Hạng B1
15/2/17
56
102
33
Bác có quan tâm trục quanh quốc lộ 13, cạnh Vạn Phúc ko. Khu đó lúc cuối năm 2018 nền 4x14 hẻm 4-5m khoảng 2.5-2.6ty, giờ chắc loanh quanh 3ty rồi, còn bác xa hơn tý qua cầu vượt Bình Phước khúc đường số 10, 12 thì 4x16 vẫn có 2.5-2.6ty đó bác!

• Like
Reactions: beegee
Hạng C
10/12/13
587
6.998
93
Câu cuối " Khi nhà nước thực hiện quy hoạch, chủ sở hữu phải chấp hành theo quy định " Thì bất cứ ngôi nhà nào được cấp giấy trước thời điểm Luật ĐĐ 2013 có hiệu lực thì đều có ghi dòng này, sau thời điểm đó đến nay thì không ghi nữa.
Cho dù nó có ghi hay không thì khi nó thực hiện quy hoạch mình cũng phải chấp hành và nhận tiền đền bù thôi, nếu không thực hiện là nó cưỡng chế thì cũng vậy cả thôi, có điều ghi câu này trong giấy chủ quyền nghe rất khó chịu, có vẻ coi thường tài sản của dân quá.
ko phải sổ nào cũng ghi nếu như toàn bộ căn nhà không nằm trong lộ giới.

• Like
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Bác chủ thớt có thể tranh thủ xách xe đi xuống quận 8 tham khảo thử. Bên q8 mình thấy một số phường xa xa thì đất còn mềm hơn các chỗ khác đấy. Tất nhiên nó có ly do là hạ tầng chưa phát triển, đường xá kết nối vào Q1 bị hạn chế! Mình ko phải sale nén ko có thống tin cụ thể đâu bác, chẳng qua mấy tháng trước có làm cuộc khảo sát giá nhà đất SG ở mấy quận huyện cận trung tâm/vùng ven nên có nhận xét vậy thoi bác!

• Like
Hạng D
2/3/11
2.435
29.664
113
Các bác cho e hỏi hẻm xe hơi vào Nhà được diện tích từng đó quận vùng ven dễ đi vô trung tâm 1,3,4,5,7,phú nhuận bình thạnh thủ thiêm thì bao nhiêu cho đủ các bác ơi?
Hxh thì cứ min 150tr/m2 đất, xây thì min 5tr/m2 sàn, cứ vậy lập dự toán.

Hạng B2
24/6/17
124
2.512
93
Dis 7
Đề bài khá khó
Hẻm xe hơi hiện hữu thì giá đã lên cao chót vót rồi
Đất còn lại cũng rất hiếm
Mình ở q7 nên chỉ khuyên được các khu q7 nhé
Anh tìm dọc các hẻm lớn đường HTP. Có khá nhiều khu đất trống, xe hơi có thể vào được mặc dù hơi chật vật
Thật ra những hẻm này có thể cho oto đi ngang nhưng để đậu được vào nhà thì khá là nan giải
3 - 4t mua chung cư cho 3 thế hệ còn khó chứ chưa nói đến đất ở nội đô thời điểm này (số lượng vô cùng ít)
A tìm thử khu hẻm 1333 Huỳnh tấn phát thử xem
Vì muốn giá đó mà ô tô vào được nên phải xuống hơi xa. Nhưng vị tria này vẫn chấp nhận được nếu a ít lên mạn phía trên (Tân Bình Tân Phú...)
Mong a sớm tìm được nơi an cư cho mình.

• Like
Tập Lái
16/10/13
43
46
18
Cả cái cuối tuần này nhà em họp gia đình và quyết định gom hết quỹ 4,7 tỏi để mua đất. Ở chung cư thuê 2 năm nữa rồi xây nhà, ko đủ thì vay ngân hàng tiền xây. Đất lên giá chớ tiền xây ko lên nên vụ xây để đó đã.
Hiện nhà e đang tha thiết khu Tân Kiểng - Tân Quy Đông hay Tân Phong quận 7, hoặc xa hơn khu Phú Mỹ hay ven đó cũng đc.

