Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Nhưng chắc phải bình đàng hoàng một tí chứ kiểu bình trong hãng Ford nhà máy VN của em hồi đó chắc cắt giảm lấy hàng cận date hay sao đó.
Em thề với bác vừa mới chạy cả buổi trưa thì đến 5h chiều dừng xe trước hẻm vào nhà lấy đồ ra thì bình lịm, nổ ko được dù chỉ 1 lần, rồi sau đó lịm đến đồng hồ, khoá xe,..., phải mua bình gắn tại chỗ lại.
Bình khô nó vậy anh ơi, chạy nguyên buổi sáng tới trưa tắt máy ăn cơm xong là chết luôn phải gọi thay bình mới.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Và thật tế thì những chức năng nói trên là ...tạm và bắt buộc so với tiêu chuẩn EU, trừ ... thắng điện (tuỳ thích). Ngoài ra còn có những tiêu chuẩn khắt nghiệt mà em đã từng đề cập trước đây, như cam lùi, cảnh báo buồn ngủ, giử lane .... và nhất là hộp đen ... Các bác nào thích xem báo EU về xe sẽ biết điều nầy.

Tập Lái
13/9/17
10
8
3
Em thấy cái chức năng tự động tắt máy khi dừng đèn đỏ và thắng tay ( đạp bằng chân trái) sao không ai đề cập tới nhỉ, em ngồi xe ông thầy bên Nhựt, xe cỏ thôi mà thấy cũng có trang bị, hay ghê !

Hạng C
3/3/14
733
872
93
Speed Limit không phải là nâng cấp của Cruise Control vì đây là 2 hệ thống khác nhau, nói chính xác hơn là đối lập nhau, LIM tác động vào hộp số còn CC là tác động vào chân ga. Nâng cấp của Cruise Control nó là Adaptive Cruise Control.​
Ngày nay, hệ thống điều khiển hành trình (Cruise Control) đã dần trở nên phổ biến trên ô tô và gần như các mẫu xe phổ thông đều đã dần trang bị tính năng này. Thậm chí, nhiều mẫu xe ngày nay còn được trang bị hệ thống điều khiển hành trình được nâng cấp sang loại LIM (Speed Limit) giúp giới hạn tốc độ.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
Crui Control, phanh tay điện tử, cửa sổ trời là 3 tính năng có cũng được, k có cũng chả vấn đề gì với mình. Tiền đó bỏ ra làm nội thất xịn xò thì ok hơn

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.426
7.297
113
37
Haizz, dân mình bị thằng Toy nó bỏ đói nhiều nên thấy các option này ham lắm, mà vãn muốn cái xe nó rẻ đi, nên mấy cái khung gầm thân vỏ nó cứ mỏng manh dần dần đi
Thế đấy tiền ít nhưng đòi hít đồ thơm, em chạy mazda mà nghe tiếng đóng cửa phành phạch, tole cửa dùng tay ấn chắc lõm vào được hichic.

Hạng D
24/2/20
4.426
7.297
113
37
Crui Control, phanh tay điện tử, cửa sổ trời là 3 tính năng có cũng được, k có cũng chả vấn đề gì với mình. Tiền đó bỏ ra làm nội thất xịn xò thì ok hơn
i-stop, sạc ko dây nữa bác ơi mấy cái này bỏ đi bớt được 10 củ nữa cũng thơm.

• Like
Reactions: PMH82 and Osin
Hạng B2
18/7/20
340
387
63
Cái cruise control là một chức năng rất ít dùng tại Việt Nam- dùng nó mình còn phải tập trung hơn nữa nên nếu bỏ cái đó đi mà bớt được tiền thì tôi xung phong bỏ liền:D
Mình thấy nó hiệu quả nhất những đoạn vắn hay khu dân cư lúc đi bạn đêm để 50 chạy chứ ban đêm mấy a bán dữ lắm

• Like
Reactions: thailoibk
Hạng F
3/10/15
9.739
11.974
113
Bình khô nó vậy anh ơi, chạy nguyên buổi sáng tới trưa tắt máy ăn cơm xong là chết luôn phải gọi thay bình mới.
Vậy là cái này thường xuyên bị à.
Chứ mà giờ bình nào cũng bình khô chứ bình nước ko có sức mà mở ra châm quài. Cũng thấy mấy xe sản xuất 2010 trở đi toàn bình khô không chút nào bình nước cả.

• Like
Reactions: Osin