Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Re:3 NGÀY, 2 ĐÊM HÀNH XÁC TẠI DI LINH - PHAN THIẾT!

truong195 nói:
Rocket1349 nói:
Nghe nói sau chuyến này lão Lơ đòi bán Triton 200 chai:D
Có một chiếc Ford Everest bị leo lươn ..bầm dập. Chủ xe rao bán 250 triệu khi sau khi Bảo hiểm làm xong xong, có bác nào định mua chạy vòng vòng thành phố không?
Bác PM cho em thông tin em này để em liên lạc, con này khỏi cần BH làm lại cũng được, em chỉ cần cái máy và khung sườn ... về cắt cụt đi như con VA là offroad ngon lành.
Cám ơn bác trước

Hạng B2
15/6/09
228
1
0
47

Không biết các Bác xem có cảm ggiác gì ko. Chứ em lái mà cảm giác rất yomos.
Qua chuyến đi mới thấy sức nngười cũng là sức " trâu bò ". Cả ngày ăn mỗi 1 gói mì gói mà vẫn hùng hục như thế.
Em quên là cũng nhờ có ly cafe buổi sáng sớm của Bác seabreaz cũng giúp cho em có thêm 1 phần sức lực trong chuyến đi này. Thank u Bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/5/10
3.300
26
48

clip 6
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=HJxowOtzrkI[/tube]

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

TOY nói:
seabreaz nói:
.l...lần đầu tiên cảm giác hoảng loạn khi bóng đêm vây quanh , sau cú xuống dốc không thành công của Huydmax , nỗi sợ hãi vây quanh tôi ...không biết tôi sợ cái gì nữa , khi F1 mượn tôi cái đèn pin , chỉ còn lại mình tôi giữa bóng tối nơi rừng sâu ...quay lại thì không thể ...tiến lên thì ...chắc chắn ...không được ...vậy bạn tin vào điều gì ?
Tin vào tinh thần và trách nhiệm của anh em bác ơi :), em dám đảm bảo với bác là nếu có chuyện gì thì anh em vẫn dìu dắt và hỗ trợ nhau đến hết mức có thể nhằm bảo đảm an toàn cho mọi người. Đã chơi môn này thì sự đoàn kết tập thể là điều quan trọng nhất bác ạ.
Mong bác vui và tham gia đều với anh em nhé.

hihi Toy lạc đề rùi , tôi đâu có sợ và cũng đâu là ng mới chơi môn này , tôi chì đang cố mô tả cái cảm giác mà mình đã có để anh em ở nhà hiểu thôi ... tôi sẽ nói cái cảm giác của mình khi một mình chạy chiếc xe tan nát của mình cứ chạy chừng 2 km là phải dừng lại vì nghe người ta la là bình xăng thủng chảy tè le bác ah ....

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48

6. lên đường thôi
3 NGÀY, 2 ĐÊM HÀNH XÁC TRÊN ĐƯỜNG RỪNG TỪ DI LINH XUỐNG PHAN THIẾT!

7. xe bác Huy Dmax cũng đã kịp có mặt

8

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

@cher...i.. e : bác đừng nặng lời thế chứ , tôi đang mô tả cảm giác của mình mà , thôi chấm dứt nhé để cho đừng loãng ...thuốc thì tôi ...nhiều bác ah hihi

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

seabreaz nói:
TOY nói:
seabreaz nói:
.l...lần đầu tiên cảm giác hoảng loạn khi bóng đêm vây quanh , sau cú xuống dốc không thành công của Huydmax , nỗi sợ hãi vây quanh tôi ...không biết tôi sợ cái gì nữa , khi F1 mượn tôi cái đèn pin , chỉ còn lại mình tôi giữa bóng tối nơi rừng sâu ...quay lại thì không thể ...tiến lên thì ...chắc chắn ...không được ...vậy bạn tin vào điều gì ?
Tin vào tinh thần và trách nhiệm của anh em bác ơi :), em dám đảm bảo với bác là nếu có chuyện gì thì anh em vẫn dìu dắt và hỗ trợ nhau đến hết mức có thể nhằm bảo đảm an toàn cho mọi người. Đã chơi môn này thì sự đoàn kết tập thể là điều quan trọng nhất bác ạ.
Mong bác vui và tham gia đều với anh em nhé.

hihi Toy lạc đề rùi , tôi đâu có sợ và cũng đâu là ng mới chơi môn này , tôi chì đang cố mô tả cái cảm giác mà mình đã có để anh em ở nhà hiểu thôi ... tôi sẽ nói cái cảm giác của mình khi một mình chạy chiếc xe tan nát của mình cứ chạy chừng 2 km là phải dừng lại vì nghe người ta la là bình xăng thủng chảy tè le bác ah ....
đúng rùi, hôm bữa ăn trưa lúc thoát được khỏi rừng em cũng nói với bác. Ngay cả em cũng sắp hoảng vì không biết khả năng khi nào mới ra được khỏi rừng ...cứ qua được chỗ nào nguy hiểm, chưa kịp vui thì lại cái khác khó hơn:(:(. Chỉ cần thêm nửa ngày nữa không thoát được thì tình hình anh em chắc lo lắng và căng thẳng hơn nhiều.
Em ít khi nào đem theo đồ ăn + nước uống, sau chuyến này kinh nghiệm sẽ chuẩn bị thêm nhiều mấy thứ này ... có gì còn tồn tại. Nhiều lúc khát khô cổ, anh em cũng hết cả nước sạch ... chỉ muốn làm liều uống nước suối nhưng sợ bệnh + đau bụng nên đành chịu khát.
Nghĩ tới cảnh 4 anh em chia nhau nửa chai nước 330ml ...

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

Chuyến này nghe đồn Lady offroad có xe nước mía siêu sạch nữa mà, chắc quên đem mía theo hả bác? :D
Em thấy dạo này đi óp dốt toàn ở resort với lại ăn nhà hàng nên có phần lơ là trong khâu hậu cần đấy nhá.

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48

seabreaz nói:
@cher...i.. e : bác đừng nặng lời thế chứ , tôi đang mô tả cảm giác của mình mà , thôi chấm dứt nhé để cho đừng loãng ...thuốc thì tôi ...nhiều bác ah hihi
bác là bác sĩ duy nhất của đoàn, vậy mà bác Vũ bị sốt bác ko 1 lời hỏi thăm và kê toa cho bác ấy uống, e hỏi bác thì bác lơ đi, trong khi bác Vũ bị sốt đến 2 hay 3 lần
thuốc bác nhiều hằng ngày bác chỉ kê toa thuốc cho bệnh nhân của bác ở phòng mạch thôi, nhưng chắc ko ai kê toa cho thuốc cho bác đc rùi

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

...lần đầu tiên trong đời tôi sợ ...mưa ...trập trùng là những dòng sông ...mở cửa xe ...cái lạnh , cái đói , mệt tưởng chừng không thề...mệt hơn ... xe bannang .com ( chiếc mạnnh nhất ) vừa chớm xuống là ...tèo ....tôi hoảng loạn thật sự , cảm giác lạnh buốt chạy thấu từ trong bụng đau nhói tới gót chân ...tôi quay lại nhìn ....từng khuôn mặt thẫn thờ ....F1 và VA lao tới ....dòng sông vẫn cuồn cuộn chảy.....