Đề bài thay đổi 4,7 tỏi vậy bác nào có hàng, hay có tin nào xin chỉ dẫn. E thay mặt cả nhà hết sức cám ơn trước ạh.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Cả cái cuối tuần này nhà em họp gia đình và quyết định gom hết quỹ 4,7 tỏi để mua đất. Ở chung cư thuê 2 năm nữa rồi xây nhà, ko đủ thì vay ngân hàng tiền xây. Đất lên giá chớ tiền xây ko lên nên vụ xây để đó đã.
Hiện nhà e đang tha thiết khu Tân Kiểng - Tân Quy Đông hay Tân Phong quận 7, hoặc xa hơn khu Phú Mỹ hay ven đó cũng đc.

Đề bài thay đổi 4,7 tỏi vậy bác nào có hàng, hay có tin nào xin chỉ dẫn. E thay mặt cả nhà hết sức cám ơn trước ạh.
Trên này mọi Ng chủ yếu tư vấn cho bạn nguyên tắc thoi, hoặc là định hướng khu vực. Còn cụ thể thì chân thành khuyên bạn vẫn phải áp dụng cách thức thủ công từ xưa tới nay là đi xem từng lo roi quyết định. Có thể lọc bớt bằng cách coi sổ trước, nếu thấy ổn thì lên mạng tra QH sơ bộ trước, nếu Ok nữa thì đi coi thực tế, và nhớ coi cả ban ngày lẫn ban tối nhé! Sau đó nếu ưng thì mang sổ len Quận check lại cho chắc, cần thì mang cái sổ ra phòng CC check chủ sở hữu hiện tại luôn (vi hiện tượng sổ giả ngày càng nhiều). Cuối cùng nếu tất cắt đều ổn thì tới vấn đề đòi hỏi time nhiều nhất: deal giá. Cái này trực tiếp ảnh hưởng tới túi tiền của mình nhưng sao nhiều Ng quen của mình cứ ngại nghen, kể cả nam lẫn nữ. Ha ha chắc mình quen đi chơ trả giá nên thấy bình thường chăng? Tới cái giá 2 bên gặp nhau thì cọc và đã coi như xong 2/3 chặng đường rồi!
Mình khuyên bác như vậy vì rút KN khi có căn đi coi thấy ổn nhưng sổ dính lộ giới te le thì đi coi mất công/mất time, hoặc check sơ thấy dính QH roi thì coi chi mất công...lúc này giao dịch ít, bác cứ từ từ check, từ từ coi và từ từ trả giá nhé!

Hạng B2
16/3/19
305
5.937
93

Nếu ở cc thuê 2 năm thì dại gì mua đất để chó ị, đổi qua bài mua nhà nát, sơn sửa lại chục tr cho thuê bù tiền cc. Còn mua nhà thì đi tìm tận mắt, nếu sợ bị lừa thì vay thằng bank vài trăm triệu là nó lo khoảng quy hoạch, định giá.

Hạng D
26/12/18
2.219
2.958
155
45

Tiền xây khong lên là sai quá sai nha bác. Công thợ năm 2016 là 300k -> 500k chưa kể tiền vật tư Cát, Xi, Thép đều lên x2 - 3 so với 3 năm trước. Vậy vị chi xây nhà 4 lầu năm 2016 là 3 tỷ thì bây giờ xây 5 tỷ là ít

• Like
Reactions: thuto1
8/3/19
1.172
1.041
206
Tiền xây khong lên là sai quá sai nha bác. Công thợ năm 2016 là 300k -> 500k chưa kể tiền vật tư Cát, Xi, Thép đều lên x2 - 3 so với 3 năm trước. Vậy vị chi xây nhà 4 lầu năm 2016 là 3 tỷ thì bây giờ xây 5 tỷ là ít
Anh hù người ta quá à. Xây cái nhà làm gì hết 5 tỷ trên miếng đất 4ty7 ở quận 7. 1ty3 thôi nhé, với lại tiền xây từ đây tới 3 năm tới ko lên bao nhiêu đâu. Công thợ 500ng 1 ngày là có nhưng đó là cai, thợ xịn bắt chỉ mướt, yêu nghề, làm có năng suất. Rứa đó.

Chỉnh sửa cuối: