RE: 318i Sport //M - Cùng nhau chia sẽ thông tin

ấy là góp ý cho bác Vespa thôi, chơi thì có năm bảy cách chơi....

cách râu ông này cắm cằm bà kia cũng có nhiều dân chơi nửa mùa chọn lắm chứ chả phải riêng gì bác ...vui đê, lăn tăn quái giề...he..he...

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Xe này hiện đại nhể, từ bé đến giờ em chưa thấy xe nào thế này. Hay bác tổ chức cho anh em test thử đi để mở rộng tầm mắt chứ không thấy có chữ M cứ tưởng hàng lởm không à (người lởm chứ không phải xe nhé):D

O.S.P.D
25/5/05
638
15
18
44
Hóc Môn

Trích đoạn: vespa

Chào tất cả các sư huynh, các bậc tiền bối...

Số là em mới cưới vợ 2 - BMW 318i Sport, chưa có kinh nghiệm gì, em cần các Bác có kinh nghiệm chỉ giáo và chia sẽ thông tin liên quan đến vợ 2 em:

- Kinh nghiệm đi xe này, sử dụng hết các tính năng, bảo trì, bảo dưỡng...
- Lắp thêm đồ chơi: Màn hình, tivi, loa... Nên nay không nên lắp loại nào? lắp loại nào tốt, địa chỉ...
- Cách tự mua bass, dung dịch... để tự lau chùi, bảo dưỡng...: nhãn hiệu nào, mua ở đâu...
- Và mọi kinh nghiệm, thông tin khác liên quan... kể cả kinh nghiệm khi bị "Bồ Câu Trắng" thổi.

Đa tạ các Bác.
nếu muốn độ ghế da thì lên saigonpart, làm bộ ghế da cô nô ly (nghe nói là của italy) cho nó sang
âm thanh thì ghé bác Phú (nghe nói có mấy bộ loa Tiến đạt nghe hay lém)
bát thì mua loại cana của Thái Lan ,sản xuất tại cà ná
dung dịch thì chỗ nào dơ cứ lấy xăng lau là sạch tuốt

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Bác Vespa có nhầm không lô xe ấy chỉ có 10 chiếc thôi , Bác lấy đâu ra thêm 10 chiếc thế , chính BÁC E cho phép vụ này mừ . Bác coi lại xem nhe .......
Chúc Mừng bác cưới được vợ 2 hàng Độc không đụng;);)

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em chưa thấy quả M nào lại lạ vậy;). Pác cố shot vài phát em ngó tí.

Hạng B2
23/11/04
309
5
18

Các bác thắc mắc 318iA có gắn thêm chữ //M nhiều quá, việc này trên forum cũng nói nhiều rồi mà: Túm lại, đây là 1 phiên bản BMW làm (Có lẽ các bác mới thấy ở VN) thay đổi 1 số chi tiết để cho cái gọi là Sport Edition (Hay gì đó, em ko nhớ rõ), và một trong những chi tiết ấy chính là cái logo có hình //M ở đuôi xe.

Một mặt theo thông lệ, BMW thường gắn logo //M cho các loại xe ở dạng 2 cửa, thường được biết đến với tên gọi M3 hoặc M5.

Chuyện chỉ có vậy, thế mà các bác cứ cho rằng gắn thêm //M vào xe ko phải là M3 hoặc M5 là không đúng...

Bác vespa cứ enjoy chiếc BMW của bác đi!

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Em cũng xác nhận là bác Vespa nói thật đấy .... chỉ có điều là VMC đã độ thêm vài chi tiết của //M và tự phong thế kg biết có đc phép gọi là //M Kg thui[8|][8|]
@ bác Vespa hình như bác thửa lại của chú Chưong ( Hay Trương gì đó )Nếu đúng thì chúc mừng bác vì xe này xem như ....Mới vì chủ xe chỉ mua và ngắm rất ít .....xài

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

đúng rồi các bác ưoi.hãng BMW có giới thiệu cái sport edition này mà.sau đít có ///M bên phải.hàng của hãng.không phải ADV.có một số chi tiết khác với BMW 318i.nhìn sport hơn

Hạng B1
27/7/05
58
0
0

theo em thì xe của bác vespa la một loại limited edition của series 3. các bác ở trên cứ thấy xe nào có dán cái biểu tượng ///M vào thì gọi đó là ///M3, em cũng chẳng hiểu sao lại như thế. thế bây giờ ( tưởng tượng nhé hehe ) em đi vào BMW, mua một cái spoiler cua ///M về, trong hộp đựng spoiler thì có một cái sticker ///M ( em rất thích sticker heheh ). em lấy cái spoiler ra, lắp vào xe, quyển user's guide cất đi, thế còn cái sticker thì làm thế nào, đem đi đốt à, nếu ko dán vào xe, bác nào nhìn thấy thì bảo là "lại định đú đởn làm M3 dỏm à?" còn nếu dán thì các bác lại bảo em kô có M3 mà cứ đú. với xe của bác vespa cũng vậy thôi, nhà máy người ta lắp một vài đồ chơi của M vào, mà ai chả muốn khoe đồ chơi, thế là dán thêm chữ M vào xe, ý họ là xe này có dùng đồ chơi của M, chứ kô phải là M3. ngu ý của em là vậy.

Hạng B2
17/3/05
119
0
0

Thế VMC là công ty độ xe Việt Nam hay sao các bác..hay chỉ bán xe thôi...Nếu độ xe thì biết đâu cũng là logo riêng của họ . Nếu vậy sao ko làm logo //VMC3 cũng đẹp chứ !!