Hạng B2
16/7/16
294
7.807
119
Nhiêu đó tiền mà giờ khó quá nhỉ. Mình nghĩ Thủ Đức có thể đáp ứng nhu cầu của a.

Nếu a chấp nhận khu quy hoạch treo, vẫn có sổ và xây dựng ok nhưng ko hoàn công và vay bank được có thể nghiên cứu đường Tam Bình. Hơn 3 tỷ là có dt a yc.
Phần tiền còn lại chắc đủ co kéo xây thô. Hẻm 5m 2 ôtô tránh nhau được.

Nếu a chấp nhận khó ra sổ, nhưng vẫn xây dựng ok thì có thể nghiên cứu kdc Sông Đà HBC. Đường nội bộ 12m cả vỉa hè. Xe ôtô quay đầu. 5x17. Tầm trên 4 tỷ.

Nếu yc sổ sách đàng hoàng có thể nghiên cứu kdc Thanh Nien HBP. 5x20 đường nội bộ 12m khoảng 5 tỷ. Hoặc hẻm xe hơi xung quanh khu vực này giá loanh quanh 4 tỷ cho dt a yc.

Anh làm tư vấn chắc thời gian cũng ko ràng buộc. Mua 1 cái sim rác. Gọi cho 10 tới 20 cò dắt đi xem nhà 1 tháng mình nghĩ a có thể tìm được miếng đất tốt hơn yc a đưa ra.

• Like
Reactions: beegee
Tập Lái
16/10/13
43
46
18
Nhiêu đó tiền mà giờ khó quá nhỉ.
...
Anh làm tư vấn chắc thời gian cũng ko ràng buộc. Mua 1 cái sim rác. Gọi cho 10 tới 20 cò dắt đi xem nhà 1 tháng mình nghĩ a có thể tìm được miếng đất tốt hơn yc a đưa ra.

Bác đừng trêu e. Tiền cả nhà tiết kiệm hồi giờ cứ tưởng cũng ổn đến khi vào cuộc mới thấy xương. E cũng nhận là e mới ráo riết truy lùng hơn tháng nay nên cũng cần thêm thời gian quần đảo. Cái kẹt là tuy thời gian linh động nhưng công việc của e cũng khá nhiều nên nhín ra cũng ko được dư dả lắm. E đang ráng lấy cần cù bù sáng dạ để đi hỏi thăm với cân nhắc.
Em ưng Thủ Đức nhưng cả nhà e không chịu vì 3 đứa cháu còn lại trong nhà công việc hay phải chạy ra quận 5 quận 10 (nhập hàng), cũng hay về khuya nên nhà sợ ko an toàn.
P/S: e thì lính mới hơi gà bác cho 1 tràng viết tắt nãy giờ e google điên đảo mới ra được

Hạng B2
16/7/16
294
7.807
119
Mình thật chứ đâu có trêu anh. Quay lại 3 năm trước nhiêu đó tiền mua được 2 miếng đất theo yc của anh vẫn còn dư.

Khu mình đề cập mình nghĩ vô q5, q10 trong khoảng thời gian anh yc. Theo mình cũng khá an toàn. Anh nên sx thời gian đi thực địa để có cái nhìn chính xác hơn.

Lúc mình mua căn nhà đầu tiên, mình đi tìm hết hơn 1 năm khắp các quận ven tp. Nên anh cũng đừng vội. Mua ở thì cứ chỗ nào thật sự thấy thoải mái hãy xuống tiền.

Tiền chưa đến nỗi mất giá như nhiều a trên này nói đâu. Chúc anh tìm được chỗ ưng ý.

Tập Lái
16/10/13
43
46
18
Mình thật chứ đâu có trêu anh. Quay lại 3 năm trước nhiêu đó tiền mua được 2 miếng đất theo yc của anh vẫn còn dư.

Khu mình đề cập mình nghĩ vô q5, q10 trong khoảng thời gian anh yc. Theo mình cũng khá an toàn. Anh nên sx thời gian đi thực địa để có cái nhìn chính xác hơn.

Lúc mình mua căn nhà đầu tiên, mình đi tìm hết hơn 1 năm khắp các quận ven tp. Nên anh cũng đừng vội. Mua ở thì cứ chỗ nào thật sự thấy thoải mái hãy xuống tiền.

