Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon
RE: 318i Sport //M - Cùng nhau chia sẽ thông tin

Em thì không phải là sư huynh, cũng chẳng phải bậc tiền bối, cũng không có bi em để đi. Em chỉ có mỗi kinh nghiệm là nếu xe bác có dán chữ //M thì bác làm ơn lột ngay ra giùm, còn lý do tại sao thì bác cứ làm theo em đi, sẽ lợi nhiều hơn hại nếu bác muốn tiếp tục là thành viên của OS, hi hi...

Chữ //M là của chính hãng, chứ không phải ra Hùng Vương mua 30 ngàn đâu Bác. Đây là dòng xe Sport ma VMC nhập về ráp với số lượng khoảng 20 chiếc, đã hết hàng từ 2005. Bác nên tìm hiểu lại dòng xe này, đã có bài viết chi tiết rồi

Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon

Đâu bác ơi...em muốn biết cái loại này nó khác loại 318 thường ở cái chỗ nào mà chỉ bán có 20 chiếc...mà giá nó khác lợi thường nhiêu bác?

Khác 318i thường: Cản Sport, gầm thấp sì po, đèn sương mù, vô lăng 3 chấu, bên trong không phải ốp gỗ mà là nhôm bạc (không biết chất liệu), gờ sau đuôi, nẹp hông cửa có chữ //M luôn, gác nhân trái có chữ //M, ghế vừa da vừa nỉ, 2 ghế trước có chỗ kéo ra nâng đùi... đại khái khác 1 số chi tiết sì po. Tương tự Mer C180 và C180 sport vậy. Chính hãng nguyên xi chứ chưa hề độ bất cứ món gì! các Bác có thể ghé showroom ngoài Pateur lấy Catolog tham khảo. Nghe nói đợt đó nhập khoảng trên dưới 20 chiếc (chưa kiểm chứng). Lưu ý là BMW M3 ở nước ngoài khác nhé

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Bác post vài tấm hình về em nó lên cho mọi ngươì chiêm ngưỡng và mở mang kiến thức với.

Vậy ra hãng BMW có nhiều phiên bản M khác nhau cho các thị trường khác nhau?

Thêm nữa...bác không thể ví vụ này với Mẹc sì po và không sì po được bởi M bản thân nó là 1 phiên bản có đăng ký trademark đàng hoàng chứ không như sì po...:D

Last edited by a moderator:
PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

À ra thế hả bác, cám ơn bác vespa nhiều nhé, nhờ vậy em mới biết 318i //M là ô ri zin cơ đấy. Nghe bác nói làm em nhớ tới em Mercedes C200 AMG hồi đó bọn em đi xem trong Triễn lãm Hoàng Văn Thụ quá, từ bé tới lớn em mới sờ được tận tay một em AMG mới tinh tình tình, mà lại là AMG C200 cơ đấy, chỗ nào có dán chữ AMG là em sờ tất, 4 cái mâm, cốp sau, nẹp cửa,... quá phê [8D] mà chỉ có cái máy là hông có chữ AMG mà thôi, hi hi...

Còn cái vụ mà chỉ bán có 20 chiếc sao nghe giông giống cái xe Phè Ra Rì gì thế bác Bắp nhể, cũng quá phê [8D]

Tóm lại là bây giờ em mới mở mắt ra được, học thêm được một số các dòng xe mới của BMW và Mercedes, hi hi...

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Chúc mừng bác vespa cưới vợ hai :D
Cái gì zin theo xe thì cứ để mà dùng bác nhẩy, tội gì bóc ra cho "mất zin" e nó phải ko bác ? :D
Bác cho e hỏi tò mò tí: tổng thiệt hại cho bác "phá... e này" là bao nhiêu thế ? Tks bác !

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: vespa

Đâu bác ơi...em muốn biết cái loại này nó khác loại 318 thường ở cái chỗ nào mà chỉ bán có 20 chiếc...mà giá nó khác lợi thường nhiêu bác?

Khác 318i thường: Cản Sport, gầm thấp sì po, đèn sương mù, vô lăng 3 chấu, bên trong không phải ốp gỗ mà là nhôm bạc (không biết chất liệu), gờ sau đuôi, nẹp hông cửa có chữ //M luôn, gác nhân trái có chữ //M, ghế vừa da vừa nỉ, 2 ghế trước có chỗ kéo ra nâng đùi... đại khái khác 1 số chi tiết sì po. Tương tự Mer C180 và C180 sport vậy. Chính hãng nguyên xi chứ chưa hề độ bất cứ món gì! các Bác có thể ghé showroom ngoài Pateur lấy Catolog tham khảo. Nghe nói đợt đó nhập khoảng trên dưới 20 chiếc (chưa kiểm chứng). Lưu ý là BMW M3 ở nước ngoài khác nhé

Con này em lấy cuối 2004 56K chưa trước bạ + ..... Bác lấy bao nhiêu vậy??
theo như lời bác tả thì i hệt con của em.
Xin đính chính là con này hiện nay giá down xuống 4 - 5 k.

Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon

Con này em lấy cuối 2004 56K chưa trước bạ + ..... Bác lấy bao nhiêu vậy??
theo như lời bác tả thì i hệt con của em.
Xin đính chính là con này hiện nay giá down xuống 4 - 5 k.

Đúng rùi đó, mình lấy lại của ông anh, ổng mua tháng 1/2005 gia ra giấy tờ hết khoảng 58.000 - 60.000. Mình mới lấy lại ổng 43.000, mới chạy được 2.600km à Bác ơi, ổng trùm mền.

Bác giải thích cho mấy Chú trên biết về con này, chứ mấy chú cứ đòi gở cái logo //M hoài, chán quá !!!