
29/3/10
159
0
16
Re:3 NGÀY, 2 ĐÊM HÀNH XÁC TẠI DI LINH - PHAN THIẾT!

Rocket1349 nói:
Trong khi chờ hình mời các bác xem đỡ 1 pha nguy hiểm...​
Kinh, hãy vãy lúa luôn. Bác tài can đảm quá. knh1 phục.....

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

cherie nói:
seabreaz nói:
.l...lần đầu tiên cảm giác hoảng loạn khi bóng đêm vây quanh , sau cú xuống dốc không thành công của Huydmax , nỗi sợ hãi vây quanh tôi ...không biết tôi sợ cái gì nữa , khi F1 mượn tôi cái đèn pin , chỉ còn lại mình tôi giữa bóng tối nơi rừng sâu ...quay lại thì không thể ...tiến lên thì ...chắc chắn ...không được ...vậy bạn tin vào điều gì ?
còn... còn nhiều lắm bác ah.... xung quanh ta là những người bạn luôn hết lòng hổ trợ nhau khi gặp những điều khó khăn nhất, hiện tại lúc đó bác ko có đèn pin của mình nhưng chỉ sau 3 phút bác Toy đã xuất hiện trước xe của bác sẳn sàng cầm đèn pin rọi cho bác đi qua con dốc đó mà.
Sau chuyến đi offroad này e nhận ra một điều là tấm lòng anh em vì nhau là quý nhất
hi , đi với bác một chuyến cũng vui , nhưng đừng bỏ bạn lại khi có hoạn nạn nhé bác , về nguyên tắc thì như vậy đó , khi xe tôi hư , một mình ngồi lại giữa vùng đất xa lạ , bác là người đi cùng xe tôi , vậy mà ....tôi nhìn bác xách cái túi lao qua xe khác .... hơn 250km đường về ...
....F1 khuất vào bóng đêm ...tôi đứng giữa rừng , không thấy đường về xe của mình ...con dốc ấy nếu bạn bước hụt ... một bên là vực ...dưới kia là hố sâu ...

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48

seabreaz nói:
cherie nói:
seabreaz nói:
.l...lần đầu tiên cảm giác hoảng loạn khi bóng đêm vây quanh , sau cú xuống dốc không thành công của Huydmax , nỗi sợ hãi vây quanh tôi ...không biết tôi sợ cái gì nữa , khi F1 mượn tôi cái đèn pin , chỉ còn lại mình tôi giữa bóng tối nơi rừng sâu ...quay lại thì không thể ...tiến lên thì ...chắc chắn ...không được ...vậy bạn tin vào điều gì ?
còn... còn nhiều lắm bác ah.... xung quanh ta là những người bạn luôn hết lòng hổ trợ nhau khi gặp những điều khó khăn nhất, hiện tại lúc đó bác ko có đèn pin của mình nhưng chỉ sau 3 phút bác Toy đã xuất hiện trước xe của bác sẳn sàng cầm đèn pin rọi cho bác đi qua con dốc đó mà.
Sau chuyến đi offroad này e nhận ra một điều là tấm lòng anh em vì nhau là quý nhất
hi , đi với bác một chuyến cũng vui , nhưng đừng bỏ bạn lại khi có hoạn nạn nhé bác , về nguyên tắc thì như vậy đó , khi xe tôi hư , một mình ngồi lại giữa vùng đất xa lạ , bác là người đi cùng xe tôi , vậy mà ....tôi nhìn bác xách cái túi lao qua xe khác .... hơn 250km đường về ...
....F1 khuất vào bóng đêm ...tôi đứng giữa rừng , không thấy đường về xe của mình ...con dốc ấy nếu bạn bước hụt ... một bên là vực ...dưới kia là hố sâu ...
Bác ơi, xe bác và xe các bác khác đã ra khỏi rừng, bác Đức đã rất nhiệt tình kéo xe của bác ra tận nơi sửa chửa, e đã ngồi cùng bác khi xe bác đc kéo đến nơi sữa xe đó mà, trong suốt cuộc hành trình xe bác gặp sự cố e cũng đã giúp bác khi bác cần thiết

