Hạng C
16/10/11
698
358
83
Q7-TP HCM
Chắc khg nhìn thấy bảng 1 chiều nên nhào vô thôi. E đã từng vội vàng khg thấy bảng ngược chiều từ đường Ngô Tất Tố nhào lên cầu thủ thiêm. Lên cầu mới thấy mũi tên trên đường. Muốn nhảy xuống xin lỗi các bác đi đúng chiều mà khg đc vì phải nhanh chóng lên qua đoạn ngược chiều để rẽ qua ngả Nguyễn Hữu Cảnh cho đúng đường. Hú hồn khg có CS.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Bác chủ cứng, anh kia hiền, biết sai. Cho ảnh lùi 1 đoạn là ảnh thấm rồi, bác chủ đánh qua phải cho ảnh làm gì kệ ảnh đi.

Mà sau rốt, ảnh có chui vô lại ko ?

Nhìn thấy xe máy lũ lượt kéo nhau đi ngược chiều mà nản cho cái giao thông..... haizzzz

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
1/6/15
5.555
28.780
113
Dự là Luật GTĐB sửa đổi sẽ có ghi chú là không áp dụng cho đoạn đường này, nhìn xe hơi lỡ đường thấy tội tội nhưng nhìn đám 2B thật ngứa con mắt, với họ có đường là đi thôi, chả quan tâm biển báo cm gì hết, tốn bánh mì lại chửi.

Tập Lái
13/11/12
30
45
18
HCM
Lùi 1 bước biển rộng trời cao anh! Đừng cố ép họ vô đường cùng... bài học thì chưa thấy mà lỡ gặp ngay du côn đôi khi thiệt thòi về mình! Em chứng kiến rồi, chuyện ko đâu do va quẹt giao thông mà bị nó mở cốp lấy dao đâm trọng thương... xong vô nhập viện còn bị băng nhóm kéo vô tới phòng cấp cứu mà truy sát! Chuyện thì đã rồi,..... sau đó thì nói "giá như, phải chi mà"
chắc em may mắn ko gặp hổ báo @@ tại đi sai mà đá đèn khí thế ..
Bác chủ cứng, anh kia hiền, biết sai. Cho ảnh lùi 1 đoạn là ảnh thấm rồi, bác chủ đánh qua phải cho ảnh làm gì kệ ảnh đi.

Mà sau rốt, ảnh có chui vô lại ko ?

Nhìn thấy xe máy lũ lượt kéo nhau đi ngược chiều mà nản cho cái giao thông..... haizzzz
Anh đó rẽ chứ ko dám chui nữa.
Đám 2b đoạn này chạy như đúng rồi.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Đúng là anh ta sai, nhưng theo em thì anh chủ căng quá.

Người ta biết người ta sai nên đã chấp nhận anh ép, cũng không phải đá đèn mà mở đèn khẩn cấp để lùi hết cả đoạn đường.

Thường nếu là em, khi thấy anh kia ngoan ngoãn lùi, nghĩa là đã biết lỗi, thì né qua một bên cho anh ấy đi luôn cho xong.

Đó là quan điểm riêng của em, dĩ nhiên là không duy lý nên xét về luật thì quan điểm này ko đúng. Chỉ đơn giản là... vì đó là em thôi.:p
Bác xem lại đường hầm này, vạch liền, còn có gắn đèn báo chú ý, "cấm đè vạch, lấn làn, chuyển làn".
Nếu bác chuyển làn vào làn trong là bác đã vi phạm chuyển làn sai qui định.
Nếu có cam thì bác phải đóng phạt nguội đấy.
Nếu người khác làm sai ta có thể giúp họ bằng cách ta làm đúng (trừ TH nguy cấp), chứ ta làm sai để giúp họ thì thua!

Hạng D
11/3/15
1.881
5.185
113
Cám ơn bác chủ. Những người như bác chủ đang góp một phần giữ cho xã hội Việt Nam không ào ào kéo nhau xuống hố sâu của sự mọi rợ.

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Bác xem lại đường hầm này, vạch liền, còn có gắn đèn báo chú ý, "cấm đè vạch, lấn làn, chuyển làn".
Nếu bác chuyển làn qua làn vào làn trong là bác đã vi phạm chuyển làn sai qui định.
Không anh, trong một số trường hợp chúng ta vẫn được quyền qua vạch, kể cả sang làn xe khác. Chứ ko lẽ gặp vật cản thì nằm hết lại 1 đống cho kẹt xe chỉ vì cái vạch hay cái làn sao? Xe ngược chiều ko lùi hay xe hỏng hay có tai nạn, công trường.... đều là vật cản.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.780
113
Nếu bác chuyển làn vào làn trong là bác đã vi phạm chuyển làn sai qui định.
Nếu người khác làm sai ta có thể giúp họ bằng cách ta làm đúng (trừ TH nguy cấp), chứ ta làm sai để giúp họ thì thua!
Em cũng nghĩ vậy, xe kia muốn qua thì cứ chuyển làn đi tiếp, đằng nào họ cũng ngược chiều rồi, làn nào cũng ngược chiều.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng B2
25/11/15
451
315
63
em thì ủng hộ bác chủ, phải làm như vậy
Cứ cho là bác chủ mà nhường, lỡ may có tai nạn với xe khác trong hầm tội của bác kia còn nặng hơn.