Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Không anh, trong một số trường hợp chúng ta vẫn được quyền qua vạch, kể cả sang làn xe khác. Chứ ko lẽ gặp vật cản thì nằm hết lại 1 đống cho kẹt xe chỉ vì cái vạch hay cái làn sao? Xe ngược chiều ko lùi hay xe hỏng hay có tai nạn, công trường.... đều là vật cản.
Nếu gặp vật cản hay tai nạn thì đó là TH "bất khả kháng".
TH có xe phía sau anh thớt chuyển làn trong clip hoặc bác chuyển làn để nhường họ thì về mặt luật pháp, xe đó và bác vi phạm lỗi chuyển làn sai qui định.

• Like
Reactions: Blitzkrieg
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Cái vòng đó ko hề nhỏ, lần trời mưa to chạy tới miệng hầm thấy bảng cấm, đánh lái rẻ phải ra ĐBP tới HX mới được quay đầu, xa vời vợi luôn, lúc đó nghĩ trong đầu bà mẹ mưa gió ai chạy qua hầm nữa đâu, xxx càng ko, lần sau ủi qua mẹ cho xong, tránh có khúc hầm mà đánh cái vòng xa mút chỉ.....

Quay đầu lại, vòng qua cầu Thị Nghè rồi vào Hoàng Sa ... Đã đi xe cơ giới (cả 2b, mô tô nhé) thì cần xác định lâu lâu, trong một số trường hợp, phải chạy vòng cho đúng luật, an toàn cho mình & người khác. Cứ mang kiểu suy nghĩ đi đường làng, quyết chọn đường ngắn nhất, không muốn đi vòng, ... thì mới có chuyện đấu đầu (chạy ngược chiều), ủn đít (lùi trên quốc lộ, cao tốc), băng ngang, băng dọc gây tai nạn rồi đổ thừa hoặc do ... xui!

Hạng B2
2/8/17
217
131
43
39
theo e ko nên cứng nhắc quá. lợi bất cập hại. cứ cảnh cáo 1 đoạn rồi mình lách qua cho họ tự giải quyết

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
10/2/15
1.202
208
63
Sai thì ai trong đời cũng mắc phải , bác chủ thớt có chắc mình không vi phạm những lỗi như vậy không? Dù sao thì em xem cái clip này cũng thấy bác chủ cũng du côn không khác gì đám chợ trời , người ta nhường rồi thì cho qua chuyện đi . Cũng may cho bác còn sống để có phim cho anh em xem , chứ gặp thằng khác chắc có phim khác rồi .

Tập Lái
13/11/12
30
45
18
HCM
Sai thì ai trong đời cũng mắc phải , bác chủ thớt có chắc mình không vi phạm những lỗi như vậy không? Dù sao thì em xem cái clip này cũng thấy bác chủ cũng du côn không khác gì đám chợ trời , người ta nhường rồi thì cho qua chuyện đi . Cũng may cho bác còn sống để có phim cho anh em xem , chứ gặp thằng khác chắc có phim khác rồi .
đi đúng luật thôi chứ, cũng có thể mình hơi cứng nhắt, nhưng đi đúng mà bác nói là du côn, bác uống thuốc chưa vậy?

Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mà mấy ông nào bị sao đó. Sao không chịu dời cái lưới điện qua 1 chỗ khác rồi mở rộng đường dẫn vào hầm thành hầm 2 chiều. Lúc đó xe đỡ mất thời gian đi vòng qua hàng xanh

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng C
24/6/10
508
3.619
93
Mà mấy ông nào bị sao đó. Sao không chịu dời cái lưới điện qua 1 chỗ khác rồi mở rộng đường dẫn vào hầm thành hầm 2 chiều. Lúc đó xe đỡ mất thời gian đi vòng qua hàng xanh
Đang đào đường hạ ngầm cáp trung thế đoạn còn lại dọc tuyến ĐBP rồi, chắc vài tháng nữa dỡ bỏ trụ điện 2 đầu cầu, thông thoáng thì cho chạy 2 chiều được.