Hạng B2
17/4/08
152
2.891
93
53
Đề bài : 4x17, hẻm xe hơi, Q.1,3,4,5,7,10, PN + tài chính tầm 2.5 tỏi = không thể giải được.

• Like
Reactions: beegee
Tập Lái
16/10/13
43
46
18
Các bác ơi đề bài là mua vùng ven chạy xe 30-40 phút vào các quận trung tâm đó đấy ạh. Khổ qua các bác remove cái khúc quan trọng rồi :))

Sau khi nghe giải thích thì e đã hiểu là đề này ko có đáp án nên em đang đợi các bác các mợ tthư vấn giúp là đề này cần bao nhiêu tỏi đặng e tính tiếp nên cày hay nên đem thân gửi ngân hàng đây ạh.

Tập Lái
18/4/19
9
4
3
123
tp HCM
không ngại chạy xa bác nghiên cứu khu Đông như Q9, Thủ đức xem, giá này em nghĩ tìm chắc cũng sẽ có thôi, đi về Q2, Q1 cũng không quá xa. tuy bị đẩy lên khá cao rồi nhưng giờ em thấy nhiều bác cũng đang rao thoát hàng vì ngộp bank, biết đâu cơ hội của bác ở đây

• Like
Tập Lái
16/10/13
43
46
18
Có bác nào cần giải cứu binh nhì Ryan ko PM e với ạh!?

Thiệt em ngán cái cảnh thông tin không minh bạch nên người cần bán người cần mua không gặp được nhau dễ sợ. Theo ý bác cứ gửi môi giới khu vực rồi dò dần phải không bác? Mà biết tìm đâu ra người có tâm giờ!?
Em mệt mấy môi giới lừa đảo đăng tin mấy trang online chỉ để lấy số dd quá, kiểu đó hại chết người cần, ác thực sự luôn.

Tập Lái
11/4/17
21
16
3
44
Chào các bác các mợ,

Nhà em gom mãi giờ mới đủ sức xuống đất, để ở thôi nên chỉ tính kiếm miếng đất cỡ 4x17-18(m). Ko tính buôn bán và cũng ko có lúa nên ko dám tìm đất ngang to, hẻm sâu sao cũng ok miễn xe hơi vào được vì nhà có người lớn tuổi ưu tiên có xe che mưa nắng. Mới chạy đi làm trong quận trung tâm 1,3,4,5,7,10,Phú Nhuận trong vòng 30-40 phút là lý tưởng nhất.

Em chạy lên batdongsan.com thì thấy giá đất tầm 2,2 - 2.7 tỉ, nhà e thì gắng được tới 2,5 tỉ. Chỉ muốn mua đất do nhà nhiều thế hệ nên mong tự thiết kế ở cho đúng ý. Theo các bác nhu cầu vậy tài chính vậy có khả thi không?

Mới cả lần đầu e mua đất nên nhìn loạn hết lên, nguồn thông tin hỗn loạn. Giờ các bác kêu e nên lên web để tìm, gửi môi giới (mà tìm đâu ra môi giới đáng tin), hay tự mình xác xe đi tìm (e còn phải đi làm để giữ cái hồi cơm nữa !!!) ?!? Các bác dày dặn kinh nghiệm cho e xin ít chỉ dẫn.

Lần đầu post bài lại tâm tư (cả nhà đang rất trông đợi có nhà) nên hơi dài, rất cám ơn các bác đã đọc.
Nhà chính chủ hxh 5m cách Thạnh Lộc 8 khoảng 30m, ngay khu du lịch Bến Xưa, cầu An Lộc, giáp Gò Vấp, 30 phút vào trung tâm, nhà cũ tiện xây mới, hiện chia 5 phòng cho thuê, bác cần zalo e 0983619397

• Like
Hạng B2
12/5/19
186
177
43
37
Cám ơn bác Candy rep post của e, bác ơi cụ thể quận 4 hẻm xe hơi theo m2 lên tới mây nào rồi vậy bác? Nếu ko cố được e lại cày tiếp gom lúa chớ mỗi lần xây nhà vật lên vã xuống nên chỉ muốn xây 1 lần rồi thôi các bác ạh!
Em ko nắm giá 9 xác,, nhưng hôm rồi có đi khảo giá. cò báo 2 căn.
hẻm 3/// 18m 1 trệt 2 lầu 2.55 tỏi.
hẻm 2// gần 30m 2.4 tỏi nhà cấp 4.
Trong sổ nó có ghi câu thần chú: Nhà đất thuộc khu chưa có quy hoạch chi tiết, khi nhà nước thực hiện quy hoạch, chủ sỡ hữu phải chấp hành theo qui định.
Nghe ớn ớn...

Hạng B2
12/5/19
186
177
43
37
Mấy tháng nay giao dịch ảm đạm... bác cứ chịu khó đi thực tế săn đi,, q4, q7 biết đâu săn dc hàng ngon...Mình cầm tiền mà lo gì, cứ ép giá thoải mái..Mua dễ, bán mới khó..

• Like
Reactions: thuto1