Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Cảm ơn bác
Tuy nhiên đó là cảm nhận tự nhiên của bác chứ cao su lão hóa là có thật tuy nhiên bác biết nhân loại có bao nhiêu năm để chống lão hóa ( nên vỏ xe lúc nào chẳng màu đen...:(( ) nên không vài năm mà lão hóa đâu bác
Thành phần chịu lực của vỏ xe là các lớp bố và thép, đây mới là phần quan trọng nhất, hơn kém nhau là phần này đây . Công thức phối hợp và sản xuất còn quan trọng hơn nhiều

Còn cảm nhận cứ để lâu sẽ lão hóa thì em thua vì đây là quy luật, nhưng vậy thì xe cổ chắc không thể hoạt động được
PS: Cứ nghe nói là đồ điện tử nhanh hỏng, vậy mấy cái IC xe dream 20 năm tuổi chắc chết hết ạh ;))
Hay mình thay luôn cho chắc, kẻo chết máy , đột tử thì tèo...hehe :))
Bàn cãi làm gì, thích sao làm vậy đi, sau này nếu có dịp thì lên diễn đàn chia sẻ lại kinh nghiệm bản thân Bác ui

• Like
Reactions: Civic Đồng Nai
Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Bàn cãi làm gì, thích sao làm vậy đi, sau này nếu có dịp thì lên diễn đàn chia sẻ lại kinh nghiệm bản thân Bác ui
em tiếc nhất là mấy bác vỏ còn ngon, loại xịn, chỉ vì date nọ date kia rồi thay bằng loại mới : Ngon - Bổ - Rẻ, thay mới xong lên cao tốc vẫn tèo như thường :D
em chỉ mong mọi điều thật tốt cho anh em :D , chứ có tiền làm loại xịn luôn, em đâu có cản :D

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Bác chủ làm ở Casumina nên cứ trên 6 năm hay 8 năm hẵng thay. E làm biếng nên 60k km hay 6 năm là e lại thay thôi. Good luck 2 u :3dquaytay:

• Like
Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Bác chủ làm ở Casumina nên cứ trên 6 năm hay 8 năm hẵng thay. E làm biếng nên 60k km hay 6 năm là e lại thay thôi. Good luck 2 u :3dquaytay:
em lôi em Dunlop Japan 2007 (10 năm:D) dự phòng ra lắp vào đi đăng kiểm , chẳng thấy ảnh nói gì :D
Em làm chuột bạch, để chạy luôn, có gì mới sẽ báo các bác :D

• Like
Reactions: anhosg and Mr Oz
Hạng C
5/6/11
619
351
63
GOODCARE AUTO
goodcareauto.vn
em lôi em Dunlop Japan 2007 (10 năm:D) dự phòng ra lắp vào đi đăng kiểm , chẳng thấy ảnh nói gì :D
Đăng kiểm coi gai kg coi thời gian sử dụng xưởng em có bác4 excape vỏ Michelin gai còn ngon mà đã sử dụng 12 năm .di đăng kiểm cũng không nói gì/
Têt rồi về Quê ổng hỏi câu vỏ này đi về quê được kg? (An giang)
Vì An toàn tính mạng của Bác ấy và gia đình mình đưa ra 02 giải pháp đẻ bác ây chọn
1- Thay cặp vỏ trước cho an toàn
2- Để nguyên thì kg đi cao tốc.bơm đúng kg đi xe phải cảm nhận nếu vỏ phù sẽ có hiện tượng dềnh dềnh tắp xe vô lề ngay để kiểm tra ngay.

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Đăng kiểm coi gai kg coi thời gian sử dụng xưởng em có bác4 excape vỏ Michelin gai còn ngon mà đã sử dụng 12 năm .di đăng kiểm cũng không nói gì/
Têt rồi về Quê ổng hỏi câu vỏ này đi về quê được kg? (An giang)
Vì An toàn tính mạng của Bác ấy và gia đình mình đưa ra 02 giải pháp đẻ bác ây chọn
1- Thay cặp vỏ trước cho an toàn
2- Để nguyên thì kg đi cao tốc.bơm đúng kg đi xe phải cảm nhận nếu vỏ phù sẽ có hiện tượng dềnh dềnh tắp xe vô lề ngay để kiểm tra ngay.

Bác nói rất đúng :D
Mấy dòng vỏ xịn, nhất là make in G7 thì đừng quan tâm đến date nhiều, mà cái gai mới quan trọng
với lại Biết mình biết ta, biết vỏ cũ thì chăm kiểm tra, chạy điềm đạm còn an toàn hơn mấy anh vỏ mới Ngon - Bổ - Rẻ mà chạy ẩu.
Mà vỏ rẻ mà ngon em thề em không đụng tới :D thà xài hàng cũ xịn :D

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Đăng kiểm ko ai coi thông số mà chỉ kiểm tra ngoại quan thôi bác.

• Like
Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Hãng xe chỉ quy định Km và quan sát cách chỉ dấu bên ngoài thôi, cái vụ năm này nọ chỉ là tham khảo thôi
PS: em bật mí nha, vỏ mới SX chưa chắc đã đạt điểm vàng chất lượng đâu nha :D
Chưa kể riêng vỏ xe: Tiền nào - Chất đó :D

Hạng C
6/6/16
654
873
93
Dòng sedan hạng C-D bây giờ 5 cái vỏ cao lắm cũng 15tr. Tính bình quân ra chỉ mất 15tr : 60 tháng = 250k/tháng. Mỗi ngày cố gắng nhịn ăn nhịn uống nhịn mặc khoảng 1 ngàn đồng để bảo vệ bản thân và gia đình tốt hơn các bác thấy có xứng đáng ko?

Hạng B2
24/9/14
355
144
43
Tp. Hồ Chí Minh
bác gan hơn em. bộ võ zin 8 năm em cũng mới chỉ có ý định thay thôi (sợ thay thì nó ko bằng cái cũ)