Hạng F
3/10/15
9.851
12.125
113
Em thấy cái chức năng tự động tắt máy khi dừng đèn đỏ và thắng tay ( đạp bằng chân trái) sao không ai đề cập tới nhỉ, em ngồi xe ông thầy bên Nhựt, xe cỏ thôi mà thấy cũng có trang bị, hay ghê !
Chạy cái đó nơm nớp lo sợ hư bình, mà cuối cùng hư bình thật!
Cái đó của xe mình lịm đi mấy tháng nay rồi. Sợ cái món đó luôn.
Nổi tiếng nhất là chiếc xe Lead với cái đó, mà không biết xe đó có hay hư không vì mình ko có xe đó.
Chỉ biết là trên oto là hay hư.

• Like
Reactions: phamhaoquang
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Em cũng chưa bao giờ xài CC, tự lái cảm giác nó tập trung và làm chủ hơn. Set lim cũng lười vì có cái HUD nhìn nên cũng đỡ cực. Còn mấy tính năng an toàn active sẵn có thì xài, hem có thì thôi, ko ham và cũng ko dám độ điếc mấy cái đó. Chỉ mong 2 tính năng: camera (hoặc công nghệ nào đó) xoá mù/nhìn xuyên cột A; công nghệ chống đọng nước mưa cho kính cửa sổ tài và phụ (thấy có mấy bác nói dùng mấy sản phẩm của 3M, Sonax… hiệu quả nhưng em chưa thử)

Tập Lái
6/12/19
5
0
1
26
Gì chứ em thấy cái cửa gió điều hòa sau và chức năng đề nổ từ xa là phải trang bị do ở VN thuộc vùng nhiệt đới nên khí hậu khá nóng. Nên trang bị cả hai thì ổn hơn.

Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Em thấy cái chức năng tự động tắt máy khi dừng đèn đỏ và thắng tay ( đạp bằng chân trái) sao không ai đề cập tới nhỉ, em ngồi xe ông thầy bên Nhựt, xe cỏ thôi mà thấy cũng có trang bị, hay ghê !
Cái nầy em có bình luận về start&stop rồi, bình thường với bộ đề thường không thể để được
. Nếu độ chế thì 2 trong số đó sẽ tử nạn rất lẹ ....cho quý vị nào khoái độ. EFB/AGM là 2 loại bình dành cho chức năng nầy , ngon nhất là AGM

Vậy là cái này thường xuyên bị à.
Chứ mà giờ bình nào cũng bình khô chứ bình nước ko có sức mà mở ra châm quài. Cũng thấy mấy xe sản xuất 2010 trở đi toàn bình khô không chút nào bình nước cả.
Làm cho tiện mà bác, nếu muốn ngon thì xem bình EFB/AGM cho xe ....bình thường là chắc chắn nha bác (có điều hơi ....đắt hơn bình thường)
Em cũng chưa bao giờ xài CC, tự lái cảm giác nó tập trung và làm chủ hơn. Set lim cũng lười vì có cái HUD nhìn nên cũng đỡ cực. Còn mấy tính năng an toàn active sẵn có thì xài, hem có thì thôi, ko ham và cũng ko dám độ điếc mấy cái đó. Chỉ mong 2 tính năng: camera (hoặc công nghệ nào đó) xoá mù/nhìn xuyên cột A; công nghệ chống đọng nước mưa cho kính cửa sổ tài và phụ (thấy có mấy bác nói dùng mấy sản phẩm của 3M, Sonax… hiệu quả nhưng em chưa thử)
CC thích thú khi muốn nghĩ chân trên những khoảng đường dài, thường là cao tốc nên xữ dụng (có thể tăng hay giảm ga ở volant luôn :):):)) , còn speed lim thì nên để trong những đường quốc lộ, đường trong thành phố.đạp hoài đạp không lên nổi vì để .... 50 kms/h

Còn muốn chống đọng nước , bác có thể để hướng gió 2 bên thổi 2 bên kính hông (hay để sưởi kính trước, nhiều xe có cửa sổ để thổi vào kính 2 bên). Gạt nước tự động, chiếu đèn tự động cũng nên có. Nút sấy kính cũng cần thiết, kính chiếu hậu chống chói (pha từ sau) cũng nên.

Còn chống đọng nước, chống chói, film sậm màu đối với em là ... không nên gắng vào, hình như cũng có bài viết rồi.

khi mua xe ngoại trừ những cái bắt buộc thường là em đòi GPS, bản đồ ... Online (trực tuyến) chứ không chịu tải qua card, vì đường xá có thể thay đổi, có công trình, đường cấm tạm thời, có tai nạn, ...có cả luôn cảnh báo tốc độ ... Nhưng nó phải qua internet

Còn vụ ....cảnh báo điểm mù là có thể ....lần sau vậy.

Nói chung là rất nhiều options mà sau nầy là bắt buộc đối với EU (nhưng là options của VN). và điều nầy nói lên xe ..EU nếu nhập về sẽ còn tăng giá kinh khủng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/2/07
113
146
43
một sáng mưa tầm tã tới giờ đưa con đi học cộng với trễ giờ làm mà xuống đề xe máy nó ko chạy, ôi cái cảm giác đó nó sô mót
Cái xe nó như con trâu cày, cần chút yêu thương chăm sóc, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng đến tuổi...để nó còn phục vụ mình. Chứ cái ngữ xách đích lên ngồi chễm chệ rồi bảo ở sao cái xe nó hết xăng, cái lốp nó xịt, cái bình nó hư... thì đừng than thở.

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
19/9/21
216
495
63
32
Cái xe nó như con trâu cày, cần chút yêu thương chăm sóc, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng đến tuổi...để nó còn phục vụ mình. Chứ cái ngữ xách đích lên ngồi chễm chệ rồi bảo ở sao cái xe nó hết xăng, cái lốp nó xịt, cái bình nó hư... thì đừng than thở.
vâng, a cứ sống theo lý thuyết và cứ lên lớp đi a, vậy thì ko gặp những hoàn cảnh éo le đâu nhé

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B1
16/7/15
92
102
38
Ho Chi Minh City
Em đi đường trường chỉ xài LIM để kiểm soát tốc độ, còn CC chả bao giờ dùng vì không đủ đường chạy. Còn đi phố thì cứ lên xe là tắt Idle Stop vì rất phiền mà chẳng lợi hơn được bao nhiêu.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng F
3/10/15
9.851
12.125
113
vâng, a cứ sống theo lý thuyết và cứ lên lớp đi a, vậy thì ko gặp những hoàn cảnh éo le đâu nhé
Người chưa gặp bất hạnh thường nói hoa nói gió.
Đừng nói ai giỏi ai xàm, nếu trời bắt chết thì thánh sống không nổi.
Bị đạp phân mấy lần, em hiểu hết nước mắt trong cái từ "éo le".
Ai chưa bất hạnh thì thấy thằng nào chết thường phê phán người ta kém.
Ai bất hạnh rồi mới biết giá trị triệu đô của cái từ "may mắn".

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Daddy of Lai