Bác phải ở lại sửa xe, e ngồi đó với bác cũng đâu giúp đc gì vì e đâu biết gì về xe, e cũng đã nói rõ với bác và đã chào bác rồi, trong khi hành trình tiếp theo của đoàn là ra Phan Thiết, e phải đi cho hết hành trình vì e còn phải làm nhiệm vụ ghi hình nữa chứ

Bác nên viết một bài để cám ơn những người đã lăn xã cứu xe của bác hơn là ngồi trách móc vì trong chuyến này xe của bác là gặp sự cố nhiều nhất vì nếu ko có cục xà bông của F1 để vá cái bình xăng bị bể của bác thì coi như giờ này bác vẫn còn ở trong rừng (lúc đó F1 có quyền ko cho bác cục xà bông mà để dành xài cho việc dự trữ vá cái bình xăng của của F1 thì bác nghĩ sao đây), và bác cũng nên cám ơn bác Bangnang, bác Huydmax, máy dầu, bác Đức, Toy và một vài bác khác nữa ....... mọi người đã rất vô tư giúp bác, còn bác thì rất vô tư khi xe người khác gặp sự cố
ah.. e cám ơn bác vì bác đã cho e đi nhờ xe!
P/s bác Toy đã rọi đèn pin cho bác vượt qua con dốc đó và chỉ sau ko đầy 15phút bác Rocket đã thay mặt F1 mang đèn pin tới trả tận tay bác rùi mà, e ngồi xe bác chứng kiến đầy đủ, vậy mà bác còn lên đây trách móc, bác đúng là hết thuốc chữa

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/5/10
3.300
26
48

Clip 3: con dốc khó đầu tiên, chỉ mình VA đc kéo

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=Ikc5QK7tZEc[/tube]

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48

Clip 4: Vitara và xe của bác Huy Dmax leo dốc
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=Ymw186ma9_A[/tube]

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Rocket1349 nói:
Nghe nói sau chuyến này lão Lơ đòi bán Triton 200 chai:D
Có một chiếc Ford Everest bị leo lươn ..bầm dập. Chủ xe rao bán 250 triệu khi sau khi Bảo hiểm làm xong xong, có bác nào định mua chạy vòng vòng thành phố không?

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48

Clip 5: bác máy dầu và bác Vũ kiểm tra độ sâu và cạm bẩy của con suối
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=7kQQ4qh9FVQ[/tube]

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

binhtri nói:
Kinh, trong clip không có thân cây to là em Triton lâm nguy nhỉ? Lúc đó chắc phải dùng tời trước kéo lên các bác nhỉ?
Không có cái cây đó thì ít nhất 2 em đã yên nghỉ dưới cái vực sâu hơn 70m rồi ...:confused::confused: Bây giờ ngồi lại mới thấy liều mạng + may mắn là nhiều

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh

F1racer nói:
binhtri nói:
Kinh, trong clip không có thân cây to là em Triton lâm nguy nhỉ? Lúc đó chắc phải dùng tời trước kéo lên các bác nhỉ?
Không có cái cây đó thì ít nhất 2 em đã yên nghỉ dưới cái vực sâu hơn 70m rồi ...:confused::confused: Bây giờ ngồi lại mới thấy liều mạng + may mắn là nhiều

Công nhận liều thật

VA và vài chiếc xuống dốc đầu tiên phải dùng tời thả xuống từ từ còn rất khó khăn...vậy mà đến lượt Dmax, Triton lại không dùng tời, các bác hơi chủ quan và quá tự tin vào khả năng cầm lái...

Em đứng quay Clip mà còn thót tim huống chi trong xe bác HuyDmax còn có 1 phụ nữ là Lady Offroad:mad::mad::mad:
Lần sau nên cẩn thận hơn.

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48

e làm trước ít hình
1. tay bắt mặt mừng tại ngã 3 Vũng tàu
3 NGÀY, 2 ĐÊM HÀNH XÁC TRÊN ĐƯỜNG RỪNG TỪ DI LINH XUỐNG PHAN THIẾT!

2

3. gặp đầu tiên xa xa là xe của bác Bangnang

4. Pajero sì pót mới nguyên xuất hiện

5. phía sau em nó