Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Theo từ đầu đền giờ thấy bác rất có lập trường về việc sử dụng lốp cũ và không quan tâm đến niên hạn sử dụng cũng như tuổi thọ cao su các môi trường khác nhau cho lắm. Vậy cho em hỏi nhỏ xíu, lốp bác đang sử dụng khi mua bác có yêu cầu người bán xuất trình được CO và CQ để chứng minh xuất xứ và chất lượng lốp không hay chỉ cũng là nói miệng nhau?
Cảm ơn bác
Cũ # kém chất lượng ; cũ xịn còn hơn tốt Ngon - Rẻ ; Nhật cũ gấp vạn tàu mới :D
Mình thì chỉ tin MAKE IN G7 thui (cũ cũng được) :D, các thông tin khác tham khảo thêm chút chút :D

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Mitchenlin khuyến nghị là lốp 10 năm nên cẩn thận hơn :D
BS bảo hành lốp 7 năm :D
Nhiều bác lốp xịn, make in G7 - 5 năm đem bỏ vì hết date :D (Sai lầm 1)
& Thay hàng date mới Ngon - Rẻ (tiết kiệm & thông thái :D) =>> Rồi yên tâm (sai lầm 2) :D
Còn bác nào thay mới xịn hơn cũ thì em không bàn nha (Quá tuyệt rồi) :D

Ví dụ: make in G7: 2,8/lốp (5 năm thay ra vì hết date) & mua make in # : 1,4 triệu/lốp CHO YÊN TÂM :D

• Like
Reactions: NISSAN12
Hạng C
10/1/17
541
21.133
93
Mitchenlin khuyến nghị là lốp 10 năm nên cẩn thận hơn :D
BS bảo hành lốp 7 năm :D
Nhiều bác lốp xịn, make in G7 - 5 năm đem bỏ vì hết date :D (Sai lầm 1)
& Thay hàng date mới Ngon - Rẻ (tiết kiệm & thông thái :D) =>> Rồi yên tâm (sai lầm 2) :D
Còn bác nào thay mới xịn hơn cũ thì em không bàn nha (Quá tuyệt rồi) :D

Ví dụ: make in G7: 2,8/lốp (5 năm thay ra vì hết date) & mua make in # : 1,4 triệu/lốp CHO YÊN TÂM :D
Em không rõ ý Bác là gì?
Chắc đại ý là cứ 5 năm hoặc 5 vạn km là đè ra thay (bất kể gai lốp còn tốt hay không?) là sai lầm trong khi lốp thuộc Top G7 nó khuyến cáo là 7 năm hoặc 10 năm?

Vụ đó thì tùy, như bác Phong Nguyen nói do đk sử dụng nữa. Mấy cái đồ G7 mà sản xuất cho bọn xứ ôn đới mà bác chủ cứ theo khuyến cáo của bọn sản xuất thì em không dám nói nhe.

Xứ mình khác, Miền Bắc khí hậu đã miền Nam chưa nói là nước khác.

Em thì cứ 5 năm là thay thôi, G7 hay không chẳng quá quan trọng.
Michel cũng có phải lốp nào cũng đắt đâu, BS cũng vậy, KH thì rẻ nhưng dễ phù vỏ, Handcook thì cứng ồn nhưng rẻ. Thằng nào cũng có ưu nhược hết, đừng nghĩ xuất xứ G7 là đúng chuẩn G7 khi xuất qua mấy nước không chịu phát triển nha.

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Em không rõ ý Bác là gì?
Chắc đại ý là cứ 5 năm hoặc 5 vạn km là đè ra thay (bất kể gai lốp còn tốt hay không?) là sai lầm trong khi lốp thuộc Top G7 nó khuyến cáo là 7 năm hoặc 10 năm?

Vụ đó thì tùy, như bác Phong Nguyen nói do đk sử dụng nữa. Mấy cái đồ G7 mà sản xuất cho bọn xứ ôn đới mà bác chủ cứ theo khuyến cáo của bọn sản xuất thì em không dám nói nhe.

Xứ mình khác, Miền Bắc khí hậu đã miền Nam chưa nói là nước khác.

Em thì cứ 5 năm là thay thôi, G7 hay không chẳng quá quan trọng.
Michel cũng có phải lốp nào cũng đắt đâu, BS cũng vậy, KH thì rẻ nhưng dễ phù vỏ, Handcook thì cứng ồn nhưng rẻ. Thằng nào cũng có ưu nhược hết, đừng nghĩ xuất xứ G7 là đúng chuẩn G7 khi xuất qua mấy nước không chịu phát triển nha.

Hihi
Bác vui tánh quá
BS bảo hành 7 năm đó bác, 5 năm mà còn tốt bác thay ra vì nhà có điều kiện, em không bàn :D
Lốp G7 vì em nghe nói bên bển tai nạn họ điều tra kỹ lắm, nếu do lốp thì nhà sản xuất lãnh đủ nha bác...
Còn khí hậu này kia...chẳng lẽ iphone có bản cho điều kiện nhiệt đới :D; hay Camry Mỹ không thích hợp với điều kiện nhiệt đới
Mấy chuyện lão hóa ....nếu đúng chỉ khác nhau cỡ 0,0001% nha bác :D ; các hãng nghe đồn là đem ra sa mạc, bắc cực thử nghiệm khí thế lắm mà :d
Còn độ bền, bố, chịu lực .... over ...có thí nghiệm đo kiểm chứ :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Hihi
Bác vui tánh quá
BS bảo hành 7 năm đó bác, 5 năm mà còn tốt bác thay ra vì nhà có điều kiện, em không bàn :D
Lốp G7 vì em nghe nói bên bển tai nạn họ điều tra kỹ lắm, nếu do lốp thì nhà sản xuất lãnh đủ nha bác...
Còn khí hậu này kia...chẳng lẽ iphone có bản cho điều kiện nhiệt đới :D; hay Camry Mỹ không thích hợp với điều kiện nhiệt đới
Mấy chuyện lão hóa ....nếu đúng chỉ khác nhau cỡ 0,0001% nha bác :D ; các hãng nghe đồn là đem ra sa mạc, bắc cực thử nghiệm khí thế lắm mà :d
Còn độ bền, bố, chịu lực .... over ...có thí nghiệm đo kiểm chứ :D
Vãi, e đang đi 5 quả BS. G7 là 7 years à? Vậy G20 cho nó tiết kiệm, bác quả nà cao thủ. Thôi, e kiếm lốp G20 sản xuất đây, e sẽ review. Hẹn bác 20 năm nữa

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Vãi, e đang đi 5 quả BS. G7 là 7 years à? Vậy G20 cho nó tiết kiệm, bác quả nà cao thủ. Thôi, e kiếm lốp G20 sản xuất đây, e sẽ review. Hẹn bác 20 năm nữa
Bác vui tánh quá :D
BS bảo hành 7 năm chứ mình có nói G7 là 7 năm đâu (G7 là 7 nước công nghiệp phát triển mà :D)
Hình như BS make in G7 mắc hơn chỗ khác gần triệu/lốp đó bác :D