Tiền chưa đến nỗi mất giá như nhiều a trên này nói đâu. Chúc anh tìm được chỗ ưng ý.
Nhiều khi e thấy 3 năm trước mà cứ như kiếp trước vậy. Con tạo xoay vần chóng mặt quá.
E vẫn note lời khuyên của bác vô danh mục ưu tiên rồi. Nhà đất cũng chẳng biết đâu là duyên bác nhỉ. E cũng mong tiền ko mất giá dữ vậy vì em nhận chắc e kém chứ e thấy làm ra chừng ấy khó chớ dễ dàng gì đâu.

Em cám ơn bác động viên, cũng vực tinh thần lên kha khá ấy ạh.

• Like
Reactions: skipton.nguyen
Hạng B2
12/5/19
186
177
43
37
4.7 tỏi không phải là số tiền nhỏ,, có rất nhiều options cho bác lựa chọn...Muốn có đất đẹp thì chịu khó đi thực tế săn..ngoài đường xá thì cũng phải để ý đến an ninh,, ý thức dân cư ở khu đó thế nào..
Quan trọng nhất là phải có sổ..
Nếu sổ cắm trong bank, thì vẫn phải lên phòng CC check lại xem chủ nó có bị án phạt phong toả tài sản hay ko.
Trường hợp này em hớ hênh bị rồi.
Cứ ngỡ là đóng tiền cho bank lấy sổ ra là ok,, ai ngờ khi lên CC nó báo chủ bị bên VKS thi hành án phạt, phong toả toàn bộ tài sản,, nên méo CC được.

• Like
Reactions: beegee
Hạng D
9/8/13
1.295
1.606
113
Mình đang đào mộ lại cái post khu dân cư ADC bên Phú Mỹ lên nhưng chắc các bác đi đánh bắt xa bờ chưa về. Nhưng đất bên đó cũng lớn 5x19 lận. Mình chỉ đủ thóc gom hàng trung 4x17 hoặc 5x15 thôi. Haizzz
Yêu cầu của bác khó mà bác thì hỏi giống như ném mỗi hướng 1 cục đá dò đường để coi hướng nào phù hợp, bác ném kiểu này 1 năm sau cũng ko biết phương hướng nào mà tìm. Tốt nhất bác nên làm các bước thế này:
1/ Xác định nhu cầu (diện tích, hẻm v.v...) và tài chính của mình
2/ Khoanh vùng khu vực (quận 7, 8, bình chánh v.v..), tức là khoanh khu vực theo thứ tự ưu tiên 1, 2, 3 v.v.. dĩ nhiên khoanh khu vực thì cũng nên sờ lại cái túi của mình, chứ khoanh khu vực quận 1, 4 mà ko đáp ứng đc bước 1 (diện tích nhỏ hay giá mắc) thì mất công.
3/ Tra thông tin mua bán trên các web như muaban, bđs v.v...., coi khu vực ưu tiên 1, 2, 3 giá như thế nào.
4/ Nếu ưu tiên 1 thỏa các điều kiện thì xách xe đi lượn thực tế để trải nghiệm, không thỏa thì khoanh vùng lại ở bước 2, đi vậy tốn công nhưng có cái nhìn khoái quát về chỗ mình muốn mua (ưu tiên 1, 2 v.v..) để xem phù hợp hay ko. Chứ bác ngồi ở đây mà hỏi ko ai trả lời mãn bác đâu vì ko ai nắm hết các quận và cảm nhận thực tế cái mình cần bằng chính bác đc.
Mình lúc trước khi mua cũng mất 2-3 tuần (cuối tuần) chạy từ đông quận 9, võ chí công, qua quận 2, rồi qua khu tây v.v.. rồi mới oánh giá để xuống tiền.

• Like
Reactions: xuanlanvu
Hạng D
9/8/13
1.295
1.606
113

3 năm trươc 1 nền trong khu tên lửa tầm 5 tỷ (5x20), 4 tỷ 8 (4x20). Giờ 5x20 tầm 9 tỷ, 4x20 tầm 6-7 tỷ